Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าอย่างนี้พอได้มั๊ยครับ
    20-10-2555 23-26-59.jpg

Comment

• 20-10-2555 23-41-41.jpg
      สูตรนี้ไม่อยากใช่เลย...ร้านค้ารวย

Comment

• การลงทุนมีความเสี่ยงกรุณาศึกษาก่อน..????..กระเป๋าฉีก....เอิ้ก ๆ

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
          ระยะ*** ง 2.7 กม ครับ แล้วเน็ตท่อเล็กดูจากตรงไหนหรอครับ ping watchdog ไม่ได้เปิดครับ
          TX/RX rate เลขยิ่งมากยิ่งดี (ท่อใหญ่)ถึงแม้เราจะมี bw ไม่ถึงก็ตาม เอาหลือไว้ก่อน คล้ายๆกับเกือบดี กับเกือบไม่ดี เท่าที่เห็น ccq ก็มาดี เหลือแต่ปรับละเอียด อยู่ที่การติดตั้งครับ น่าจะแจ้งให้ช่างเค้ามาแก้ให้จะดีกว่า หรือถ้าทำเองได้ก็ลองปรับดูครับ ค่อยๆปรับ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ อีกนิด 7 วิที่หายไปนี่ เราหรือเค้าดับ ดูที่ uptime ครับ...

Comment

• 21-10-2555 01-27-20.jpg
            21-10-2555 01-27-54.jpg

FreeStation 5 เป็นอุปกรณ์ที่ทำหน้าที่ 2 อย่างในตัวเดียวกัน รับสัญญาณจาก Wireless 5GHz มาแล้วกระจายต่อด้วยคลื่น 2.4GHz (สามารถเปลี่ยนเสาอากาศได้) ด้านภาครับ CPE 5GHz กำลังส่ง 24dBm/251mW เสาอากาศทำงานแบบ 2x2 MIMO กำลังขยาย 18dBi ด้านภาคส่ง AP 2.4GHz กำลังส่ง 21dBm/126mW เสาอากาศทำงานแบบ 1x1 SISO

.....เราไล่ล่าเทคโนโลยี หรือ เทคโนโลยีไล่ล่าเรา....

ผมขอเป็นหนูลองยาเลยละกัน
            Attached Files
            Last edited by Thep_pro; 21 Oct 2012, 01:29:16.

Comment

• จัดไป

Comment

• ตั้งค่า ขึ้นไปเยอะๆๆมีผลใรมั๊ยครับ

Comment

• Originally posted by yasu View Post
                  TX/RX rate เลขยิ่งมากยิ่งดี (ท่อใหญ่)ถึงแม้เราจะมี bw ไม่ถึงก็ตาม เอาหลือไว้ก่อน คล้ายๆกับเกือบดี กับเกือบไม่ดี เท่าที่เห็น ccq ก็มาดี เหลือแต่ปรับละเอียด อยู่ที่การติดตั้งครับ น่าจะแจ้งให้ช่างเค้ามาแก้ให้จะดีกว่า หรือถ้าทำเองได้ก็ลองปรับดูครับ ค่อยๆปรับ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ อีกนิด 7 วิที่หายไปนี่ เราหรือเค้าดับ ดูที่ uptime ครับ...
                  อ่อครับเดี๋ยวจะลองจับอาการตอนมันหลุดดูครับ

Comment

• ถ้ามัน รองรับ Airmax น่าสนดีครับ

Comment

• Originally posted by jaion View Post
                      การลงทุนมีความเสี่ยงกรุณาศึกษาก่อน..????..กระเป๋าฉีก....เอิ้ก ๆ
                      ขี่หลังเสือแล้วลงไม่ได้ เหอๆ

Comment

• รอ...ราคามันลงอีกหน่อย

21-10-2555 11-01-54.jpg

Comment

• รับสัญญาณจาก base 1 km ใช้อะไรดีครับระหว่าง nanostation m2 กับ airgrid m2hp ครับ
                          base เปิด airmax จึงจำเป้นต้องใช้ ubiquiti ครับ

Comment

• โอ้...มายกอต ผมผิดไปแล้วจริง ๆ จากตรงนี้

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post45773842

จากที่ผมตั้งคำถามสรุปได้คือ ผมใส่ mac ผิดจริง ๆ ด้วยครับ ต้องขออภัยทุกท่านจริง ๆ

ที่มาตั้งกระทู้ให้สับสนกัน สรุปทั้งหมดได้คือ ต่าง V. XX กันได้ ขอขอบคุณทุกท่านที่มา

ให้คำตอบครับ และ wifi4 ที่อุตส่าห์โทรให้คำปรึกษาโดยโทรหาผมเองโดยผมไม่ได้โทร

เข้าไปถามเลย บริการยอดเยี่ยมครับ

Comment

• NanoStation M2 รับสัญญาณ@TRUEWIFI แบบ Bridge Mode เพื่อให้ @TRUEWIFI แจกIPไปยังเครื่องที่ต่อ lan ตรงๆได้ไหม ผมลองแล้วไม่ได้ได้แต่ Router Mode อ่ะ

Comment

• Originally posted by Thep_pro View Post
                                เรียนถามครับถ้าใช้ Modem รุ่นนี้ทำ bridge mode ไว้ใจได้มั๊ย ของผมแฮงค์ 2 รอบ เดือนที่ผ่านมา มีรุ่นไหนที่ใช้กันแล้ว ดีมั๊งครับ

1 ปี 9 เดือน ไม่มีปิด เปิด 24/7

แต่มีพัดลม
                                ด้านล่างดูดเข้ากล่อง
                                ด้านบนดูดออก เป่า ใส่ Rv042 v3
                                Last edited by -:R:-; 21 Oct 2012, 20:27:44.

Comment

Working...
                                X