Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by benz5000 View Post
    ผมอยู่ บุรีรัมย์ ไปสอบถามมาราคาค่าติดตั้ง 20200 บาท (เสาไฟฟ้า12 M + เหล็กสองท่อน)เป็น 19M ตัวบ้าน***งจากจุดปล่อย wi net 10KM ที่บ้านมีต้นไม้เยอะมากครับ
    อยากสอบถามว่ามีวิธีไหนที่จะติด wi net อีกได้บ้างอ่ะครับ เห็นอ่านเหมือนเจอ ข้อความ หนึ่งบอกว่า หาซื้อRocketM5+Rockdish30dbi แล้วเอามาวางไว้ในห้องนอนได้เลย แล้วติดต่อเปิดเบอรฺ์ wi net เสียอีก 1070 บาท
    แล้วถ้าทำแบบที่ท่าน วิษณุ พูดไว้ได้ ผมอยากทราบราคา ของตัวRocketM5+Rockdish30dbi อ่ะครับ แต่ละเว็บบอกราคาไว้ไม่เหมือนกันเลย ขอบคุณครับ

แล้วพื้นที่ของท่านเขาอนุญาติให้ซื้ออุปกรณ์เองได้หรือเปล่าครับ สอบถามหรือยังครับ เพราะแต่ละพื้นที่นโยบายไม่เหมือนกันนะครับ บางที่เขาได้บางที่เขาไม่ให้นะครับ
    เขาจะขายของเขาเอง เดี๋ยวจะเสียเงิน 2เด้งเอานะครับ

Comment

• Originally posted by Falcon5 View Post
      แล้วพื้นที่ของท่านเขาอนุญาติให้ซื้ออุปกรณ์เองได้หรือเปล่าครับ สอบถามหรือยังครับ เพราะแต่ละพื้นที่นโยบายไม่เหมือนกันนะครับ บางที่เขาได้บางที่เขาไม่ให้นะครับ
      เขาจะขายของเขาเอง เดี๋ยวจะเสียเงิน 2เด้งเอานะครับ
      ขอบคุณครับ เดี๋ยว พรุ่งนี้จะลองถาม TOT ดู
      เซงมากครับอยากใช้เน็ต มันมีadsl ***งจากบ้านผม ของ TOT ประมาณ 2-3กิโล
      แล้วอีกฝั่งก็ FTTH ของTOT ***งประมาณ 2-3กิโลเหมือนกัน
      ซึ่ง TOT ไม่ยอม ขยายสายเพิ่มเลยครับ ถ้าอยากติดต้องจ่ายเงินเอง ซึ่ง FTTH เมตรละ 30บาท (แพงมากๆครับ)

Comment

• เมตร 30 มันกะให้เราถอดใจนี้หว่า - -"

Comment

• ใครพอจะทราบบ้างครับ ว่าตอนนี้ Package Winet เขามีอะไรบ้าง

รู้แค่ 10 เมก อัฟ 512 โปรอื่นๆ ปรับเป็นยังไงบ้างครับ

Comment

• package ก็ จะใช้ตามที่มีอยู่เหมือน adsl เช่น Turbo Speed 10M/1M มัดใจ Wi-Fi ฟรี 10M/512 Wi-Net Lets Go 8M/1M อยู่ที่ผู้จัดการเขตนั้นๆ ว่าเข้าใจระบบ หรือต้องการส่งเสริม โปรโมชั่นตัวไหน
            ผมเข้าไปดู base sector ต้นที่ผมใช้อยู่ มีคนใช้ทั้งหมด 17 ราย แพคเกจความเร็ว ก็หลากหลาย ยิ่งคนขอติดตั้งที่หลังยิ่งขอได้ 12M ตอนนี้แบนวิทด์เหลือ 30M

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
              ใครอยู่สุรินทร์แถว ๆ อำเภอปราสาท
              ช่วยดู SSID ให้หน่อยจะได้ไหมครับ
              พอดีมีคนไปเปลี่ยนให้มันจับกับเสาร์อื่นแต่มันใช้้ไม่ได้
              พอจะกลับมาเสาเดิมมันมองไม่เห็น SSID ครับ เค้าซ่อนไว้
              ต้องใส่เอง ไปแจ้งที่ศูนย์แล้ว
              แต่กว่าช่างจะมาก็คงวันจันทร์ อังคารนู่น นานมากครับ
              มีงานเร่งด่วนต้องทำ ยังไงใครพอสอบช่วยบอกหน่อยนะครับ
              ส่งใาทาง PM เลย
              จะขอบพระคุณมาก ๆ เลยครับ
              ลองดูครับ ว่าอยู่ในแนว เสาต้นไหน
              ตามหลักการ wi-net tot ระยะหวังผล ไม่เกิน 3Km

Comment

• package บ้านผม590 บาทยังไม่รวมภาษี แรงหลุดโลกไปเลยครับ (เลยไม่เล่นดีๆกับเขาเพราะมันหลุดโลกไปแล้ว) เข้าหน้าเวปที ต้องไปเดินหาอะไรกินก่อน

ขอบคุณบริการดีๆจาก TOT ครับ

Comment

• Originally posted by conan12 View Post
                  package บ้านผม590 บาทยังไม่รวมภาษี แรงหลุดโลกไปเลยครับ (เลยไม่เล่นดีๆกับเขาเพราะมันหลุดโลกไปแล้ว) เข้าหน้าเวปที ต้องไปเดินหาอะไรกินก่อน

