Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่อุบล/อ.นาจะหลวย บ้านน้าผมติด ค่าติดตั้ง1,990 รายเดือน600

Comment

• Originally posted by GIG GIG View Post
      แจ้งเสียครับ ช่างเขาก็จะมาทำหั้ย
      แจ้งมาหลายครั้งแล้วครับก็ยังเหมือนเดิม แทบจะด่าด้วยซ้า
      อย่างที่ผมบอกครับ แม้แต่คนที่สัญญาณเต็มทุกหลอดยังช้าเหมือนกันเลยครับ
      คิดว่าเป็นที่ TOT เองมากกว่า

Comment

• หลังจากที่ติดมา 7 วัน

ยังไม่ตก 7/512 mb

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
          รายงานสถาการณ์ของผมนะครับ
          ไม่ได้เข้ามานานมาก
          ของบ้านผมช้ามาก ถึงมากที่สุด หลุดบ่อย สัญญาณแกว่งมาก
          ไม่น่าพอใจเป็นอย่างยิ่งครับ สัญญาณ -71 กลาง ๆ แต่เน็ตไม่ได้เรื่องเลย
          ไม่รู้เป็นที่ transmitCCQ หรือเปล่า เพราะตัวนี้มันแก่งมาก ตั้งแต่ 30-90%
          เวลามันแกว่งเน็ตก็จะแกว่งตามไปด้วย
          คนข้างบ้านผมใช้ M5 สัญญาณดีมาก ๆ เต็มทุกหลอด ก็ยังช้าเหมือนกัน แต่ของบ้านนี้ไม่แกว่งเท่าของผม
          พอผมไปเล่นเน็ตสาย TOT ในพื้นที่ใกล้ ๆ กัน มาเต็ม 7เม็ก ไม่หลุดด้วย
          แสดงว่ามันเป็นเฉพาะระบบไร้สายเท่านั้นที่ช้า ผมคิดว่าคงเป็นกับการจัดการ server และตัวปล่อยสัญญาณของ TOT
          มากกว่า ที่ทำกันไม่ดีเอง ทำให้เน็ตไร้สายช้ากันหมด ส่วนเน็ตสายปกติ
          ใครจะติดตัวนี้ก็ลองพิจารณากันด ๆ ก่อนนะครับ ว่าแถวบ้านมีเน็ตสายเจ้าอื่นเข้าถึงหรือเปล่า
          ถ้ามีก็อย่ามาเลือกไร้สายของ TOT เลยครับ เอามันไว้เป็นตัวเลือกสุดท้ายดีกว่า
          บ่นมาเยอะ พอแค่นี้ก่อนนะครับ
          อาการเดียวกับผมเลยครับ ใจจริงอยากจะใช้แบบสายมากๆแต่อยู่ไกลชุมสายและแถวบ้านผมก็มีพวกตัดสายด้วยเลยต้องใช้ winet tot ต่อไป
          Last edited by nssmike; 2 Sep 2012, 15:36:14.

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
            แจ้งมาหลายครั้งแล้วครับก็ยังเหมือนเดิม แทบจะด่าด้วยซ้า
            อย่างที่ผมบอกครับ แม้แต่คนที่สัญญาณเต็มทุกหลอดยังช้าเหมือนกันเลยครับ
            คิดว่าเป็นที่ TOT เองมากกว่า
            แจ้งมาหลายครั้งแล้วครับก็ยังเหมือนเดิม
            ก้ร้องเรียนเลยครับที่ 1100 กับ074200698 เป็นเบอร์สำหรับร้องเรียนของ tot

Comment

• Originally posted by paosomkiat View Post
              หลังจากที่ติดมา 7 วัน

[ATTACH=CONFIG]1915147[/ATTACH]

ยังไม่ตก 7/512 mb

ทำไมเป็น 7/512 หล่ะครับท่าน ^^
              ไมของผม 7/1 หล่ะ !
              ไปเถียงๆอิๆ (ล้อเล่นนะค้าบ)

