Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5.3.3 แรงขึ้นเยอะมั้ยครับ มีอะไรเปลี่ยนไปบ้าง

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
      5.3.3 แรงขึ้นเยอะมั้ยครับ มีอะไรเปลี่ยนไปบ้าง
      อัปแล้วค่าไม่หาย. ความแรงผมว่าไม่ต่างจากของเดิมนะ

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
        อัปแล้วค่าไม่หาย. ความแรงผมว่าไม่ต่างจากของเดิมนะ
        น่าจะเหมือน 54gl เนอะ เพิ่มมาอีกสัก 200 ^^ 630+200=830 mw จัดหนักให้ไหม้กันไปข้างเลย ^^

Comment

• วันนี้เพิ่งลองเซต pico ครั้งแรกพอเลือกโหมด WDS ทำไมคลิกตรงช่องใส่ MAC ไม่ได้ครับ

Comment

• Originally posted by renaw View Post
            ค่าที่ตั้งไม่หายครับ
            http://www.ubnt.com/support/downloads
            อัพไม่อยาก
            ขอบคุณคับ จะลองทำดู

Comment

• Originally posted by AM View Post
              วันนี้เพิ่งลองเซต pico ครั้งแรกพอเลือกโหมด WDS ทำไมคลิกตรงช่องใส่ MAC ไม่ได้ครับ
              ปิดระบบความปลอดภัย พวก WPA ด้วยครับ

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
                ปิดระบบความปลอดภัย พวก WPA ด้วยครับ
                อ่อ ได้แล้วขอบคุณครับ

Comment

• ใครมีการ์ดแลนด์ Gigabit< มือสองถูกๆซัก 10 ตัวมาขายให้ผมบ้างครับบบบบ..จะเอาไปทำDisklessให้สมบูรณ์แบบบ

Comment

• Originally posted by eakerss View Post
                    ใครมีการ์ดแลนด์ Gigabit< มือสองถูกๆซัก 10 ตัวมาขายให้ผมบ้างครับบบบบ..จะเอาไปทำDisklessให้สมบูรณ์แบบบ
                    แบ่งให้ต้น สัก 6 ตัวนะพี่ อิอิ

Comment

• Originally posted by oknaja_ok View Post
                      อยากสอบถามพี่ๆครับ
                      ผมใช้ตัว loco m-2 v5.3 อยากจะ fw port ทดลองทำ server เล็กๆ แต่ทำไม่เป็นครับทำทีรัย ip ลิ้งค์เข้าตัวนี้ทุกที พี่ๆเพื่อนๆท่านใดเคยลอง รบกวนครับ รายละเอียดหน่อย
                      ขอบคุณครับ
                      ไม่มีท่านใด ตอบเลย
                      ยังรอครับ

Comment

• ด้านบนข้อมูลน้อยเกินไป ควรจะร่างระบบคร่าว ๆ และ จะ FW จากไหนไปไหน จาก เราท์เตอร์ไปไหน อะไร อย่างไร???

Comment

• untitled (Small).JPG
                          Originally posted by -:R:- View Post
                          ด้านบนข้อมูลน้อยเกินไป ควรจะร่างระบบคร่าว ๆ และ จะ FW จากไหนไปไหน จาก เราท์เตอร์ไปไหน อะไร อย่างไร???
                          ครับขอบคุณครับ
                          คืออย่างนี้เห็นเค้าว่ากันว่า เราจำลอง server ในเครื่องได้ และสามารถ ทำให้มันออนไลน์ได้จริง ทีนี้ผมเลยนึกสนใจครับ นอกจากดูแบบ localhost แล้วสามารถทำให้ดูได้จาก ip ได้ เลยไม่เข้าจัยวิธีการเซ็ตครับ
                          ตัวอย่างตอนนี้ ผมใช้ nano loco m-2
                          set 192.168.1.1-192.168.1.200
                          มีวิธีใหนครับ ที่สามารถทำให้มันออนไลน์ได้ จริงๆ เคยเห็นเค้าทำกันแต่ไม่ละเอียดครับ
                          สิ่งที่ต้องการตอนนี้คือ fw port loco m-2 ยังงัยครับ?
                          ทำอย่างไรเมื่อเรียก ip isp ให้มันลิ้งค์มาหา local server ได้ ?
                          ที่ผ่านมาคือ เรียก URL IP มันจามาหาเราทืเตอร์อย่างเดียวครับ
                          พูดง่ายๆคืออยากทำ server http ออนไลน์จากในเครื่องครับนาย
                          พี่ๆมีวิธี รบกวนให้ความรู้ผู้ด้อยวิชาหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
                          Last edited by oknaja_ok; 13 Aug 2011, 10:51:53.

