Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ton_secmu View Post
    โหมด N แรงก็จริงแต่ BG รับไม่ได้ ครับผม ^^
    รับทราบครับ แต่ก็เพื่อไว้ในราคาที่เท่ากันหรอถูกกว่าด้วย สั่งเมืองนอกเองแล้วครับ ว่าจะอุดหนุนคนไทยด้วยกันเจอแบบนี้เซงไปสิครับ งานก็รีบต้องมาเจอแบบนี้อีก

Comment

• Originally posted by golilakung View Post
      รับทราบครับ แต่ก็เพื่อไว้ในราคาที่เท่ากันหรอถูกกว่าด้วย สั่งเมืองนอกเองแล้วครับ ว่าจะอุดหนุนคนไทยด้วยกันเจอแบบนี้เซงไปสิครับ งานก็รีบต้องมาเจอแบบนี้อีก
      กรรม แล้วท่านไปเจอเจ้าไหนหว่า.... ไหงเป็นงั้น เจ้าที่ผมสั่งอยู่ ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะ ^^

Comment

• O.K มั้ย สำหรับ NSM2

NSM2 NO.1 WDS มาจากที่อื่น ทิศทาง 13.30 น.
        NSM2 NO.2 AP ทิศทาง15.00 น.
        NSM2 NO.3 AP ทิศทาง 16.30 น.

อยากต่อแบบนี้ ใช้สายแลน ธรรมดา ไม่อยากเสียตังซื้อสวิทต์ ไม่อยากจ่ายค่าไฟเพิ่ม
        เหลือ แลนให้ใช้ 2 สาย จุดนี้พอแล้ว

มันโอเคมั้ยแบบนี้

Comment

• Originally posted by 50cc View Post
          สวัสดีครับ พึ่งเริ่มศึกษางาน Outdoor ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

งานแรกอยากทำ Hotspot ระยะ 1 กม. ตั้งใจคือใครรับสัญญาณ และส่งกลับได้ ก็สมัครสมาชิกเล่นได้เลย ส่วนใครส่งกลับไม่ไหวก็จะเสนอให้ซื้ออุปกรณ์เพิ่มเองถ้าต้องการใช้งาน รองรับ User 20-50 คน

มาถึงตอนเลือกอุปกรณ์ จึงอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆที่นี่ด้วยครับ

- มองอุปกรณ์ไว้ 2 ตัว คือ NS M2, NS Loco M2 ต้องการระยะแค่ 1 กม. สัญญาณนิ่ง ทะลุเข้าตึกได้ ถ้าคิดถึงประสิทธิภาพต่อราคา แนะนำตัวไหนดีครับ

- NS M2, NS Loco M2 กินหน้ากว้างเท่าไหร่ครับ ถ้าต้องการรอบทิศ แนะนำกี่ตัวดีครับ

- ในกรณี Wireless ของผู้ใช้งานส่งกลับไม่ได้ ในระยะ 1 กม. ช่วยแนะนำอุปกรณ์ที่คุ้มค่าให้ผู้ใช้งานด้วยครับ

- เสาเหล็กที่ติดกับตัว NS เวลาไปซื้อบอกเค้ายังไงดีครับ ขนาด ? ยาว ? กันสนิม ? ราคาประมาณ ?

งานที่ 2 เป็นการเชื่อมสัญญาณอินเตอร์เน็ตจากอาคาร 1 ไปอาคาร 2 และอาคาร 3 ระยะทาง 0.5 กม. (อาคาร 2 และ 3 อยู่ข้างๆกัน 50 ม.) ตัวรับและส่งอยู่บนดาดฟ้ามองเห็นกัน

- มองอุปกรณ์ไว้ 2 ตัว คือ NS M2, NS Loco M2 ต้องการ สัญญาณนิ่ง ถ้าคิดถึงประสิทธิภาพต่อราคา แนะนำตัวไหนดีครับ

- ตัวส่งจากอาคาร 1 Config เป็น AP ใช่มั้ยครับ แล้วตัวที่อาคาร 2 อาคาร 3 Config เป็น Mode อะไรครับ

- ที่อาคาร 2 และ 3 หลังจากรับสัญญาณจากอาคาร 1 แล้ว ต่อเข้า Switch แล้วแชร์ได้เลยใช่มั้ยครับ ตามนี้

NS อาคาร 1 <----> NS อาคาร 2 ---> Switch ---> WRT54GL (AP Mode)

- NS M2, NS Loco M2 รองรับผู้ใช้งานประมาณกี่คน/ตัวครับ (block p2p, no share file)

รบกวนด้วยครับ จะแนะนำที่ต่างจากนี้ก็ได้ครับถ้าเห็นสมควร
          อยากได้เฃิฟไวไฟ แบบเก็บ LOG ได้ คิดเงินได้ สร้างเเพ็คเก็จได้ เนต 1 สาย หรือ 2 สาย ได้ ติดต่อมา ของเริ่มต้นมีแบบประหยัดต้นทุนแนะนำ

