Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Prime Time View Post
    ของท่าน tt_gg ข้างบนส่วนตัวผมคิดว่าสัญญาณ อาการสาหัสนะครับ

-84 ระดับสัญญาณต่ำมากๆ แล้ว Ping ยังพุ่งไป 1000-2000 ซึ่งจริงๆ Google มี server ที่ SG ด้วย ping เกิน 400 นี่ก็แย่สาหัสแล้วนะครับ

ยังไงให้ช่างดูให้ดีๆ ดีกว่าครับ เพราะจริงๆ สัญญาณมันน่าจะได้ดีกว่านี้นะครับ
    +1 สาหัสครับ - -"

ถ้าระยะไม่ผิด 2 km
    ตัว Nano ก็ไหว และควรได้มากกว่า -84/-91 ด้วย
    แต่พื้นที่เชียงใหม่ คาดว่าคลื่น 5 คงเยอะมากครับ

อยู่ไกลหรือเปล่าครับ
    ถ้าอยู่ในเมือง ขอแบบสายดีกว่ามั้ง
    ระบบไวร์เลส มันมีข้อจำกัดในตัวมันอยู่นะ

Comment

• ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ ของผมอยู่บ้านนอก
      ก่อนหน้านี้ใช้ 3bb แต่เค้าไม่ให้บริการต่อ เลยได้ tot มา

แรกๆ ดี แต่ยังมีหลุดอยู่ จนถึงช่วงที่เค้าได้ 10mb กัน ตอนนั้น
      เหมือนเกือบจะถึง - -" และมันเริ่ม ช้าลงๆ ตอนไหนไม่รู้ครับ
      เพราะไม่ค่อยได้อยู่ที่นี่ อ่อ อุปกรณ์ nano m5 ของ tot

ก่อนนั้นน่าจะเคยแจ้งทางโทรศัพท์ไป 2-3 ครั้ง รู้สึกจะดีแค่ตอนช่างมาอ่ะ
      พอช่างไปนี่ อีกไม่นานนี่เน่าเลย

ตอนนี้แจ้งไปที่ http://complain.tot.co.th/ ตั้งแต่เสาร์ที่ 14 ละ
      มี sms มาบอกว่า กำลังดำเนินการอยู่แค่นั้น

Comment

• สัญญาณพอจะเล่นเกมส์ออนไลน์ได้ไหมครับ Fifa14 Fifaonline FM14 และอื่นๆ
        ผมติดไว้ให้น้องๆกับหลานๆไว้ใช้ที่บ้านอะครับ ตัวผมเองไม่ได้เล่นเกมส์เรยดูไม่ออก

Comment

• ของคุณ Muslim สัญญาณอย่างแรงเลยครับ น่าจะนิ่งๆ เลยนะครับ

Comment

• Originally posted by Prime Time View Post
            ของคุณ Muslim สัญญาณอย่างแรงเลยครับ น่าจะนิ่งๆ เลยนะครับ
            เดี๋ยวจะลองให้เด็กๆเล่นดูครับ

Comment

• ขอคำแนะนำ อยู่โคราช เล่นมาปีกว่าแล้วครับ อยากจะแจ้งยกเลิก เราจะได้ค่าซื้ออุปกรณ์ติดตั้งคืนมั้ยครับ หรือคืนอุปกรณ์มั้ยครับ คือตอนติดตั้งหมดไปประมาณ 4000 บาท น่าเบื่อครับ พอเริ่มเข้าปีที่ 2 เนตหลุดทั้งวัน ทำอะไรไม่ได้เลย ติดๆ ดับๆ พูดง่ายๆ ไม่นิ่งอ่ะครับ แจ้งไปก็แล้ว

Comment

• กลางคืนวิ่งเต็ม 7 เม็ก (โปรผมแค่นี้) กลางวัน 4-5 เม็ก ก็พอรับได้

Comment

• แบนวิธเต็มตลอดครับ ทำไรไม่ได้เลย

Comment

• ที่ใช้ๆกันอยู่***งจากเสาส่งสัญญานกี่ กม.บ้างอ่ะครับ บ้านผม***งประมาณ 8 โล ช่างบอกว่าทำไม่ได้ สัญญานไม่ถึง

