Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Thep_pro View Post
    เรียนถามครับถ้าใช้ Modem รุ่นนี้ทำ bridge mode ไว้ใจได้มั๊ย ของผมแฮงค์ 2 รอบ เดือนที่ผ่านมา มีรุ่นไหนที่ใช้กันแล้ว ดีมั๊งครับ
    ได้ครับเป็น24/7มาหลายเดือนแล้ว

Comment

• ระวังมดตอมไข่นะครับ คุณต้น หุหุ

Comment

เอา airFiber มาให้ชมครับ เดียวจะ Review เรื่องรายละภายในให้ชมครับ

Comment

• Comment

• ^
            ^
            ^
            ^

ว้าว!!!

เราจะเล่น Internet จากนอกโลกได้แล้ว... ^^"

Comment

• เมื่อเช้าได้รับโทรศัพท์จนต้องตกใจเมื่อเสียงตามสายแจ้งว่าโทรจาก wifi4 โฮ๋...สงสัยว่า
              เขาเห็นผมเขียนถามในเวปแต่ไม่ยักจะโทรไปฝ่าย support สักทีเลยโทรหาผมเสียเอง..
              ก็เลยได้พูดคุยกันพักหนึ่งนะครับ แหม....บริการอย่างนี้สิลูกค้าจะหนีไปไหนครับ เดี๋ยวเข้า
              ไปหน้างานแล้วจะแจ้งมาอีกครั้งครับ ขอบคุณ

Comment

• ขอปรึกษาหน่อยครับ ผมใช้ wi-net ของ tot อุปกรณ์ air grid m5 มีอาการเน็ตหลุด แล้วเชื่อมต่อใหม่ ประมาณ 7 วินาที มีปัญหาเวลาโหลดอะไรแล้วงานเสียหายเบื่อมาก
                อาการนี้เป็นที่อะไรครับ ตัว poe หรือ air grid มันเหมือนอุกรณ์มัน restart เองหรือเปล่า เพราะ ip มันเปลี่ยนด้วย
                signal ก็ไม่ได้น้อย

ถ้ามันหลุดแล้วจะต่อใหม่ขึ้นแบบนี้

สปีดก็แรงดี

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
                  ประมาณ 1 แสน รวม Server ครับ
                  ขอบคุณครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by Thep_pro View Post
                    ต้องติดป้ายไว้หน่อย ห้ามถ่ายรูป และ copy
                    ถ้าเกิดเดินมาถามผม ผมจะบอกว่าผมใช้ nano M16 แค่สีขาวเหมือนกันเฉยๆ ^ ^

Comment

ตั้ง เป็นอะไร ให้ rm2 wds ได้ครับ

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
                        ขอปรึกษาหน่อยครับ ผมใช้ wi-net ของ tot อุปกรณ์ air grid m5 มีอาการเน็ตหลุด แล้วเชื่อมต่อใหม่ ประมาณ 7 วินาที มีปัญหาเวลาโหลดอะไรแล้วงานเสียหายเบื่อมาก
                        อาการนี้เป็นที่อะไรครับ ตัว poe หรือ air grid มันเหมือนอุกรณ์มัน restart เองหรือเปล่า เพราะ ip มันเปลี่ยนด้วย
                        signal ก็ไม่ได้น้อย

ถ้ามันหลุดแล้วจะต่อใหม่ขึ้นแบบนี้

สปีดก็แรงดี
                        ต้องดูองค์ประกอบด้วยว่า ระยะจาก base ว่าเท่าไร มีการตั้งค่าปิง watchdog ไว้ด้วยไหม เพราะหายไป 7 วินี่เข้าเค้า อาการเหมือนรีบูตตัวเองครับจึงได้ ip ใหม่ แต่เท่าที่เห็นเนตท่อมาเล็กไปหน่อย เหมือนอยู่ไกลมาก...

Comment

• Originally posted by dongdoi09 View Post
                          [ATTACH=CONFIG]1986231[/ATTACH]

ตั้ง เป็นอะไร ให้ rm2 wds ได้ครับ

ยิ่งดูยิ่งปวดหัว ทำไมไม่ทำให้มันง่ายๆก็ไม่รู้
                          ถ้าเป็นผมจะหาตัวที่มัน repeater ได้ หรือใช้ loco รับแล้ว AP กระจายต่อแก้ขัดไปก่อน

http://wiki.mikrotik.com/wiki/Wireless_WDS_Mesh

Comment

• ขอเรียนถามครับ แบบนี้ผมไม่เคยทำ แต่กำลังจะทำ อยากทราบว่า ทำอย่างนี้ใช่ได้มั๊ยครับต้องแก้และเพิ่มอะไร แต่ละจุดรองรับได้กี่ user อื่นไ ที่ต้องแก้ไข

ระยะ 150-250 ม.20-10-2555 22-17-04.jpg

Comment

ขอเรียนถามครับ แบบนี้ผมไม่เคยทำ แต่กำลังจะทำ อยากทราบว่า ทำอย่างนี้ใช่ได้มั๊ยครับต้องแก้และเพิ่มอะไร แต่ละจุดรองรับได้กี่ user อื่นไ ที่ต้องแก้ไข

ระยะ 150-250 ม.[ATTACH=CONFIG]1986300[/ATTACH]
                              wds หลายทอดแบบนี้ ระบบท่านจะหน่วงมากเลยนะครับ . . . base ควรเปิด airmax ตั้ง ap wds แล้วจุดอื่นๆที่ท่านต้องการให้ใช้ loco ทำ station wds จากนั้นค่อยต่อไป pico เป็น ap ธรรมดา แบบนี้น่าจะเหมาะกว่า

Comment

• Originally posted by yasu View Post
                                ต้องดูองค์ประกอบด้วยว่า ระยะจาก base ว่าเท่าไร มีการตั้งค่าปิง watchdog ไว้ด้วยไหม เพราะหายไป 7 วินี่เข้าเค้า อาการเหมือนรีบูตตัวเองครับจึงได้ ip ใหม่ แต่เท่าที่เห็นเนตท่อมาเล็กไปหน่อย เหมือนอยู่ไกลมาก...
                                ระยะ*** ง 2.7 กม ครับ แล้วเน็ตท่อเล็กดูจากตรงไหนหรอครับ ping watchdog ไม่ได้เปิดครับ

Comment

Working...
                                X