Comment

• Originally posted by golilakung View Post
            ถามอีกอย่างครับคุณ บอล กรณีนี้ถ้าเราได้ตัว N มาแต่ถ้าเราปรับโหมดเป็น N โหมด G ของตัวรับจะรับไม่ได้ใช่มั้ยครับ
            แม่นแล้ว
            เซ็งยูบิ ก็ตรงนี้แหล่ะ

Comment

• Originally posted by mballx View Post
              แม่นแล้ว
              เซ็งยูบิ ก็ตรงนี้แหล่ะ
              เดี๋ยวรอเฟิร์มแวร์ใหม่มา ครับท่าน อิอิ ถ้าเค้าทำให้นะ ถ้าทำให้ปุ๊บ มีเฮ ไม่อายใครแน่ หุหุ อยากเล่น N มากมาย

Comment

ท่านครับท่านซื้อจากกระทู้นี้หรอป่าวครับ ของท่านเป็น M2HP มั้ย ทำไมของผมไม่เป็น M2HP รบกวนท่านอื่นด้วยครับ รู้สึกจะแหม่งๆ คือผมก็ได้ซื้อจากเขามา 1 ตัว แต่เป็นตัวไม่เอ็มอะครับ
                http://www.overclockzone.com/forums/...B8%9A%E0%B9%86
                ตกลงเคลียร์กันได้ยังครับ เห็นมีของมาลงใหม่อีกแล้ว
                http://www.overclockzone.com/forums/...B9%89%E0%B8%99

Comment

• ตัว 5.5 ที่ไม่ออก ซักที น่าจะเป็นแบบนั้นหล่ะมั้งนิ Mix 20+40MHz แต่อยากให้มันเป็นแบบเหมือนน Pico ไปเลยเหอ ๆ จัดการในตัวเดียวไม่ง้อ Linux Serv

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                    ตัว 5.5 ที่ไม่ออก ซักที น่าจะเป็นแบบนั้นหล่ะมั้งนิ Mix 20+40MHz แต่อยากให้มันเป็นแบบเหมือนน Pico ไปเลยเหอ ๆ จัดการในตัวเดียวไม่ง้อ Linux Serv

อรุณสวัสดิ ครับคุณอา เช้าวันนี้ สดชื่นดีเน๊อะ แดด ออกเน็ตลื่นปรี๊ดๆ ^^

Comment

• กทม หนาวมาก แดด ก็ไม่มี ท่าทีเหมือน ฝนจะตกอีก - -

Comment

• grid antenna ที่เขาขายกันในเว็ปเราส่วนมากมันต้องต่อสาย low loss หรือต่อเข้าตรงๆได้เลย ถ้าต้องการใช้ต่อกับ bullet ผมเห็นแต่ของ EnGenius ที่มันต่อได้เลย พอมีที่แนะนำบางไหมครับ

Comment

• Originally posted by MOOAOOD View Post
                          grid antenna ที่เขาขายกันในเว็ปเราส่วนมากมันต้องต่อสาย low loss หรือต่อเข้าตรงๆได้เลย ถ้าต้องการใช้ต่อกับ bullet ผมเห็นแต่ของ EnGenius ที่มันต่อได้เลย พอมีที่แนะนำบางไหมครับ
                          ใครอยากได้ PM มาครับ ราคาถูก ๆ หมุนเข้ากับ BULLET ได้เลยไม่ต้องใช้ Lowloss...จาน Grid ต่อกับ RocketM5 ก็มีครับ

Comment

• วันนี้แอบสั่ง rocket m2 จากwifi4u มาเล่นสักตัว พี่เค้าคุยดีมากๆเลย เดี๋ยวเก็บตังซื้อ mikrotik1100u เดี๋ยวจะทำreview คู่กับ ubiquti เกี่ยวกะmulti vlan&logfi mysql กัน netcut&clonemac นูบๆมาแชร์เล่น

Comment

• Originally posted by chincom View Post
                              วันนี้แอบสั่ง rocket m2 จากwifi4u มาเล่นสักตัว พี่เค้าคุยดีมากๆเลย เดี๋ยวเก็บตังซื้อ mikrotik1100u เดี๋ยวจะทำreview คู่กับ ubiquti เกี่ยวกะmulti vlan&logfi mysql กัน netcut&clonemac นูบๆมาแชร์เล่น
                              โหย ถ้าได้จักเป็นวิทยาทาน มั๊ก ๆ เลยคราบบ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                                โหย ถ้าได้จักเป็นวิทยาทาน มั๊ก ๆ เลยคราบบ
                                ผมเป็นคนไม่ค่อยละเอียดอ่อนอะครับ ต้องใช้เวลารวมข้อมูล ช้าหน่อยแต่ได้แน่ครับ

Comment

Working...
                                X