Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by chincom View Post
    วันนี้แอบสั่ง rocket m2 จากwifi4u มาเล่นสักตัว พี่เค้าคุยดีมากๆเลย เดี๋ยวเก็บตังซื้อ mikrotik1100u เดี๋ยวจะทำreview คู่กับ ubiquti เกี่ยวกะmulti vlan&logfi mysql กัน netcut&clonemac นูบๆมาแชร์เล่น
    สนับสนุนอย่างเป็นทางการ อิอิ

Comment

• Originally posted by juesus View Post
      สวัสดีครับ วันนี้ ผมสอย NS M2 มาครับ เป็น Firmware 5.3
      โดยผมใช้ adsl modem router แชร์เน็ต แจก IP แล้วต้องการ ให้ NS M2 เป็น access point
      ผม ลองใช้ notebook ต่อ ผ่าน NS M2 ยังงัยเน็ต ก็ไม่ออกครับ ปล้ำมา ชั่วโมงกว่าล่ะ
      ท่านใดพอมีคำแนะนำหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
      อ้าวพี่ !! ไปงมทำไม แล้วทำไมไม่โทรมาละครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
        ตัว 5.5 ที่ไม่ออก ซักที น่าจะเป็นแบบนั้นหล่ะมั้งนิ Mix 20+40MHz แต่อยากให้มันเป็นแบบเหมือนน Pico ไปเลยเหอ ๆ จัดการในตัวเดียวไม่ง้อ Linux Serv
        อยู่ระหว่างกะลัง Modify Limited Edition อีกตัว..หากเสร็จแล้วจะเอามาให้ลองดูกัน..

Comment

• เย่ วันนี้ต้นมีของเล่นใหม่อีกแล้วครับ ที่เทศบาล เค้าให้ต้น เล่นเน็ตได้ เน็ตฟรีด้วยนะ ถามมาละบอกว่า บริการประชาชน เหอๆ เพราะต้นเอาโน๊ตบุ๊คไปของนั่งเล่น แล้วเค้าให้เล่นได้ แล้วต้นถามต่อ ขอเอาไปเล่นที่บ้านได้มั้ย เหอๆ เค้าบอกเล่นได้ แต่ไกลจากบ้านต้น 1200 เมตร กลางทุ่งนา ซะด้วย เหอๆ ที่เทศบาล เป็น linksys 54Gl อ่ะครับ ดูๆ แล้วมันดันไม่น่าจะไหวแฮะ ตัวนี้ต้นไม่เคยเล่นมาก่อน แต่ พอร์ตมันว่าอยู่ เดี่ยวต้น เอา Rocket ไปวางละ ขยายต่อมาถึงบ้านซะเลย 555555+

Comment

• Originally posted by freeMAN View Post
            อยากได้เฃิฟไวไฟ แบบเก็บ LOG ได้ คิดเงินได้ สร้างเเพ็คเก็จได้ เนต 1 สาย หรือ 2 สาย ได้ ติดต่อมา ของเริ่มต้นมีแบบประหยัดต้นทุนแนะนำ
            ขอบคุณครับท่าน freeMAN เรื่องระบบภายในพอทำได้ครับ แต่เรื่องงาน Outdoor พึ่งเริ่มจับครับ

อาศัยอ่านจากลิ้งค์ของท่าน CXSORIOUS และลองใช้ AirLink คิดว่าได้คำตอบในใจแล้วครับ

ต้องขอขอบคุณท่าน CXSORIOUS ที่ช่วยรวบรวมข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากๆครับ

Comment

• Originally posted by MOOAOOD View Post
              ตกลงเคลียร์กันได้ยังครับ เห็นมีของมาลงใหม่อีกแล้ว
              http://www.overclockzone.com/forums/...B9%89%E0%B8%99
              เห็นบอกกะลังออกไปส่งของให้ผมตอน 4 โมง แต่ไม่เห็นมาลงเลข Ems ให้ แล้วให้ผมส่งของกลับ เพื่อนๆว่างัยครับ รอเห็นของก่อนดีกว่าใช่มั้ยแบบนี้ แต่ผมตั้งใจส่งกลับคืนเขาอยู่แล้ว

