Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Namlai6 View Post
    ต้อง Flash rom ครับ
    ขอบคุณครับ

Comment

• ผมขอคำแนะนำหน่อยคับ คืออยากติดไวแลทแบบ outdoor ต่อจากตัว ONU ของ TOT
      เอาเป็นแบบ 360 องศา รัศมีซัก 200 - 300 เมตร งบ 4,500 บาท
      พอมีตัวไหนแนะนำคับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
        ได้รับสินค้าซะที หึหึ ยำหล่ะทีนี้
        5ปี 2เดือน แล้วยังอยู่ดี 555 ทนจริง ๆ พ่อคุ้นเอ้ย รุ่นแรกเนียะ (มี USB)

Comment

• ขอสอบถามหน่อยครับ AirFiber 5X + จาน 1 คู่ ราคาจะจบที่เท่าไหร่กันนะ เผื่ออนาคตมี 3BB FTTx 100Mbps 1 เส้น CAT 60 + 50 อย่างละ 1 เห็นพวก Wireless AC Latency เพิ่มขึ้นมาเยอะมาก อีกอย่างนึง ไทยมีเข้ามาขายรึยัง?

อยากจะต่อ Bridge จากต้นทาง แล้วมาหมุน PPPoE ที่ปลายทาง (ตอนนี้ใช้ของ CAT อยู่ ทำได้ ) ถ้ามันไม่แพงเกินเอื้อม

Comment

• สวัสดีครับ ตอนนี้ผมใช้loco m2รับทรูไวไฟใด้แล้ว
            แต่ว่า ทรูปล่อยมา chanal1ชึ่ง ผมเช็คดูรอบๆข้างมี คนปล่อยchanal1เยอะมาก ทำให้บางทีแฮ็งท์ไปเลย ผมอยากถามว่า ผมจะสามารถเปลี่ยนchanalในloco m2ใด้ไหม และด้วยวิธีใด ตรงเปลียนchanalใน loco มันก็กดเลือกไม่ใด้ ต้องตั้งค่ายังไงครับ

Comment

• Originally posted by aunkung091 View Post
              สวัสดีครับ ตอนนี้ผมใช้loco m2รับทรูไวไฟใด้แล้ว
              แต่ว่า ทรูปล่อยมา chanal1ชึ่ง ผมเช็คดูรอบๆข้างมี คนปล่อยchanal1เยอะมาก ทำให้บางทีแฮ็งท์ไปเลย ผมอยากถามว่า ผมจะสามารถเปลี่ยนchanalในloco m2ใด้ไหม และด้วยวิธีใด ตรงเปลียนchanalใน loco มันก็กดเลือกไม่ใด้ ต้องตั้งค่ายังไงครับ
              Chanel ขึ้นอยู่กับ AP กำหนดครับ ตัวรับไม่สามารถกำหนดได้

Comment

• อ่อครับ งั้นจะแจ้งtrueให้เปลี่ยนใด้ไหมครัย

Comment

• Originally posted by aunkung091 View Post
                  อ่อครับ งั้นจะแจ้งtrueให้เปลี่ยนใด้ไหมครัย
                  เขาไม่เปลี่ยนให้หรอกครับ แต่ AP ของ True เป็น AP ระดับ Enterprise นะครับ มันตะโกนดังกว่า AP ตัวอื่นๆอยู่ ที่ผมใช้อยู่ เขาก็ใช้ Channel 5 ซึ่งคนกวนเพียบ แต่ผมก็ยังได้เน็ตระดับ 10Mbps แต่บางครั้งมันก็เหลือ 1- 2Mpbs ก็มี แต่ก็ถือว่าคุ้มกับเน็ตเดือนละ 99 บาท ใช้ 2 บ้าน ตกเดือนละ 50 บาท เอง

Comment

• Originally posted by master111 View Post
                    เขาไม่เปลี่ยนให้หรอกครับ แต่ AP ของ True เป็น AP ระดับ Enterprise นะครับ มันตะโกนดังกว่า AP ตัวอื่นๆอยู่ ที่ผมใช้อยู่ เขาก็ใช้ Channel 5 ซึ่งคนกวนเพียบ แต่ผมก็ยังได้เน็ตระดับ 10Mbps แต่บางครั้งมันก็เหลือ 1- 2Mpbs ก็มี แต่ก็ถือว่าคุ้มกับเน็ตเดือนละ 99 บาท ใช้ 2 บ้าน ตกเดือนละ 50 บาท เอง
                    มันก็แรงดียุครับ เสียที่เล่นๆไปมันชอบเอ๋อนิละ

Comment

• ขอถามหน่อยครับ Loco M2 ตอนนี้ใช้ Firmware ตัวไหนดีสุดครับ ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยอัพเลย ตอนนี้ อยู่ที่ Version XM.v5.5.6 ครับ

Comment

• ผมใช้5.5.10ก็แจ่มนะ

Comment

• Originally posted by tamagotgi View Post
                          ขอถามหน่อยครับ Loco M2 ตอนนี้ใช้ Firmware ตัวไหนดีสุดครับ ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยอัพเลย ตอนนี้ อยู่ที่ Version XM.v5.5.6 ครับ

เท่าที่อ่านมา 5.5.6 ดีสุดแล้วครับ รองลงมา 5.5.10 ส่วนตัว Version ล่าสุด อย่าอัพเลยครับ ไม่มี Security หลายๆแบบ ตัดออกไปเฉยเลย

Comment

• Originally posted by tamagotgi View Post
                            ขอถามหน่อยครับ Loco M2 ตอนนี้ใช้ Firmware ตัวไหนดีสุดครับ ตั้งแต่ซื้อมาไม่เคยอัพเลย ตอนนี้ อยู่ที่ Version XM.v5.5.6 ครับ
                            ของดีแล้ว อย่าอัพเลย ^^

Comment

ผมใช้5.5.10ก็แจ่มนะ
                              ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by master111 View Post
                                เท่าที่อ่านมา 5.5.6 ดีสุดแล้วครับ รองลงมา 5.5.10 ส่วนตัว Version ล่าสุด อย่าอัพเลยครับ ไม่มี Security หลายๆแบบ ตัดออกไปเฉยเลย
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X