Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mac ผิดมั้ยครับ มันจะมี LAN กับ WLAN ต่างกันตัวท้ายนิดนึง ผมเคยกอบผิด ^ ^
    Last edited by freeze1net; 18 Oct 2012, 13:47:53.

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
      ^
      ^
      ^
      Bullet M2HP ลองอัพ FW เป็น 5.5 ดูครับ
      ขอบคุณมากเลยครับสำหรับคำแนะนำ เรื่องอัพ fw ผมละกลัวจริงๆ ขอเป็นทางเลือกสุดท้ายก่อนนะครับ
      กลัวไปแล้วไม่กลับ เพราะไอ้เรามันเก่งเกินไป 555

Originally posted by aha2pro View Post
      Pico ใส่ค่าเสา ถ้าเสาเดิมใส่ 6 และติ๊กที่ช่อง Auto IP Aliasing
      ค่า Primary DNS IP ออกทั้งคู่ครับ ^ ^

เดี๋ยวจะลองดูครับ พอดีว่าอยู่คนละที่กันผลเป็นอย่างไรจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

Originally posted by freeze1net View Post
      mac ผิดมั้ยครับ มันจะมี LAN กับ WLAN ต่างกันตัวท้ายนิดนึง ผมเคยกอบผิด ^ ^
      ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ มันมาเป็นแบบนี้เลย มีวิธีดูด้วยหรือครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านครับ

Comment

• Originally posted by Thep_pro View Post
        ทำแบบนี้จะได้สิ่งดีๆ มา 3 เรื่อง

[ATTACH=CONFIG]1982074[/ATTACH]

ติดกับไดโพลเลยหรอท่าน 55 ตั้งสถานี VR ขึ้นเสาก็เข้าท่าไปอีกแบบ

Comment

• Originally posted by Thep_pro View Post
          ทำแบบนี้จะได้สิ่งดีๆ มา 3 เรื่อง

[ATTACH=CONFIG]1982074[/ATTACH]

สัญญาณไม่กวนกันเหรอครับ ของผมสายอากาศ***งจาก Accesspoint เมตรกว่าๆยังมีสัญญาณกวนเข้าวิทยุ แซ่ดๆๆตลอดเลยครับ สแกนช่องไม่ได้เลยมันหยุดตรงช่องที่มีสัญญาณกวนตลอดเลยครับ

Comment

• ตอนกดคีย์ ว. ไม่แน่ครับอาจจะเข้า....ถ้าเสาไม่แมท+ สายเสื่อม เพราะเมื่อก่อนทีวีที่ใช้แผง...ดูไม่ได้เลย กดทีนึงล่มทั้งหมู่บ้าน ดีไม่ดีเสียงออกทีวีเค้าอีก 555+ ^ ^
            Last edited by freeze1net; 18 Oct 2012, 20:50:22.

Comment

• ก็คงต้องให้เค้าลองก่อนหล่ะครับ

แล้วก็จะได้รู้ว่าคลื่น คนละความถี่กันมันแทรกกันหรือเปล่า ^^"

Comment

• ขอความมั่นใจหน่อยครับเรื่อง อัพเฟริมแวร์ กลัวว่าทำไม่เสร็จแล้วใช้ไม่ได้เสร็จแน่เลย

เพราะตัวที่ใช้นั่นมันต้องเปิดตลอด 24 ด้วยสิ เรื่องไฟดับทราบแล้ว แต่วิธีไม่แน่ใจครับ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ถ้าวิธีการอัพตามหัวข้อนี้ ที่หน้า 1/เครื่องมือช่วยเหลือ/Firmware Recovery อับ Firmware แล้วเครื่องเดี๊ยง

กู้คืนได้ ..........ลิ้งค์มันใช้ไม่ได้แล้วครับ

Comment

• Originally posted by chin177 View Post
                  ขอความมั่นใจหน่อยครับเรื่อง อัพเฟริมแวร์ กลัวว่าทำไม่เสร็จแล้วใช้ไม่ได้เสร็จแน่เลย

เพราะตัวที่ใช้นั่นมันต้องเปิดตลอด 24 ด้วยสิ เรื่องไฟดับทราบแล้ว แต่วิธีไม่แน่ใจครับ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ถ้าวิธีการอัพตามหัวข้อนี้ ที่หน้า 1/เครื่องมือช่วยเหลือ/Firmware Recovery อับ Firmware แล้วเครื่องเดี๊ยง

กู้คืนได้ ..........ลิ้งค์มันใช้ไม่ได้แล้วครับ
                  ซื้อจาก WiFi4You หรือเปล่าครับ โทรหา support ได้ครับ

หรือ ดูจาก link นี้ได้

สำคัญคือ ควรมี UPS กันไฟดับขณะทำ ,ควรทำผ่านสาย LAN ดีที่สุด, กด reset เบาๆ ใช้ความรู้สึกว่ากดได้แล้วกดพอ อย่ากดแรงจนปุ่ม reset หลุดน่ะครับ

อันสุดท้าย ใจเย็นๆ

WiFi4You

Comment

• Originally posted by 323 View Post
                    ซื้อจาก WiFi4You หรือเปล่าครับ โทรหา support ได้ครับ

หรือ ดูจาก link นี้ได้

สำคัญคือ ควรมี UPS กันไฟดับขณะทำ ,ควรทำผ่านสาย LAN ดีที่สุด, กด reset เบาๆ ใช้ความรู้สึกว่ากดได้แล้วกดพอ อย่ากดแรงจนปุ่ม reset หลุดน่ะครับ

