Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by -:R:- View Post
    ปลาซิว อัพข่าวกันหน่อยครับ

ไอซีทีย้ำเร่งขยาย ?Wi-Fi Free? ยันปี 60 ได้ใช้อินเทอร์เน็ตทั่วประเทศ

น.ส.ยิ่งลัษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี งดจัดรายการ รัฐบาลยิ่งลักษณ์พบประชาชน ที่ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์แห่งประเทศไทยช่อง 11 และสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทย FM 92.50 เมกะเฮิรตซ์ แต่ได้มอบหมายให้ น.อ.อนุดิษฐ์ นาครทรรพ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร ดำเนินรายการแทน โดยเริ่มต้นรายการนั้นด้วยนำเทปบันทึกภาพการเปิดงานเครือข่ายพลังสตรี และงาน ICT Expo 2012 ที่ผ่านมา เพื่อตอกย้ำการให้ความสำคัญของบทบาทพลังสตรีไทย และตอกย้ำการขยายจุดฟรี Wi-Fi 200,000 จุด ครอบคลุมทั่วประเทศ

ทั้งนี้ น.อ.อนุดิษฐ์ กล่าวว่า ภายใน 3 ปี จะเร่งขยายเส้นทางหลวงอิเล็กทรอนิกส์ด้านการสื่อสาร หรือ ฟรี Wi-Fi ทั่วประเทศ เพื่อลดช่องว่างรวมถึงความแตกต่าง ด้านการเข้าถึงของประชาชน พร้อมกันนี้ ยังได้เชิญชวนประชาชนรวมลงนามถวายพระพรออนไลน์เนื่องในปีมหามงคลภายในนิทรรศการรอยัลพาวิลเลียน ในงาน ICT Expo 2012 อีกด้วย

= =
    ของฟรี ดีที่สุดในโลก มีที่ไหน ปล่อยเขาทำไรทำปาย ไม่แคร์
    http://www.isnhotnews.com/%E0%B9%84%...8%9B%E0%B8%B5/
    ตอนนี้รู้สึกว่า free wifi ของ tot จะจำกัดการใช้งานแล้วนะครับ คือใช้ได้ครั้งละ 20 นาทีและใช้ได้ไม่เกิน 120 นาที ใช้ได้ภายใน 180 วัน นับตั้งแต่เริ่มใช้งานครั้งแรก ทั้ง user เก่าที่หมดอายุและต่ออายุใหม่ และ user ใหม่ จากเดิมที่ใช้ได้ครั้งละ 2 ชั่วโมง เป็นเวลา6เดือน
    Last edited by Evolta; 5 Aug 2012, 10:51:56.

Comment

• Originally posted by kornkill View Post
      คือผมจะทำระบบเชิฟเวอแบบแบ่งเนตเท่ากันทุกห้องป้องกันโหลดบิทกับเนตคัตโคลนไอพีมีห้องร้อยห้องมีคนใช้ประมาณ60ห้องเอาแบบwifiออกบัตรเก็บตังรายเดือนต้องใช้อุปกรณ์แบบไหนแบบละเอียดครับขอแบบถูกสุดครับ
      เซอเวอก็ใช้ mini hotspot ก็ได้ครับส่วนป้องกันการก่อกวนแบบต่างๆคงหนีไม่พ้น cisco switch layer 2 หรือ 3 แล้วครับ

Comment

• อยากทำ hotspot เล็กๆ ไม่เกิน 20 user ควรมีอะไรบ้างคับ ช่วยแนะนำหน่อย น้องใหม่

Comment

• RB750GL

Comment

• เคยอ่านมาตั้งแต่ต้นครับ และหยุดไปพักใหญ่มาอีกครั้งมึนขอบทสรุปหน่อยละกัน ช่วยหน่อยครับ

1.ubi ทำ wds กับ 54 gl ได้หรือไม่

2.ubi ตั้งเป็น ap ใช้งานได้ปกติ แต่ทำไมเอา โทรศัพท์มือถือ ซัมซุง กาแลคซี่ มินิ เล่นมันเล่น

ไม่ได้ รุ่นอื่นไม่ได้ลอง ปรับเป็น 20 แล้วด้วย

Comment

• Originally posted by chin177 View Post
              เคยอ่านมาตั้งแต่ต้นครับ และหยุดไปพักใหญ่มาอีกครั้งมึนขอบทสรุปหน่อยละกัน ช่วยหน่อยครับ

1.ubi ทำ wds กับ 54 gl ได้หรือไม่

2.ubi ตั้งเป็น ap ใช้งานได้ปกติ แต่ทำไมเอา โทรศัพท์มือถือ ซัมซุง กาแลคซี่ มินิ เล่นมันเล่น

ไม่ได้ รุ่นอื่นไม่ได้ลอง ปรับเป็น 20 แล้วด้วย
              1. สามารถ wds กันได้ครับ
              2. ปิด airmax รึยังครับ - -