Comment

• ค่อนข้างมึนพอสมควร...สู้ๆครับ

Comment

• ตอนนี้ที่บ้านใช้ tot wi-net โดยใช้ airgrid โดยที่ช่างตั้งไว้เป็น bridge แล้วมี AP ยี่ห้อ tp-link ไว้connect (ip 192.168.1.1) แต่ผมอยากเข้าไปดูหน้า config ของ airgrid เพือ่ดูสถานะ

เบื่องต้นผม scan ip เห็นเป็น 3 ip คีือ ip เครื่อง, ip ของ ap , และ ip 192.168.1.255 แต่ลอง เข้า 192.168.1.255 ก็ไม่สามารถเข้าได้

เข้าไปดูที่ tp link 192.168.1.1 ก็ดูได้แต่ config ของ tplink ไม่มีส่วนบอก ip ของ airgrid เลย

ลอง เสียบสายแลน ต่อตรงไม่เข้า tplink fix ip เครื่องก็เข้าไม่ได้

พอจะมีวิธีไหน check ip ของ airgrid ได้บ้างครับ

Comment

• Originally posted by oknaja_ok View Post
                                [ATTACH=CONFIG]1297910[/ATTACH]
                                ครับขอบคุณครับ
                                คืออย่างนี้เห็นเค้าว่ากันว่า เราจำลอง server ในเครื่องได้ และสามารถ ทำให้มันออนไลน์ได้จริง ทีนี้ผมเลยนึกสนใจครับ นอกจากดูแบบ localhost แล้วสามารถทำให้ดูได้จาก ip ได้ เลยไม่เข้าจัยวิธีการเซ็ตครับ
                                ตัวอย่างตอนนี้ ผมใช้ nano loco m-2
                                set 192.168.1.1-192.168.1.200
                                มีวิธีใหนครับ ที่สามารถทำให้มันออนไลน์ได้ จริงๆ เคยเห็นเค้าทำกันแต่ไม่ละเอียดครับ
                                สิ่งที่ต้องการตอนนี้คือ fw port loco m-2 ยังงัยครับ?
                                ทำอย่างไรเมื่อเรียก ip isp ให้มันลิ้งค์มาหา local server ได้ ?
                                ที่ผ่านมาคือ เรียก URL IP มันจามาหาเราทืเตอร์อย่างเดียวครับ
                                พูดง่ายๆคืออยากทำ server http ออนไลน์จากในเครื่องครับนาย
                                พี่ๆมีวิธี รบกวนให้ความรู้ผู้ด้อยวิชาหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
                                จากที่ผมเห็นจะร่างแบบคร่าว ๆ นะครับ

ในภาพ Router ตัวนี้ที่ได้มาจาก ISP พวก True TOT 3BB เราก็จะจัดการ FW port ได้ทันที แต่หาก เราตั้งให้ Router เป็น Bride ตัว Pico เองต้องตั้งเป็น PPPOE จะได้ IP จริง แล้วทำการ FW port
                                เช่น ในรูป PC 192.168.1.20 ได้เปิด บริการ Web เอาไว้โดย เปิด port 80 ดังนั้นเราจะได้ดังนี้

------------------
                                จากข้อมูลที่ท่านให้มานั้น จะเป็น ip 192.168.1.2 ซึ่งเป็น IP ภายใน ดังนั้น หากท่านจะทำเปิดบริการในโลกอินเตอร์เน็ท ท่านจะต้องได้เป็น IP จริง

เช่น ภายในเราท์เตอร์ ได้รับ ip มาเป็น 58.12.25.69 ซึ่งเป็น ไอพีจริง
                                เราได้ forward port 58.12.25.69 โดยเปิด port 81 เพื่อให้ชี้ไปยัง ip ภายใน เป้าหมาย 192.168.1.20 port 80 นำมาร่างคร่าว ๆ ได้ดังนี้

http://58.12.25.69:81 router จะทำการ มองหา port 81 ว่าได้ชี้ไปยัง ip ภายในอะไร นั่นก็คือ 192.168.1.20:80 ก็คือ web service นั่นเอง

Comment

Working...
                                X