Comment

• Originally posted by RN_33 View Post
                      ที่ใช้ๆกันอยู่***งจากเสาส่งสัญญานกี่ กม.บ้างอ่ะครับ บ้านผม***งประมาณ 8 โล ช่างบอกว่าทำไม่ได้ สัญญานไม่ถึง
                      ของผม***ง 3 กิโล

Comment

• Originally posted by RN_33 View Post
                        ที่ใช้ๆกันอยู่***งจากเสาส่งสัญญานกี่ กม.บ้างอ่ะครับ บ้านผม***งประมาณ 8 โล ช่างบอกว่าทำไม่ได้ สัญญานไม่ถึง
                        ผมเทส 11 km. ไม่รู้ว่าระยะทางที่โชว์ในอุปกรณ์มันตรงหรือป่าว มองเสาเบสไม่เห็นในระยะสายตา ใบไม้บัง เทสได้ 7 M วิ่งเต็มสาย

ตัวส่งเป็น RKM5 +sector ตัวรับผมเป็น Air grid m5 ( Air grid ผมหันหลังรับด้วยนะ )

ช่างมันขี้เกียจหามุมหน่ะสิ เลยบอกไปว่า สัญญาณไม่ถึง ทำไมจะไม่ถึงหละ อย่างที่บอกข้างบน Air grid หันหลังรับ ยังรับได้เลย 11 km.

ที่หันหลัง เพราะ มันเป็น เบส สำรองของ TOT วันนั้น เบสหลักที่ Air grid ผมหันหน้าหา มีปัญหา ผมเลย สแกนสัญญาณเจอ เบสที่ Air grid หันหลังให้ เลยจับสัญญาณแล้วเทสสะหน่อย

ก็วิ่งเต็มไม่มีปัญหาครับผม

Comment

• เน็ตแกว่งตลอด
                          ปิง น้อยสุดเลข 1 หลัก จนถึง 2000 กว่าเลย

ของท่านอื่นแรงจัง ช่วยเทสให้ดูหน่อยสิครับ อยากเห็น

Comment

• ใน กทม มีให้ใช้ไหม

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
                              ผมเทส 11 km. ไม่รู้ว่าระยะทางที่โชว์ในอุปกรณ์มันตรงหรือป่าว มองเสาเบสไม่เห็นในระยะสายตา ใบไม้บัง เทสได้ 7 M วิ่งเต็มสาย

ตัวส่งเป็น RKM5 +sector ตัวรับผมเป็น Air grid m5 ( Air grid ผมหันหลังรับด้วยนะ )

ช่างมันขี้เกียจหามุมหน่ะสิ เลยบอกไปว่า สัญญาณไม่ถึง ทำไมจะไม่ถึงหละ อย่างที่บอกข้างบน Air grid หันหลังรับ ยังรับได้เลย 11 km.

ที่หันหลัง เพราะ มันเป็น เบส สำรองของ TOT วันนั้น เบสหลักที่ Air grid ผมหันหน้าหา มีปัญหา ผมเลย สแกนสัญญาณเจอ เบสที่ Air grid หันหลังให้ เลยจับสัญญาณแล้วเทสสะหน่อย

ก็วิ่งเต็มไม่มีปัญหาครับผม
                              ถ้าระยะ 850 เมตร มีต้นไม้บังในที่โล่ง ตัวส่งเป็น Nano Station M5 ตัวรับเป็น LOCO M5 สัญญาณจะดีมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by beckbew View Post
                                ถ้าระยะ 850 เมตร มีต้นไม้บังในที่โล่ง ตัวส่งเป็น Nano Station M5 ตัวรับเป็น LOCO M5 สัญญาณจะดีมั้ยครับ
                                มันต้องลองครับผมก็ตอบไม่ได้ Tt' เพราะผมไม่เห็นสภาพใบไม้บังหน่ะครับ อย่าให้บังจะดีกว่า เพราะตัวส่งไม่ใช่ RKM5+sector ครับ ตัวส่งของท่านเป็น nano m5 เพียวๆ โอกาสสัญญาณดีคงน้อยครับ (มีไม้บัง)

Comment

Working...
                                X