ขอบคุณบริการดีๆจาก TOT ครับ

ช่างยังไม่มาดูอีกเหรอ T_T

Comment

• Oh my god ! Ping 1000 speed 0.66Mbps ยกเลิกแล้วใช้ 3G ไม่ดีกว่าเหรอครับ

Comment

• Originally posted by NuBoW View Post
                      ช่างยังไม่มาดูอีกเหรอ T_T
                      มาดูแลแล้วครับ แต่พอช่างกลับมันก็เป็นอีก ตอนนี้หลุดทุกวัน ประมาณว่าชั่วโมงล่ะ 3 ครั้ง ครั้งล่ะ 1 นาที ทำอะไรไม่เป็นชิ้นเป็นอันเลย

111111
                      Oh my god ! Ping 1000 speed 0.66Mbps ยกเลิกแล้วใช้ 3G ไม่ดีกว่าเหรอครับ
                      ที่บ้านตัวเลือกตอนนี้ไม่มีเลยครับ แมวไฟเบอร์ออฟติก 40/5 mb เดือนล่ะ 4,000กว่าบาทก็แพงมากๆแถมอยู่ไกล ไม่ง้ออีกต่างหาก

ตอนนี้ลุ้น AIS airnet อยู่ครับ ทำเรื่องไปแล้ว แล้วช่วงดึกๆก็ทำทีจะดีน่ะครับ วิ่ง 6 mb กว่าๆ เล่น เกมออนไลน์ ได้แต่ต้องขยันกดแทป
                      ดูว่าตอนนี้ ปิงมันขึ้นเท่าไร คือมันสวิงน่ะครับ 6 -1.3mb ตอนมันมาแรงๆปิงก็ราวๆ 279 แต่เล่นไปอยู่ดีๆก็เหลืออยู่ 700-990

ปิงขนาดนี้ หลุดบ่อยมากๆครับเล่นเซฟเวอร์อเมริกา ทำคะแนนเป็นที่ 1 ของห้องอยู่ดีๆ เล่นไปสัก 90% โดนเตะออกเฉยเลย รู้ถึงใหนอายถึงนั้น

เสียอารมย์+ คะแนนเลเวลสุดๆครับ

Comment

• Originally posted by conan12 View Post
                        มาดูแลแล้วครับ แต่พอช่างกลับมันก็เป็นอีก ตอนนี้หลุดทุกวัน ประมาณว่าชั่วโมงล่ะ 3 ครั้ง ครั้งล่ะ 1 นาที ทำอะไรไม่เป็นชิ้นเป็นอันเลย

ที่บ้านตัวเลือกตอนนี้ไม่มีเลยครับ แมวไฟเบอร์ออฟติก 40/5 mb เดือนล่ะ 4,000กว่าบาทก็แพงมากๆแถมอยู่ไกล ไม่ง้ออีกต่างหาก

ตอนนี้ลุ้น AIS airnet อยู่ครับ ทำเรื่องไปแล้ว แล้วช่วงดึกๆก็ทำทีจะดีน่ะครับ วิ่ง 6 mb กว่าๆ เล่น เกมออนไลน์ ได้แต่ต้องขยันกดแทป
                        ดูว่าตอนนี้ ปิงมันขึ้นเท่าไร คือมันสวิงน่ะครับ 6 -1.3mb ตอนมันมาแรงๆปิงก็ราวๆ 279 แต่เล่นไปอยู่ดีๆก็เหลืออยู่ 700-990

ปิงขนาดนี้ หลุดบ่อยมากๆครับเล่นเซฟเวอร์อเมริกา ทำคะแนนเป็นที่ 1 ของห้องอยู่ดีๆ เล่นไปสัก 90% โดนเตะออกเฉยเลย รู้ถึงใหนอายถึงนั้น

เสียอารมย์+ คะแนนเลเวลสุดๆครับ
                        ไม่ขอเปลี่ยนเป็น airgird M5 ละครับ นิ่งกว่าเยอะครับ

Comment

• Originally posted by NuBoW View Post
                          ไม่ขอเปลี่ยนเป็น airgird M5 ละครับ นิ่งกว่าเยอะครับ
                          airgird M5 ผมใช้อยู่ครับ ตามที่ช่างติดตั้งทดสอบสัญญาณ บ้านผมแรงที่สุดในตำบลครับ ปัญหามันอยู่ตรงตัวส่งสัญญญาณครับ เสาที่ยิงมาบ้านผมเครื่องส่งมันห่วย

ประมาญว่ามีเสาห้าต้น มีเพียงต้นที่ 2 ต้นเดียวเท่านั้นที่มีปัญหา

Comment

• สวัดดีครับทุกท่าน

- มีเรื่องรบกวนหน่อยครับผม ผมก็เป็นอีกคนที่ใช้ TOT WI-NET อยากทราบวิธีทำ Connect ให้เป็น Yes ในการโหลดบิตหน่อยอ่ะครับหรือการทำ forward port หน่อยอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามีผู้รู้ท่านใดทำบ้างแล้วหรือยังอ่ะครับ ลองหาอ่านดูแล้วไม่มีอ่ะครับผม ขอบคุณล่วงหน้าไว้ด้วยครับผม ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบ

Comment

• Originally posted by e30 View Post
                              ลองดูครับ ว่าอยู่ในแนว เสาต้นไหน
                              ตามหลักการ wi-net tot ระยะหวังผล ไม่เกิน 3Km
                              [ATTACH=CONFIG]2308002[/ATTACH]
                              น้องผมที่รู็จักกำลังจะติดอยู่ครับอยู่ไกล้กันซะด้วย

Comment

• แนะนำทีครับ CISCO (RV042-EU) กับ TP-LINK (R480T+) http://www.advice.co.th/products/pre...?code=A0044053 / http://www.advice.co.th/products/pre...?code=A0027543 อุปกรณ์สองตัวนี้ รวมเน็ต wi net สองเส้น ได้หรือเปล่าครับ
                                พอดีว่าจะขอ เพิ่มอีกเส้น มาทำร้านครับ
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X