Comment

รายงานสถาการณ์ของผมนะครับ
                ไม่ได้เข้ามานานมาก
                ของบ้านผมช้ามาก ถึงมากที่สุด หลุดบ่อย สัญญาณแกว่งมาก
                ไม่น่าพอใจเป็นอย่างยิ่งครับ สัญญาณ -71 กลาง ๆ แต่เน็ตไม่ได้เรื่องเลย
                ไม่รู้เป็นที่ transmitCCQ หรือเปล่า เพราะตัวนี้มันแก่งมาก ตั้งแต่ 30-90%
                เวลามันแกว่งเน็ตก็จะแกว่งตามไปด้วย
                คนข้างบ้านผมใช้ M5 สัญญาณดีมาก ๆ เต็มทุกหลอด ก็ยังช้าเหมือนกัน แต่ของบ้านนี้ไม่แกว่งเท่าของผม
                พอผมไปเล่นเน็ตสาย TOT ในพื้นที่ใกล้ ๆ กัน มาเต็ม 7เม็ก ไม่หลุดด้วย
                แสดงว่ามันเป็นเฉพาะระบบไร้สายเท่านั้นที่ช้า ผมคิดว่าคงเป็นกับการจัดการ server และตัวปล่อยสัญญาณของ TOT
                มากกว่า ที่ทำกันไม่ดีเอง ทำให้เน็ตไร้สายช้ากันหมด ส่วนเน็ตสายปกติ
                ใครจะติดตัวนี้ก็ลองพิจารณากันด ๆ ก่อนนะครับ ว่าแถวบ้านมีเน็ตสายเจ้าอื่นเข้าถึงหรือเปล่า
                ถ้ามีก็อย่ามาเลือกไร้สายของ TOT เลยครับ เอามันไว้เป็นตัวเลือกสุดท้ายดีกว่า
                บ่นมาเยอะ พอแค่นี้ก่อนนะครับ
                ของผม Signal Strength -75 dbm Transmit CCQ ถ้าต่ำกว่า 80 % จะช้ามาก หน่วง ดูยูทูปไม่ได้เลย ดีที่เลือกแพคเกจ 4 เม็ก ไม่เสียดายเงินมาก
                เป็นที่ tot เองแหละครับ เพราะใหม่ๆTransmit CCQอยู่ 90-100%ตลอดนิ่งมาก ช่วงหลังคนอาจใช้เยอะ ค่านี้ตกไปอยู่ 50-80% ตลอด โทรไปแจ้งเสียก็ให้แจ้งกับระบบอัตโนมัติ ไม่มีcall center รับเรื่องแล้ว กว่าจะติดต่อกลับ เน็ทดีขึ้นพอดี สงสัยจะโดนด่าเยอะ ทำใจครับ มันไม่มีเจ้าอื่นให้เลือก

Comment

• Originally posted by gabyo View Post
                  ของผม Signal Strength -75 dbm Transmit CCQ ถ้าต่ำกว่า 80 % จะช้ามาก หน่วง ดูยูทูปไม่ได้เลย ดีที่เลือกแพคเกจ 4 เม็ก ไม่เสียดายเงินมาก
                  เป็นที่ tot เองแหละครับ เพราะใหม่ๆTransmit CCQอยู่ 90-100%ตลอดนิ่งมาก ช่วงหลังคนอาจใช้เยอะ ค่านี้ตกไปอยู่ 50-80% ตลอด โทรไปแจ้งเสียก็ให้แจ้งกับระบบอัตโนมัติ ไม่มีcall center รับเรื่องแล้ว กว่าจะติดต่อกลับ เน็ทดีขึ้นพอดี สงสัยจะโดนด่าเยอะ ทำใจครับ มันไม่มีเจ้าอื่นให้เลือก
                  ใช่ครับถ้ามีเจ้าอื่นผมไปคนแรกเลย
                  ais airnet น่าจะขยายไวๆๆ

Comment

• Originally posted by GIG GIG View Post
                    ใช่ครับถ้ามีเจ้าอื่นผมไปคนแรกเลย
                    ais airnet น่าจะขยายไวๆๆ
                    7/7 ซะด้วยถ้าขยายทั่วเมื่อไหร่ tot เน่าแน่ๆ

Comment

• Originally posted by chalisa View Post
                      7/7 ซะด้วยถ้าขยายทั่วเมื่อไหร่ tot เน่าแน่ๆ
                      555

Comment

• ที่บ้านเห็นเสาส่งสัญญาณหรือไม่

Comment

• ติดมาแล้วครับ 2600 อุดรธานี
                          Last edited by sdthai; 13 Sep 2012, 09:16:11.

Comment

• 789.jpg[IMG]
                            FTTX TOT
                            Last edited by aoftot; 5 Sep 2012, 11:58:47.

Comment

• Originally posted by aoftot View Post
                              [ATTACH=CONFIG]1919748[/ATTACH][IMG]
                              FTTX TOT
                              ท่านใช้เน็ตกี่เม็กล่ะครับนี้ 100 MB หรือเปล่าแรงดีครับ
                              ก็อยากจะใช้นะ fiber อ่ะแต่อยู่ไกลชุมสาย 3โล ค่่่้าสายก็แพงเมตรล่ะ 30 บาท

Comment

• เขาเป็น จนท.TOT ครับ ^^"

Comment

Working...
                                X