Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    ^
    ต้องให้ช่างเปลี่ยนเป็น airgrid หรือรุ่นใหญ่กว่าแล้วล่ะครับผมว่า

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
      เอ่อสัญญาณแบบนี้ ผมควรจะยกเลิกให้มันสิ้นเรื่องสิ้นราวไปดีไหมครับ
      ให้ช่างมาดูตั้งหลายรอบแล้วก็ไม่เห็นจะทำอะไรได้
      ช้า หลุด กาก เหมือนเดิม
      เป็นที่อุปกรณ์ครับแบบนี้ผมเปลี่ยนมา2ตัว ตัวที่3 สัญญาณล้นเลย Airgrid M5hp 6โลกว่าๆ

Comment

• ผมให้ช่างมาดูหลายรอบแล้วครับ เค้าไม่พูดถึงเรื่องเปลี่ยนตัวรับเลย
        มาก๊อกแก๊ก ๆ หน้าคอม แปป ๆ แล้วก็กลับ
        ผมจะพูดให้เค้ามาเปลี่ยน มันก็ไม่รู้จะพูดยังไง เพราะบอกไปหลายครั้งแล้ว
        ว่าช้า และหลุดบ่อยทุก ๆ 10 นาที เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไรกลับมาเลย เซ็งแล้วครับ

Comment

• TOT ดีได้แปปเดียวจริงๆ

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
            ผมให้ช่างมาดูหลายรอบแล้วครับ เค้าไม่พูดถึงเรื่องเปลี่ยนตัวรับเลย
            มาก๊อกแก๊ก ๆ หน้าคอม แปป ๆ แล้วก็กลับ
            ผมจะพูดให้เค้ามาเปลี่ยน มันก็ไม่รู้จะพูดยังไง เพราะบอกไปหลายครั้งแล้ว
            ว่าช้า และหลุดบ่อยทุก ๆ 10 นาที เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไรกลับมาเลย เซ็งแล้วครับ
            มันขี้เกียจครับ ถ้าท่านอยากเปลี่ยนผมมีวิธีครับ

แต่วิธีนี้มันอาจจะดูรุนแรงไปหน่อย แต่ถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆ จัดตามนี้

ทำไงก็ได้ให้มันพังอ่ะครับ ของผม มันพังเอง เลยแจ้งเขาไป แล้วเขาก็มาที่บ้านมา ก๊อกๆ แก๊กๆ หน้าคอม แปปๆ แต่ใช้ไม่ได้ เขาบอกเดี๋ยวให้ช่างมาเปลี่ยนตัวใหม่ให้

แค่เนี้ยครับ อารการเสียของผมคือ ภาค tx/rx เสีย ท่านก็ทำไงก็ได้ให้อุปกรณ์มันพังอ่ะ เดี๋ยวมันเปลี่ยนให้แน่นอน

Comment

• เปลี่ยนเป็น airgaid M5 จบบอกช่างแจ้งศูนย์ไปเลยว่าจะเปลี่ยนขอเป็นตัวนี้ เพิ่มตังค์เท่าไหรก้ว่ามา

Comment

• Originally posted by NuBoW View Post
                เปลี่ยนเป็น airgaid M5 จบบอกช่างแจ้งศูนย์ไปเลยว่าจะเปลี่ยนขอเป็นตัวนี้ เพิ่มตังค์เท่าไหรก้ว่ามา
                ถ้ามันไม่ยอม ต้องวิธีโหดของผมครับ อิอิ แกล้งทำพัง

Comment

• เดือนนี้อยู่ดีๆลดโปรเฉยเลย ขอไป 12/1 แต่เดือนนี้บิลมา 12/512 690บาท เฉยเลย เปลี่ยนไม่บอกซักคำ

Comment

ผมให้ช่างมาดูหลายรอบแล้วครับ เค้าไม่พูดถึงเรื่องเปลี่ยนตัวรับเลย
                    ถ้าเป็นจังหวัดผมเขาเปลี่ยนไปนานแล้วครับ...แบบนี้แน่นอนจริงๆเอาตัว LOCO M5 มาให้แล้วมันจะรับดีได้ไงน่าจะเป็นตัว M5 เสนอไป airgrid จบทุกงานครับ

Comment

• อ.ศีขรภูมิ จ.สุรินทร์ ติดมาอาทิตย์นึงใช้งานดีครับ สปีดมาเต็มตลอด หาข้อมูลจากกระทู้นี้ตั้งนานกว่าจะเสี่ยงขอติดตั้ง เหอะๆ แต่ทีมช่างแย่มาก ขึ้นไปเยียบหลังคาบ้านผมจนแตก ไม่รู้ว่าเป็นช่างได้ยังไงแทนที่จะใช้หัวคิดหน่อยว่าตรงไหนเหยียบได้ตรงไหนเหยียบไม่ได้ โทรไปบอกป่านนี้ยังไม่มารับผิดชอบเลย

แต่มีปัญหาคือทำยังไงก็ forward port ไม่ผ่าน close ตลอด แต่ uTorrent ขึ้นเป็นสีเขียว ส่วนจะครี Warcraft ก็ไม่ได้เพราะ forward ไม่ผ่าน รบกวนขอวิธีของท่านใดที่ทำได้ด้วยครับผมล่ะจนปัญญา ต่อสายตรงไม่ผ่าน AP ก็แล้ว ทั้งปิดไฟวอล fix ip สารพัดวิธีที่นึกได้ ของผมเป็น FW 5.5.0 ครับใช้ AP Asus RT-N16 fw tomato by shibby รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ให้ๆเขาไปเถอะครับ แค่หลังคาแตกเอง กระเบื้องแผ่นไม่กี่บาท

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
                          ให้ๆเขาไปเถอะครับ แค่หลังคาแตกเอง กระเบื้องแผ่นไม่กี่บาท
                          มันไม่ใช่กระเบื้องสิครับ หลังคาสรรไท แล้วก็ไม่ใช่แผ่นเดียว รั่วไป 18 จุด เกือบครึ่งบ้านผมเลยซะด้วยซ้ำ

Comment

• Originally posted by -Tetsu69- View Post
                            มันไม่ใช่กระเบื้องสิครับ หลังคาสรรไท แล้วก็ไม่ใช่แผ่นเดียว รั่วไป 18 จุด เกือบครึ่งบ้านผมเลยซะด้วยซ้ำ
                            อ่อโทษทีครับ ทั้งหมด รวมๆแล้วประมาณเท่าไหร่อ่ะท่าน

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
                              อ่อโทษทีครับ ทั้งหมด รวมๆแล้วประมาณเท่าไหร่อ่ะท่าน
                              ก็ประมาณ 8000 ครับ แต่ช่างคนรับเหมายังไม่เข้ามารับผิดชอบเลย
                              ในที่สุดก็ forward port ได้ซะที เส้นผมบังภูเขาแท้ๆ มัน open ตั้งนานแล้วแต่ดันไม่ได้ปิดไฟวอลของ nod32 เหอะๆ

Comment

• Originally posted by -Tetsu69- View Post
                                ก็ประมาณ 8000 ครับ แต่ช่างคนรับเหมายังไม่เข้ามารับผิดชอบเลย
                                ในที่สุดก็ forward port ได้ซะที เส้นผมบังภูเขาแท้ๆ มัน open ตั้งนานแล้วแต่ดันไม่ได้ปิดไฟวอลของ nod32 เหอะๆ
                                โหงี้ไม่ไหวนะ ตามเรืรองให้ถึงที่สุดเลย ผมก็คิดว่ากระเบื้องแผ่นสองแผ่น

Comment

Working...
                                X