อันสุดท้าย ใจเย็นๆ

WiFi4You

ซื้อกับที่นี่ทั้งหมดนะครับ ก็ล่าสุดที่สั่ง ไมโครติก+พิกโก้ มานะครับ เจ้าไมโครติก ดาวน์ลงมา
                    เป็นที่เรียบร้อยไม่มีปัญหา ทีนี้เจ้าพิกโก้ตัวใหม่มันเป็น v5.5 บุลเล็ทที่ซื้อมาเมื่อปีก่อน v5.3
                    ผมทำ wds กันไม่ใช้ไม่ได้ก็เลยกะว่าคงต้องอัพ เจ้าบุลเล็ท ขึ้นมาให้เท่ากับ พิกโก้ ครับเลย
                    ต้องการความมั่นใจสักนิดกว่าจะมีปัญหาเพราะมันใช้งานอยู่ด้วยสิ

แล้วการอัพเราทำโดยเข้าหน้า system แล้วไปที่ update firmware ไม่ได้หรือครับ
                    ในกรณีที่ ubi ยังปกติใช้งานได้ปกติ

Comment

• Originally posted by chin177 View Post
                      ซื้อกับที่นี่ทั้งหมดนะครับ ก็ล่าสุดที่สั่ง ไมโครติก+พิกโก้ มานะครับ เจ้าไมโครติก ดาวน์ลงมา
                      เป็นที่เรียบร้อยไม่มีปัญหา ทีนี้เจ้าพิกโก้ตัวใหม่มันเป็น v5.5 บุลเล็ทที่ซื้อมาเมื่อปีก่อน v5.3
                      ผมทำ wds กันไม่ใช้ไม่ได้ก็เลยกะว่าคงต้องอัพ เจ้าบุลเล็ท ขึ้นมาให้เท่ากับ พิกโก้ ครับเลย
                      ต้องการความมั่นใจสักนิดกว่าจะมีปัญหาเพราะมันใช้งานอยู่ด้วยสิ

แล้วการอัพเราทำโดยเข้าหน้า system แล้วไปที่ update firmware ไม่ได้หรือครับ
                      ในกรณีที่ ubi ยังปกติใช้งานได้ปกติ
                      แบบนั้นก็ได้เช่นกันครับ
                      วิธีที่กล่าวในลิงค์เหมาะสำหรับ down firmware ลงเป็นรุ่นต่ำกว่า
                      เพราะบางตัว เช่น pico ใช้วิธี down ผ่านหน้า Upload Firmware มันไม่ยอมครับ

ระมัดระวังเยอะๆ และใจเย็นๆครับ

Comment

• Originally posted by tomodify View Post
                        แบบนั้นก็ได้เช่นกันครับ
                        วิธีที่กล่าวในลิงค์เหมาะสำหรับ down firmware ลงเป็นรุ่นต่ำกว่า
                        เพราะบางตัว เช่น pico ใช้วิธี down ผ่านหน้า Upload Firmware มันไม่ยอมครับ

ระมัดระวังเยอะๆ และใจเย็นๆครับ

แจ่มแจ้งชัดเจน ขอบคุณ พี่โต มาก ๆ ครับ

Comment

• อ้อเสริมอีกนิดเรื่องการอัพเฟิร์มแวร์

อย่าได้เสี่ยงอัพโดยไม่ผ่าน UPS นะครับ ไฟตก ไฟดับมา เนียะ หนาวเลยนะ พังคามือ ต้องเคลม เสียเวลาไปอีก

ไม่ผ่าน UPS ก็ได้ แต่ตอนที่เรากด apply แล้ว เหงื่อจะเริ่มตก ลุ้น ระทึก เหมือนหนังผี ของไทย ยังไงยังงั้นแหล่ะ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                            อ้อเสริมอีกนิดเรื่องการอัพเฟิร์มแวร์

อย่าได้เสี่ยงอัพโดยไม่ผ่าน UPS นะครับ ไฟตก ไฟดับมา เนียะ หนาวเลยนะ พังคามือ ต้องเคลม เสียเวลาไปอีก

ไม่ผ่าน UPS ก็ได้ แต่ตอนที่เรากด apply แล้ว เหงื่อจะเริ่มตก ลุ้น ระทึก เหมือนหนังผี ของไทย ยังไงยังงั้นแหล่ะ

ครับ... ไม่ลืมแน่ เพราะตามอ่านมาตลอดร่วมปี ลืมบางอย่างบ้างก็เยอะ แต่เรื่องการอัพ

ที่ต้องพึ่ง ups ไม่เคยลืม เลยต้องมาถามเพื่อความมั่นใจยิ่งขึ้น ขอบคุณครับ

Comment

• วันนี้มีช่างของ tot ขับรถสีส้มๆ มาจอดดูเสาหน้าบ้านด้วย ผมยิ่งจะขึ้นเสา tower อยู่แล้วด้วย กลัวจะมีปัญหาตามมารึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
                                วันนี้มีช่างของ tot ขับรถสีส้มๆ มาจอดดูเสาหน้าบ้านด้วย ผมยิ่งจะขึ้นเสา tower อยู่แล้วด้วย กลัวจะมีปัญหาตามมารึเปล่าครับ
                                ของผมก็มายืนดู....เช่นกัน....เมื่ออาทิตที่แล้ว 555+ แค่ติดเลยหลังคาไป 2 เมตรเองยืนมองและวิจารณ์กันใหญ่ นึกว่า UFO มาจอดบนหลังคาบ้านผมซะอีก...ยืนมองซะอ้าปากค้าง...

Comment

Working...
                                X