Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่างมาติดให้เมื่อวาน ผมอยากปล่อยสัญญาณwilessต้องหาอุปกรณ์ตัวไหนมาต่อพ่วงคับ

Comment

• Originally posted by dekteendoi View Post
      ช่างมาติดให้เมื่อวาน ผมอยากปล่อยสัญญาณwilessต้องหาอุปกรณ์ตัวไหนมาต่อพ่วงคับ
      wireless router

Comment

• 3BB 10M/590 บาท http://www.3bb.co.th/promotion/index.php
        รอดูทีโอทีจะงัดไรมาแข่ง

Comment

• ตอนนี้สัญญาณแย่มากๆ เมื่อก่อน -69 airmax 92% ตอนนี้เหอะๆ

Comment

• เดือนหน้าเห็นหลายเจ้าจะอัพมาตรฐานใหม่ของบริการอินเตอร์เน็ตเป็น 10Mb ในราคาเดิม
            3BB นำร่องไปแล้ว พวกเราจะได้ใช้มั้ยเนี่ย เน็ต 10 เม็ก ในราคา 590 -*-

Comment

• Originally posted by halfblood View Post
              เดือนหน้าเห็นหลายเจ้าจะอัพมาตรฐานใหม่ของบริการอินเตอร์เน็ตเป็น 10Mb ในราคาเดิม
              3BB นำร่องไปแล้ว พวกเราจะได้ใช้มั้ยเนี่ย เน็ต 10 เม็ก ในราคา 590 -*-
              [ATTACH=CONFIG]1942025[/ATTACH]
              รอข่าวจาก tot อยู่เหมือนกัน

Comment

• เอ๊ะ...ยังไง
                ทดสอบเมื่อตอน 5 โมงเย็น
                เน็ตมันเอ๋อรึเปล่า ???

Comment

• tot wii net สามพราน ผมใช้มาสองเดือน

เดือนแรกปกติดี

เดือนที่สองมันเอ๋อมาก ไม่รู้เกี่ยวกับสภาพภูมิอากาศหรือเปล่า

Comment

• คือ ผมสนใจ Wi-Net ของ TOT อยู่พอดีครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะติดตั้งได้รึเปล่าอ่ะครับ บ้านผม***งจากเสาสัญญาณประมาณ 7-8 กิโล ครับ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ (อยู่ต่างจังหวัดครับ)

Comment

• Originally posted by nttkung View Post
                      คือ ผมสนใจ Wi-Net ของ TOT อยู่พอดีครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะติดตั้งได้รึเปล่าอ่ะครับ บ้านผม***งจากเสาสัญญาณประมาณ 7-8 กิโล ครับ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ (อยู่ต่างจังหวัดครับ)
                      ถ้าไม่มีไรบังเยอะก็น่าจะไหวอยู่ลองไปขอที่ tot เลย
                      ของผม***ง 5กิโลกว่าๆกว่ามีต้นไม้บังมองไม่เห็นเสายังติดได้เลยยย

Comment

• Sorry my Thai is not so good , can any one please tell me the web site to see all the TOT Wi-Net information
                        I want to get it installed in my home.

Thanks

ขออภัยชาวไทยของผมไม่ดีดังนั้นคนใดคนหนึ่งสามารถกรุณาช่วยบอกฉันเว็บไซต์เพื่อดูข้อมูลทั้งหมดที่ บริษัท ทีโอที Wi-Net
                        ฉันต้องการที่จะได้รับมันติดตั้งในบ้านของฉัน

ขอบคุณ

Comment

• Originally posted by paosomkiat View Post
                          ถ้าไม่มีไรบังเยอะก็น่าจะไหวอยู่ลองไปขอที่ tot เลย
                          ของผม***ง 5กิโลกว่าๆกว่ามีต้นไม้บังมองไม่เห็นเสายังติดได้เลยยย
                          มีต้นไม้บังอยู่เหมือนกันครับบ้านผม = = ถ้าจะติดคงต้องเสียเงินเพิ่มขึ้นหน่อย แต่ยังไงเดี๋ยวจะลองไปเขียนคำร้องพุร่งนี้ล่ะครับ

ขอถามอีกเรื่องนะครับ ถ้าผมไปเขียนขอคำร้องใช้ wi net พรุ่งนี้ แล้วต้องรออีกกี่วันเขาถึงจะมาตรวจสัญญาณให้อ่ะครับ? แล้วมีวิธีที่ให้เขามาตรวจให้เร็วๆ มั้ยอ่ะครับ?

Edit: ขอถามอีกเรื่องนะครับ เกณฑ์ในการวัดระยะทางนี่เขาวัดทางอากาศหรือวัดตามเส้นทางเดินอ่ะครับ? (พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้อ่ะครับ)
                          Last edited by nttkung; 23 Sep 2012, 12:25:28.

Comment

• Originally posted by nttkung View Post
                            มีต้นไม้บังอยู่เหมือนกันครับบ้านผม = = ถ้าจะติดคงต้องเสียเงินเพิ่มขึ้นหน่อย แต่ยังไงเดี๋ยวจะลองไปเขียนคำร้องพุร่งนี้ล่ะครับ

ขอถามอีกเรื่องนะครับ ถ้าผมไปเขียนขอคำร้องใช้ wi net พรุ่งนี้ แล้วต้องรออีกกี่วันเขาถึงจะมาตรวจสัญญาณให้อ่ะครับ? แล้วมีวิธีที่ให้เขามาตรวจให้เร็วๆ มั้ยอ่ะครับ?

Edit: ขอถามอีกเรื่องนะครับ เกณฑ์ในการวัดระยะทางนี่เขาวัดทางอากาศหรือวัดตามเส้นทางเดินอ่ะครับ? (พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้อ่ะครับ)
                            วัดทางอากาศครับ เรื่องวัดสัญญาณน่าจะไม่เกิน 1 สัปดาห์ครับผม

Comment

• Originally posted by Bangkok 5 View Post
                              Sorry my Thai is not so good , can any one please tell me the web site to see all the TOT Wi-Net information
                              I want to get it installed in my home.

Thanks

ขออภัยชาวไทยของผมไม่ดีดังนั้นคนใดคนหนึ่งสามารถกรุณาช่วยบอกฉันเว็บไซต์เพื่อดูข้อมูลทั้งหมดที่ บริษัท ทีโอที Wi-Net
                              ฉันต้องการที่จะได้รับมันติดตั้งในบ้านของฉัน

ขอบคุณ
                              ถ้าสนใจหรือสงสัย ถามมาในกระทู้นี้ได้เลยครับ ^^

Comment

• Originally posted by my_pop27 View Post
                                tot wii net สามพราน ผมใช้มาสองเดือน

เดือนแรกปกติดี

เดือนที่สองมันเอ๋อมาก ไม่รู้เกี่ยวกับสภาพภูมิอากาศหรือเปล่า
                                สภาพอากาศส่วนน้อยมากครับ ส่วนใหญ่จะเป็นพวกต้นไม้ซะมากกว่าครับ เพราะต้นไม้มันโตทุกวัน

Comment

Working...
                                X