Comment

• Originally posted by golilakung View Post
                เห็นบอกกะลังออกไปส่งของให้ผมตอน 4 โมง แต่ไม่เห็นมาลงเลข Ems ให้ แล้วให้ผมส่งของกลับ เพื่อนๆว่างัยครับ รอเห็นของก่อนดีกว่าใช่มั้ยแบบนี้ แต่ผมตั้งใจส่งกลับคืนเขาอยู่แล้ว

ก็ต้องรอเลข EMS ก่อนดีกว่าอ่ะครับ เป็นไปได้รับของก่อน ยิ่งดีเลย แล้วค่อยส่งไป เอาใจช่วยนะครับ ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  ก็ต้องรอเลข EMS ก่อนดีกว่าอ่ะครับ เป็นไปได้รับของก่อน ยิ่งดีเลย แล้วค่อยส่งไป เอาใจช่วยนะครับ ^^
                  ขอบคุณครับ

Comment

• กลับมาแว้ววว หลังจากไปนอนเฝ้าอาที่ รพ. มา T___T

Comment

• Originally posted by 50cc View Post
                      ขอบคุณครับท่าน freeMAN เรื่องระบบภายในพอทำได้ครับ แต่เรื่องงาน Outdoor พึ่งเริ่มจับครับ

อาศัยอ่านจากลิ้งค์ของท่าน CXSORIOUS และลองใช้ AirLink คิดว่าได้คำตอบในใจแล้วครับ

ต้องขอขอบคุณท่าน CXSORIOUS ที่ช่วยรวบรวมข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากๆครับ
                      คร๊าบบป๋ม ^^

Comment

• ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ Pico นี้ร้อนเอาการเหมือนกันนะครับ แค่รองเซทดู แปปเดียวร้อนเหะ
                        Last edited by golilakung; 19 Mar 2011, 18:57:49.

Comment

• ไวเลสเป็น ap เน็ทเวิร์คเป็นเราเตอร์ ตั้งไอพีชุดใหม่

Comment

• Originally posted by golilakung View Post
                            ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ Pico นี้ร้อนเอาการเหมือนกันนะครับ แค่รองเซทดู แปปเดียวร้อนเหะ
                            ผมก็ร้อนเหมือนกัน ฮาๆๆๆ ของผมสัญญาณแรงแค่28dbi ของท่านถึง30มิ

Comment

• ผมเอาเจ้า RocketM2 ต่อจาก Linux Server แล้วได้รับ IP แจกให้เครื่องลูกได้ แต่ Remote SSH เข้าไปไม่ได้ ออกเน็ทไม่ได้อีก งง เต็ก

แต่หากต่อจากสายแลน จาก sw hub โดยตรงออกได้ และถ้ารับจาก wrt54gl ออกได้.....แต่รับจาก RK ออกไม่ได้ งง มาก
                              -โหมด AP
                              -Network:Bride ใส่ Ip Roket ใส่+ไม่ใส่ DNS ก็ออกไม่ได้ เซ็ตให้แจก IP ต่อจาก Linux Server
                              -firewall ไม่ได้เปิด
                              -Airmax ก็เอาออกแล้ว
                              รีเซ็ตหลายรอบแล้ว ไม่ได้ เป็นงง

การต่อ SSH ต่อติด แต่ก็หลุด เน็ทออกไม่ได้

Comment

• Originally posted by ve28 View Post
                                ผมก็ร้อนเหมือนกัน ฮาๆๆๆ ของผมสัญญาณแรงแค่28dbi ของท่านถึง30มิ
                                ของยังไม่ถึงผมเลยครับ เลยเอาตัว 54 มาเทสเฉยๆ ไอ้ค่าที่บอกนี้คือค่าที่ปรับในตัว Pico ใช่มั้ยถ้าใช่ของผม ปรับได้ 30 เดียวต้องรอตัว M แล้วจะมาบอกว่าถึงไม่ถึงครับ

Comment

Working...
                                X