Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความแรงออกนอกมันตกมากครับ ช่วงเวลา 19.00-24.00 น.

แต่ในไทยยังพอได้สัก 5-6 เมก

เป็นกันบ้างไหมครับ

Comment

• Originally posted by my_pop27 View Post
      ความแรงออกนอกมันตกมากครับ ช่วงเวลา 19.00-24.00 น.

เป็นเหมือนกันครับ

Comment

• ขอบคุณทุก คห. มากเลยนะครับผม วันนี้ผมไปเขียนคำร้องมาล่ะ ระหว่างเขียนพนักงานบอกว่า "ไม่น่าจะได้หรอกนะ" ผมแบบว่า แทบจะหมดความหวังเลย T^T อย่างที่ท่าน Gu_Sing บอกไว้แหละครับ พนักงานเขาบอกว่าไม่น่าจะเกิน 1 สัปดาห์จริงๆ แต่ผมก็ยังไม่ค่อยมีความหวังว่าจะได้ติดหรือเปล่า เพราะแบบว่า พนักงานเล่นกันตรงๆ เลย T^T แต่เสา***งจากบ้านผมประมาณ 7-8 กิโลเมตรอ่ะครับ ถ้าคิดตามระยะทางเดิน แต่ถ้าระยะทางอากาศ ผมว่าไม่น่าจะเกิน 5 กิโลเมตร แต่มันติดที่ว่าบ้านผมมันมีต้นไม้ต้นใหญ่ล้อมรอบเต็มไปหมดเลย T^T แบบว่าผมไม่ค่อยจะมีความหวังเลยอ่ะครับ แต่ก่อนเคยใช้เนตดีๆ (เพราะอยู่ในเมือง) แต่พอย้ายเข้ามาอยู่ในหมู่บ้านเท่านั้นแหละ ชุมสายก็ไม่มี 3G โปรก็หมดไวมาก T-T ผมเลยเหลือที่พึ่งสุดท้ายคือ Wi-Net ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะได้รึเปล่า = ="
        Last edited by nttkung; 24 Sep 2012, 20:09:19.

Comment

• ผมว่าจะให้ช่างมาตรวจสัญญาณเพราะ***งจากบ้านที่เค้าใช้อยู่ 500เมตร น่าจะใช้ได้้
          แล้วจะต้องโทรไปหาสูญ tot แถวยบ้านหรือไปหาที่tot เลย

Comment

• ว่าจะให้ช่างมาดูหน่อยเช็คความเร็วก็6กว่าๆเเต่ดูyoutubeไม่ลื่นค้างเป็นบางครั้ง

Comment

• อย่าไปเครียด พนักงานที่ศูนย์มันไม่ค่อยรู้เรื่องหลอกครับ

Comment

• สอบถามค่าติดตั้งมาแล้วครับ 2100 บาท เดี๋ยวว่าจะไปเขียนคำขอ

Comment

• Originally posted by Bangkok 5 View Post
                  Sorry my Thai is not so good , can any one please tell me the web site to see all the TOT Wi-Net information
                  I want to get it installed in my home.

Thanks

ขออภัยชาวไทยของผมไม่ดีดังนั้นคนใดคนหนึ่งสามารถกรุณาช่วยบอกฉันเว็บไซต์เพื่อดูข้อมูลทั้งหมดที่ บริษัท ทีโอที Wi-Net
                  ฉันต้องการที่จะได้รับมันติดตั้งในบ้านของฉัน

ขอบคุณ
                  there is no official website of TOT Wi-Net yet
                  if you want to use, you have to go to TOT center nearby your home by your self
                  this service is not coverage all over Thailand yet
                  so, you have to go to TOT center if you want to use it.

Comment

• tot ไม่น้อยหน้า 3bb เหมือนกัน ท้าชน รายละเอียด คลิ๊ก http://www.tot.co.th/index.php?optio...d=2328&lang=th

Comment

• Originally posted by my_pop27 View Post
                      ความแรงออกนอกมันตกมากครับ ช่วงเวลา 19.00-24.00 น.

ปกติของมันแหละ

Comment

• Originally posted by dekteendoi View Post
                        ว่าจะให้ช่างมาดูหน่อยเช็คความเร็วก็6กว่าๆเเต่ดูyoutubeไม่ลื่นค้างเป็นบางครั้ง
                        พูดตามตรง youtube มันเป็นบางไฟล์นะครับ : บางไฟล์หมายถึง..บางคลิปหน่ะครับ

ผมเคยลอง ดู 1080p ลื่นไม่มีสะดุด แต่ไปเปิดบางคลิป 480p ไปไม่เป็นเลยครับ (ย้ำนะครับเป็นบางคลิป)

ฉะนั้น มันเชื่อถือไม่ได้หลอกครับ youtube หน่ะ (ความคิดส่วนตัวผมนะครับ ^^)

ผมเชื่อได้อย่างเดียวคือแบบนี้ เรียกว่า มาเต็ม 7/1 = 590 ตามรูปครับ youtube ผมไม่เชื่อมัน ผมเชื่อแบบนี้

ถ้าไม่มาตามนี้ถือว่ามีปัญหาครับ อิๆ !!
                        Last edited by chalisa; 26 Sep 2012, 00:12:03.

Comment

• TOT 590 ADSL Up Speed เป็น 10Mbps. แล้ว Wi-Net จะอัพมั้ยเนี้ย ผมใช้ตั้ง 2 สาย 12 กับ 10 Mb ถ้าไม่ได้อัพ ต้องยกเลิกซักเส้นประท้วงซะละ เดี๋ยวลองโืืืืืืืืทรคุยก่อน

Comment

• Originally posted by 111111 View Post
                            TOT 590 ADSL Up Speed เป็น 10Mbps. แล้ว Wi-Net จะอัพมั้ยเนี้ย ผมใช้ตั้ง 2 สาย 12 กับ 10 Mb ถ้าไม่ได้อัพ ต้องยกเลิกซักเส้นประท้วงซะละ เดี๋ยวลองโืืืืืืืืทรคุยก่อน
                            ดีใจเหมือนกัน แต่ปัญหาคือ ของเราจะอัพด้วยมั้ย โทรถามได้คำตอบแล้วมาบอกกันด้วยนะครับ

Comment

• วันนี้ได้ไปขอ wi net TOT มา เซงเลย 590 บาทเค้าบอกได้แค่ 6 mb เห็น ทีอื่นได้ 7 กันอ่ะ

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
                                พูดตามตรง youtube มันเป็นบางไฟล์นะครับ : บางไฟล์หมายถึง..บางคลิปหน่ะครับ

ผมเคยลอง ดู 1080p ลื่นไม่มีสะดุด แต่ไปเปิดบางคลิป 480p ไปไม่เป็นเลยครับ (ย้ำนะครับเป็นบางคลิป)

ฉะนั้น มันเชื่อถือไม่ได้หลอกครับ youtube หน่ะ (ความคิดส่วนตัวผมนะครับ ^^)

ผมเชื่อได้อย่างเดียวคือแบบนี้ เรียกว่า มาเต็ม 7/1 = 590 ตามรูปครับ youtube ผมไม่เชื่อมัน ผมเชื่อแบบนี้

ถ้าไม่มาตามนี้ถือว่ามีปัญหาครับ อิๆ !!
                                โหลดบิทของท่านเป็นยังไงบ้างคับ ของผมบิทไม่ขึ้นเลยคับได้เเค่90kb/sนิดๆเอง

Comment

Working...
                                X