Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by gapomza View Post
    สวัสดีครับ ทุกท่าน
    พอดีอยากทราบว่า ผมจะทำ
    hotspot ในหมู่บ้านต้องใช้อะไรบ้าง
    แต่ตอนนี้ผมมี nano m2 1 ตัว ต่อผ่านเร้าเตอร์ปล่อยสัญญานให้บ้านข้างอยู่ครับ
    แต่อยากทราบว่า จะให้มี user ล็อคอินด้วยครับ จะต้องเพิ่มอะไรบ้าง
    ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ
    เหอๆ เรื่องยาวเลย

User login ก็แล้วแต่ อ่ะครับ ว่าจะใช้ Router Os หรือว่า จะ Server ไปเลย

Comment

• Originally posted by Piceocz View Post
      Omni outdoor. ของจีน กับของ ไต้หวัน คุณภาพต่างกันเยอะไหมครับ
      รอคำตอบอยู่ครับผม

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Piceocz View Post
        รอคำตอบอยู่ครับผม

ขอบคุณครับ

เหอๆ ของใต้หวัน ดีกว่าอยู่มากอ่ะครับ

ต้นใช้ Alfa ของพี่ Wifi4you เค้านะ ซื้อมาใช้แล้ว ไม่ผิดหวัง ใช้ ของเจ้านี้ ไม่เคยมีอะไรที่ไม่ถูกใจสักอย่างเลย

ของพี่เค้าดีจริง ต้นคอนเฟิร์ม ^^

Comment

• ขอบคุณครับ คุณต้น

ผมเก็นแก่ของถูกเลยจัดมาแล้ว อ่ะสิ

อิอิ

รอบหน้า ต้องจัด ใต้หวัน ซะล่ะ

Comment

ขอบคุณครับ คุณต้น

ผมเก็นแก่ของถูกเลยจัดมาแล้ว อ่ะสิ

อิอิ

รอบหน้า ต้องจัด ใต้หวัน ซะล่ะ

เนี่ยน้อ คนเราไม่คุยกันก่อน เหอๆ เจ็บกับของจีน ของถูก คนขายห่วยมาเยอะแล้ว

จริงๆ จะทำอะไรก็มารับประสบการณ์จากต้น จากพี่ๆ แถวนี้ได้เลยครับผม ไม่ต้องไป งมเอาเอง พี่ๆแถวนี้ใจดีทั้งนั้น

ไม่งั้น ต้นไม่มาถึงได้ขนาดนี้หรอก เหอๆ ของดีจริงเค้าต้องบอกต่อครับ มีอะไรก็ช่วยๆ กันไป

Comment

• จะว่าไป ก็เหมือนกับ "คนจนเล่นหวย คนรวยเล่นหุ้น"

หากเปรียบเทียบสุภาษิต...

คนงบน้อยก็จะซื้อ หวย ซึ่้ง ราคาถูกกว่า เมื่อถูกขึ้นมา ก็ได้ กำไรน้อย ถ้าผิดก็ขาดทุนไม่มาก(ก็แล้วแต่คนจะแทงอีก)
              คนงบมาก มักจะซื้อ หุ้น ซึ่งราคาแพง ถ้าได้กำไรขึ้นมาก็รวยไปเลย ถ้าขาดทุนก็เจ๊ง

พอ ๆ กับเสา

ราคาถูก ก็ ได้ประสิทธิภาพ และ คุณภาพ พอ ๆ กับ ราคา
              ราคาแพง ก็ได้ของคุณภาพ และประสิทธิภาพ มาอีก....

แต่ก็ไม่เสมอไป บางที ของแพง อาจจะแพงยีห้อ แต่ข้างในเหมือนกับของถูกอีก ดีไม่ดี แย่กว่าของถูก..

เอาเป็นว่า ของแบบนี้แล้วแต่ดวงครับ ที่สำคัญ หาคนที่เคยใช้แล้ว ถามเค้าว่า "มันดีไหม" จะดีกว่าครับ

ผมใช้ 2 อัน จีน กับ Alfa ใต้หวัน

ของแท้นิ่งดี สภาพตอนนี้ยังขาวนวล โป๊ะ
              ของจีน แกว่งบ้าง สภาพตอนนี้ เริ่มเหลือง ...

Comment

• ใช่ครับ คุณ R

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                  ข้อที่2 เจ้าตัวนี้อาจจะเริ่มรวนแล้วก็ได้ครับ ทางที่ดี หา UPS มาใช้เหอะท่าน - -*
                  ครับ

Comment

• โอ้ว ขอบคุณครับ คุณต้น และ คุณ R มากครับ

ที่เล่นของจีน เพราะไม่ทราบว่ามันมีทั้งจีน และ ใต้หวันครับ

คิดว่ามีแบบเดียวครับ อีกอย่างเห็นว่า ราคาถูกกว่าเลยจัดซะ

อิอิ สงสัยเข้ามาเก็บข้อมูลน้อยไปนิด
                    Last edited by Piceocz; 17 Feb 2012, 11:07:38.

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
                      เสา8เป็นของจีนหรือปล่าวครับ ถ้าเป็นของจีนก็ตามราคาและมาตรฐานแหละครับ
                      ของใต้หวันจากท่าน wifi4you เลยครับท่าน ซื้อเป็นเซตมาเลย rk m2+outdoor 8+15 แต่ถึงมันจะเหลืองแต่ยังไม่พบปัญหาครับ แค่สงสัยว่าทำไมมันเหลืองไวจัง ^^

Comment

• สงสัย ใส่สาร SPF น้อยไป

Comment

• วันนี้มีให้อ่านน้อยจัง

Comment

• คงไม่มีอะไรให้อ่านแล้วมั้งครับ ถ้าอยากจะมี ต้องส่ง สินค้า มาให้กระผมรีวิวครับ ^^ จัดให้หนัก ๆ ...

Comment

• User login ก็แล้วแต่ อ่ะครับ ว่าจะใช้ Router Os หรือว่า จะ Server ไปเลย

2 อย่างนี้ แนะนำรุ่นไหนดีครับ งบเท่าไรครับ แล้วพี่ใช้แบบไหนอยู่ครับ
                              Last edited by gapomza; 18 Feb 2012, 00:10:20.

Comment

• Originally posted by gapomza View Post
                                User login ก็แล้วแต่ อ่ะครับ ว่าจะใช้ Router Os หรือว่า จะ Server ไปเลย

2 อย่างนี้ แนะนำรุ่นไหนดีครับ งบเท่าไรครับ แล้วพี่ใช้แบบไหนอยู่ครับ
                                เริ่มที่ Router OS ก็ดีครับ ประหยัดไฟ งบไม่มาก เรียนรู้ง่าย ไกด์ไลน์เยอะ . . . แล้วท่านมีผู้ใช้งานกี่คนครับ

ถ้า 10-20 คน ใช้ mikrotik RB750 กำลังดีครับ ราคาประมาณ 2000+- นิดหน่อย

------------------------------------------

ส่วนตัวใช้ RB450G อยู่ 30-35 user สบาย ๆ ครับ

Comment

Working...
                                X