Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by darkchriz View Post
    12/2 Mb ค่าบริการรายเดือนเท่าไหร่ครับ ใช้โปรของ winet หรือ fiber ครับ อัพโหลด ได้เยอะดี
    เป็นบริการ TOT 2 U (FTTX) ครับ เดือนละ 1.5k ไม่รวม Vat

แต่แอบไปเจอโปรโมชั่น TOT Fiber2U ?Smart Business? 20/3 เดือนละ 1.5k เหมือนกัน แอบเซ็ง เพราะลากสายเข้าไม่ได้

http://www.tot.co.th/index.php?optio...id=252&lang=th

Comment

• โปรเค้าแรง จริงๆ

Comment

• Originally posted by Krissada.m View Post
        เหมือนกันเลยคับ ผมก้อฉะเชิงเทรา... อิอิ
        อ่อครับผม แล้วท่านใช้โปรไหนอยู่ครับ เขาไม่อัพไห้ผมซะที 7/1 590 บาทอยู่เลย !!

Comment

• ห่วยแตก!! Speed ตกมาเดือนครึ่งแล้วยังไม่ดีขึ้นเลย ขนาดเบสเกาะแค่ 5คนเอง แถมยังได้คนละไม่เกิน 15เมกด้วย ใครพอทราบสาเหตุมั้งครับ

Comment

• Originally posted by BOBZAA View Post
            ห่วยแตก!! Speed ตกมาเดือนครึ่งแล้วยังไม่ดีขึ้นเลย ขนาดเบสเกาะแค่ 5คนเอง แถมยังได้คนละไม่เกิน 15เมกด้วย ใครพอทราบสาเหตุมั้งครับ
            ทำไมไม่ร้องเรียนหล่ะครับรอไปก็ไม่ได้อะไรให้มันดีขึ้นหรอก ต้องเล่นไม้ตาย tot เนี่ย

Comment

• ผมเหมือนกัน ตอนเช้า เน็ต 12 mb เหลือ 1 - 2 เม็ก แถวเล่นเกมส์กระตุกจัด เห้อ

Comment

• เรียนผู้ใช้บริการทีโอ ถ้ามีปัญหาการใช้บริการ กรุณาไปที่ www.tot.co.th เมนูบริการลูกค้า / แจ้งเรื่องร้องเรียนค่ะ หรือเข้าไป like fanpage/ TOT hi-speed/ http://www.facebook.com/pages/TOT-hi...346172?fref=ts จะมีเจ้าหน้าที่บริการแก้ไขปัญหาให้ค่ะ
                Last edited by totcare99; 14 Mar 2013, 11:43:07.

Comment

• เรียนผู้ใช้บริการทีโอที ถ้ามีปัญหาการใช้บริการ กรุณาไปที่ www.tot.co.th เมนูบริการลูกค้า / แจ้งเรื่องร้องเรียน
                  หรือเข้าไป like fanpage/ TOT hi-speed/ http://www.facebook.com/pages/TOT-hi...346172?fref=ts จะมีเจ้าหน้าที่บริการแก้ไขปัญหาให้ค่ะ

Comment

• ผลเทสกาก.

แต่เทส โหลดแล้วขึ้น ขนาดนี้ ให้อภัย

ว่าแต่ มะไหร่จะขึ้น โปรใหม่ให้สักทีเนี่ยห้ะ ฉะเชิงเทรา 7/1 590 มานานแล้วนะเนี่ย

Comment

• ตอนนี้มีค่ายมือถือจากทรูมูฟ มาตั้งเสาในหมู่บ้านครับ แล้วเห็นสายอะไรสักอย่าง ไม่แน่ใจว่าเป็นสายไฟเบอร์หรือเปล่า ได้ทำการเดินสายตามเสาไฟฟ้า สายเส้นนั้นจะมีตัวอักษรกำกับว่า CATสีส้ม แล้วลากมาสิ้นสุดที่เสาส่งสัญญาณโทรศัพท์ของทรูมูฟ ที่มาตั้งไว้ในหมู่บ้าน

ขอถามครับ
                      1.สายที่สากมาเป็นสายไฟเบอร์ออฟติกของแคทหรือไม่
                      2.ถ้าเป็นสายไฟเบอร์ออฟติก จะสามารถขอใช้บริการเน็ตของแคทได้หรือไม่

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
                        ตอนนี้มีค่ายมือถือจากทรูมูฟ มาตั้งเสาในหมู่บ้านครับ แล้วเห็นสายอะไรสักอย่าง ไม่แน่ใจว่าเป็นสายไฟเบอร์หรือเปล่า ได้ทำการเดินสายตามเสาไฟฟ้า สายเส้นนั้นจะมีตัวอักษรกำกับว่า CATสีส้ม แล้วลากมาสิ้นสุดที่เสาส่งสัญญาณโทรศัพท์ของทรูมูฟ ที่มาตั้งไว้ในหมู่บ้าน

ขอถามครับ
                        1.สายที่สากมาเป็นสายไฟเบอร์ออฟติกของแคทหรือไม่
                        2.ถ้าเป็นสายไฟเบอร์ออฟติก จะสามารถขอใช้บริการเน็ตของแคทได้หรือไม่
                        อาจจะเป็นสายไฟเบอร์หรือสายเคเบิ้ลก็ได้อะท่าน ถ้ามันเส้นเล็กๆ ก็สันนิฐานได้เลยว่าน่าจะเป็นสายไฟเบอร์ ถ้ามีลากผ่านและบ้านท่านไม่ไกลจากตัว node มันมากก็น่าจะขอเน็ตได้อะครับ ลองสอบถามที่ศูนย์บริการของ cat ในเขตท่านดูนะครับ

Comment

• ว่าแต่ใครมี pass เข้าไปตั้งค่าบ้างเอ่ยครับ

Comment

• ถ้า ubnt
                            ubnt ไม่ได้ ก็ต้องถามช่างแหละครับ เพราะช่างเปลี่ยนไป ค่าเดิมของ อุปกรณ์พวกนี้มัน ubnt ubnt ทั้ง บนและล่างครับผม

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
                              ผลเทสกาก.

[ATTACH=CONFIG]2199468[/ATTACH]

แต่เทส โหลดแล้วขึ้น ขนาดนี้ ให้อภัย

[ATTACH=CONFIG]2199469[/ATTACH]

ว่าแต่ มะไหร่จะขึ้น โปรใหม่ให้สักทีเนี่ยห้ะ ฉะเชิงเทรา 7/1 590 มานานแล้วนะเนี่ย

[ATTACH=CONFIG]2199470[/ATTACH]
                              ใช่ครับผม ชุมพรยัง6/512 อยู่เลย กากโคตร

Comment

• ผมลองหมดแล้วครับรหัสทุกตัวเลยถามช่างก่บอกว่าเป็นความลับของทาง TOT
                                บอกไม่ได้งะ

Comment

Working...
                                X