Comment

• กำลังศึกษาเช่นกันครับ

Originally posted by CXSORIOUS View Post
                เซทอะไรบ้างครับ

ตัว UBNT โหมด Accress Point WDS ใส่ MAC ของ 54GL
                Channel Width : 20 Mhz
                Frequency, MHz : ใส่ให้ตรงทั้ง 2 เครื่อง
                Max TX Rate, Mbps: ให้ติ๊ก AUTO เท่านั้น ห้ามเอาออก

ไปแถบ Advance
                RTS Threshold: ให้ติ๊ก Off ออก จะได้ใช้เลข 2346
                Fragmentation Threshold: ให้ติ๊ก Off ออก จะได้ใช้เลข 2346
                แค่นั้น ที่เหลือไม่ต้องปรับครับ

อีก 1 อย่าง AirMax ห้ามเปิดครับ
                ------------------------------------------------------------------------*

ตัว GL โหมด Accress Point WDS ใส่ MAC ของ UBNT
                Frequency, MHz : ใส่ให้ตรงทั้ง 2 เครื่อง

ลองไม่ต้องใส่รหัสผ่านดูก่อนคร๊าบ
                Originally posted by -:R:- View Post
                เปลี่ยน WPA2 personal เป็นอย่างอื่นเช่น WPE

มือถือบางรุ่นเข้ากันไม่ได้กับ WPA2 personal

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                  1. สามารถ wds กันได้ครับ
                  2. ปิด airmax รึยังครับ - -
                  1 . จะไปทดลองดูใหม่ ครับ
                  2. ปิดแล้วครับ ใช้กับเครื่องโน๊ตบุ๊ค ปกติ แต่มาใช้กับเจ้ามือถือมันไม่ได้ซะงั้น ไม่ได้ตั้งพวก wpa
                  ใด ๆ เพราะผ่านมา mikrotic อยู่แล้วครับ

Comment

• ซัมซุง กาแลคซี่ เห็นหลายคนบ่นๆอยู่เหมือนกันครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by chin177 View Post
                      1 . จะไปทดลองดูใหม่ ครับ
                      2. ปิดแล้วครับ ใช้กับเครื่องโน๊ตบุ๊ค ปกติ แต่มาใช้กับเจ้ามือถือมันไม่ได้ซะงั้น ไม่ได้ตั้งพวก wpa
                      ใด ๆ เพราะผ่านมา mikrotic อยู่แล้วครับ
                      มือถือปกติใช้งานได้หมดครับถ้าตั้งไว้ที่ 20 ถ้ายังไม่ได้เอารูปหน้า wireless มาให้ดูหน่อย หรือหน้าอื่นด้วยก็ดี

Comment

• เป็นที่มือถือหรือเปล่าครับ เพื่อนผมก็เป็นครับ ไอโฟนของเพื่อนไม่ได้ แต่ของผมเล่นได้

Comment

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ...คือหอผมมีHotSpot 3BB อยู่ชั้น 1 ของหอครับ แต่ผมอยู่ที่ชั้น 4

เท่าที่ลองเอามือถือ Samsung Galaxy Cooper พบว่าชั้น 2 ยังมีสัญญาณอยู่ แต่ชั้น 3 หายไปแล้ว

และตอนนี้ใช้ notebook ASUS K40INseries อยู่ ถ้าอยากจะใช้ 3BB ที่อยู่ชั้น 1

ผมต้องซื้อรุ่นไหนมาใช้ครับ งบไม่เกิน 2,000 บาทครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ประกาศๆ Mr.Ton เจ้าเก่า ใช้ User นี้นะครับ งงกับ User เก่า ว่าหายไปไหน เหอๆ

Comment

• เอา RK M2 มาปล่อยกัน ถูกๆๆนะครับ แต่ไม่มี POE สำหรับชาว UBIQUITI ราคา 2100 บาท พร้อมส่ง EMS ประกันหมดนะครับ แต่ผมประกันให้เอง7 วันครับ ที่ขายจะ เอาไปชื้อ SECTOR จีน นะครับ เพราะ ใช้ rk m2 แล้วเกินความจำเป็นครับ คือ ง่ายๆๆลูกค้า ผม แค่ 10 กว่าคนเอง จึงเอามาขายต่อ พี่ ๆๆ น้องๆๆ ชาวUBIQUITI
                              ***ปล.สนใจจริงลดได้อีกนะครับ ขอบคุณนะครับ***

Comment

• Originally posted by joeza View Post
                                เอา RK M2 มาปล่อยกัน ถูกๆๆนะครับ แต่ไม่มี POE สำหรับชาว UBIQUITI ราคา 2100 บาท พร้อมส่ง EMS ประกันหมดนะครับ แต่ผมประกันให้เอง7 วันครับ ที่ขายจะ เอาไปชื้อ SECTOR จีน นะครับ เพราะ ใช้ rk m2 แล้วเกินความจำเป็นครับ คือ ง่ายๆๆลูกค้า ผม แค่ 10 กว่าคนเอง จึงเอามาขายต่อ พี่ ๆๆ น้องๆๆ ชาวUBIQUITI
                                ***ปล.สนใจจริงลดได้อีกนะครับ ขอบคุณนะครับ***
                                ลดได้อีกจริงหรอ งั้นคงไม่พลาดละ ^^

Comment

Working...
                                X