Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wabmes View Post
    สอบถามหน่อยครับ ถ้าระยะ 1km ผมใช้รุ่น m2 loco แบบ p-to-p
    จะได้ความเร็วเต็มๆไหมครับ ในที่โล่ง หรือจะได้บิทเรทประมาณไหนครับ ใครรู้บ้าง
    0.5-1.2 กิโลเมตร, ความเร็วสูงสุด 270 Mbps (เปิด AirMAX)

Comment

• ตัว loco มีลุ้นจะไม่เต็ม ns m2 ดีกว่าเห็นๆครับ

Comment

• ใครใช้ pico m2 บ้าง...แรงจริงหรือป่าว จะเอามาเทียบกับ bm2

Comment

• Originally posted by mballx View Post
          ใครใช้ pico m2 บ้าง...แรงจริงหรือป่าว จะเอามาเทียบกับ bm2
          มีทั้ง 2 ตัวครับ แต่เทสต่างที่กัน ลูกค้าชอบ Pico M2 มากกว่าครับ สถานที่ เดโม อยู่ในดงไวร์เลส ของ tot กับ cat ครับ

เดโมที่ ชายหาดชะอำ และ หัวหิน ครับ

เรื่องแรง ต้องรอเอากลับมาเทสเองอีกที เทียบกัน ว่าอันไหนดีกว่า

Comment

• 1W และ 630mW ^^

Comment

• ไปเที่ยวหัวหินมาเห็น TOT ที่หัวหิน ส่วนมากชอบใช้แต่ UBIQUITI pico m2 ส่วน Motorola Canopy น่าจะเป็นของTRUE(จากที่เคยเห็นทรูใช้Canopyที่โคราชหลายปีที่แล้ว)
              Last edited by plaloma; 11 Apr 2011, 21:06:55.

Comment

• Originally posted by plaloma View Post
                ไปเที่ยวหัวหินมาเห็น TOT ที่หัวหิน ส่วนมากชอบใช้แต่ UBIQUITI pico m2 ส่วน Motorola Canopy น่าจะเป็นของTRUE(จากที่เคยเห็นทรูใช้Canopyที่โคราชหลายปีที่แล้ว)
                ไม่มีคนปีนไปแกะหรอนั้น -..-"

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post

คิดอยู่เหมือนกัน 55555555555+

Comment

• Originally posted by SpeedDIY View Post
                    มีทั้ง 2 ตัวครับ แต่เทสต่างที่กัน ลูกค้าชอบ Pico M2 มากกว่าครับ สถานที่ เดโม อยู่ในดงไวร์เลส ของ tot กับ cat ครับ
                    เดโมที่ ชายหาดชะอำ และ หัวหิน ครับ
                    เรื่องแรง ต้องรอเอากลับมาเทสเองอีกที เทียบกัน ว่าอันไหนดีกว่า
                    ลองเทียบดูหน่อยซิครับ ผมค้นดู ถ้าเล่นระยะไกล มีแต่เล่น bm2
                    ทั้งคู่มัน 1*1 ต่างที่พีค 7 กับ 8 วัตต์....ดูสเปค tx-rx -28 เท่ากัน

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                      คิดอยู่เหมือนกัน 55555555555+
                      งั้นพวกเราไปหัวหินกัน หาของใช้ฟรี ๆ กัน...........แล้วซักพัก ก็ไปกินข้าวฟรี ในเรือนจำ ฮ่า ๆ

Comment

• ส่วนนึงจากที่ใช้งานอยู่ ส่วนตัวผมว่า bullet ค่อนข้างน่าเล่นมากกว่า ในการทำระยะไกลครับ.. ^^

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                          แกะไปเสียดายแย่ _-

Comment

• ข้อดีคือ BL มีหัวต่อแบบ N-Type Male ทำให้เชื่อมต่อเสาอากาศภายนอกโดยไม่ต้องใช้สายสัญญาณ ลดการสูญเสียเข้าไปอีก

ส่วนที่หัวหิน โดย Huahin city wide http://www.huahincitywide.com/ มีให้ใช้ฟรีด้วยนะ

ก็จะเห็น Pico ติดตามริมถนน เป็น ร้อยๆ ตัวครับ

Comment

• Originally posted by SpeedDIY View Post
                              ข้อดีคือ BL มีหัวต่อแบบ N-Type Male ทำให้เชื่อมต่อเสาอากาศภายนอกโดยไม่ต้องใช้สายสัญญาณ ลดการสูญเสียเข้าไปอีก

ส่วนที่หัวหิน โดย Huahin city wide http://www.huahincitywide.com/ มีให้ใช้ฟรีด้วยนะ

ก็จะเห็น Pico ติดตามริมถนน เป็น ร้อยๆ ตัวครับ
                              ป๊าดดดดด เอามาแค่ 10 ตัวก็พอละ ป่ะๆ หัวหินๆ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                                งั้นพวกเราไปหัวหินกัน หาของใช้ฟรี ๆ กัน...........แล้วซักพัก ก็ไปกินข้าวฟรี ในเรือนจำ ฮ่า ๆ

ป่ะๆ ท่าน R นำทีม เย้ๆ

Comment

Working...
                                X