Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>>>>>>>>>> AOC Club <<<<<<<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by G0dLikE View Post
    ถ้ามันยากกว่าเปลี่ยนจอใหม่ ผมคงเปลี่ยน 555

มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ เอาแบบต่อลำโพงออกหลังจอได้เลย HDMI 1 หรือ 2 ก็ได้
    ตอนนี้ยังไม่มีข้อมูลเลยครับ แต่รูนั้นผมสันนิษฐานว่า ถ้ากรณีเราต่อแค่ vga มาเข้าจอสัญญาณจะมาแต่ภาพอย่างเดียวความละเอียดมากสุดที่ 1280*720p เพราะฉนั้นจอมีลำโพงอยู่แล้วถ้าจะใช้ด้วยต้องต่อสายสีเขียวที่แถมมาโดยต่อจากช่องเสียงเขียวๆท้ายเมนบอร์ดหรือซาวการ์ดมาเข้าช่องนั้นเพื่อใช้ลำโพงที่มากับจอ(2วัตต์) โดยไม่ต้องซื้อลำโพงเพิ่มเป็นการประหยัดน่าจะเป็นแบบนี้แน่เลยครับ

Comment

• Originally posted by gergario View Post
      ตอนนี้ยังไม่มีข้อมูลเลยครับ แต่รูนั้นผมสันนิษฐานว่า ถ้ากรณีเราต่อแค่ vga มาเข้าจอสัญญาณจะมาแต่ภาพอย่างเดียวความละเอียดมากสุดที่ 1280*720p เพราะฉนั้นจอมีลำโพงอยู่แล้วถ้าจะใช้ด้วยต้องต่อสายสีเขียวที่แถมมาโดยต่อจากช่องเสียงเขียวๆท้ายเมนบอร์ดหรือซาวการ์ดมาเข้าช่องนั้นเพื่อใช้ลำโพงที่มากับจอ(2วัตต์) โดยไม่ต้องซื้อลำโพงเพิ่มเป็นการประหยัดน่าจะเป็นแบบนี้แน่เลยครับ
      ถ้าแบบนั้นจบเลย T___T

Comment

• Originally posted by G0dLikE View Post
        ถ้าแบบนั้นจบเลย T___T
        ขอลองแป๊บครับเดี๋ยวจะมายืนยัน

Comment

• Originally posted by gergario View Post
          ขอลองแป๊บครับเดี๋ยวจะมายืนยัน
          ชัวว์ครับผมต่อแบบ hdmi เข้าจอพร้อมสายเขียวมาเข้าจอแล้วลำโพงจอไม่ดัง แต่พอรีสตาร์ทเปลี่ยนสาย hdmi เป็นสาย vga มาเข้าจอพร้อมสายเขียวเสียงลำโพงจอออก
          จบข่าวครับ

Comment

ชัวว์ครับผมต่อแบบ hdmi เข้าจอพร้อมสายเขียวมาเข้าจอแล้วลำโพงจอไม่ดัง แต่พอรีสตาร์ทเปลี่ยนสาย hdmi เป็นสาย vga มาเข้าจอพร้อมสายเขียวเสียงลำโพงจอออก
            จบข่าวครับ
            ของผมลอง HDMI ดู ลำโพงที่ติดมากับจอ มีเสียงปกติ โดยที่ไม่ต้องลากสาย Mini หลังเมนบอร์ดมานะท่าน เหอๆ ของท่านเป็นแบบนี้ไหม

Comment

• Originally posted by masterone View Post
              ของผมลอง HDMI ดู ลำโพงที่ติดมากับจอ มีเสียงปกติ โดยที่ไม่ต้องลากสาย Mini หลังเมนบอร์ดมานะท่าน เหอๆ ของท่านเป็นแบบนี้ไหม
              ครับ ของผมถ้าต่อ hdmi ก็มีเสียงออกมาที่ลำโพงจอตามปกติแต่ต้องเลือก ออดิโอดีไวซ์ เป็น nvidia hidefinition audio ก่อนครับ

สรุปพอร์ทที่อยุ่ท้ายจอสีเขียวๆ เป็น audio input ครับ

Comment

ครับ ของผมถ้าต่อ hdmi ก็มีเสียงออกมาที่ลำโพงจอตามปกติแต่ต้องเลือก ออดิโอดีไวซ์ เป็น nvidia hidefinition audio ก่อนครับ

สรุปพอร์ทที่อยุ่ท้ายจอสีเขียวๆ เป็น audio input ครับ
                55+ เข้าใจว่ามันเป็น Output มาตั้งแต่ซื้อเลยนะนั่นผมอ่า เง้อ

Comment

• Originally posted by masterone View Post
                  55+ เข้าใจว่ามันเป็น Output มาตั้งแต่ซื้อเลยนะนั่นผมอ่า เง้อ
                  จบข่าวเลยครับ เปลี่ยนจอๆ อยากได้จอแบบ audio output

Comment

จบข่าวเลยครับ เปลี่ยนจอๆ อยากได้จอแบบ audio output
                    http://www.benq.co.th/product/monito...specifications
                    มีเฮดโฟนแจ๊ค แต่ไม่รู้แจ๊คเข้าหรือแจ๊คออก ดูแล้วคงแพงโขอยู่ 120 hz ด้วยครับ

MODEL : XL2420T

Product Color
                    Product Color Black-Red
                    Display
                    ขนาดหน้าจอ 24?W
                    อัตราส่วน 16:9
                    ความละเอียด (สูงสุด) 1920x1080
                    ระยะ***งระหว่างจุดภาพ 0.276
                    ความสว่าง 350 cd/m2
                    คอนทราสต์ 1000:1
                    DCR (Dynamic Contrast Ratio) (typ.) 12M:1
                    Panel Type TN
                    มุมมองการรับชม (L/R;U/D) (CR>=10) 170/160
                    เวลาในการตอบสนอง 5ms, 2ms GTG
                    จำนวนสีที่แสดง 16.7million
                    Color Gamut 72%
                    Audio/Video Inputs/Outputs
                    D-sub / DVI-DL(Dual Link) / HDMI x 2 / DP 1.2 / Headphone Jack
                    ช่องเสียบ USB Donwstreamx3; Upstreamx1

Comment

http://www.benq.co.th/product/monito...specifications
                      มีเฮดโฟนแจ๊ค แต่ไม่รู้แจ๊คเข้าหรือแจ๊คออก ดูแล้วคงแพงโขอยู่ 120 hz ด้วยครับ

MODEL : XL2420T

Product Color
                      Product Color Black-Red
                      Display
                      ขนาดหน้าจอ 24?W
                      อัตราส่วน 16:9
                      ความละเอียด (สูงสุด) 1920x1080
                      ระยะ***งระหว่างจุดภาพ 0.276
                      ความสว่าง 350 cd/m2
                      คอนทราสต์ 1000:1
                      DCR (Dynamic Contrast Ratio) (typ.) 12M:1
                      Panel Type TN
                      มุมมองการรับชม (L/R;U/D) (CR>=10) 170/160
                      เวลาในการตอบสนอง 5ms, 2ms GTG
                      จำนวนสีที่แสดง 16.7million
                      Color Gamut 72%
                      Audio/Video Inputs/Outputs
                      D-sub / DVI-DL(Dual Link) / HDMI x 2 / DP 1.2 / Headphone Jack
                      ช่องเสียบ USB Donwstreamx3; Upstreamx1
                      ใช้จอ 20" เก่าแล้วซื้อทีวีใหม่เลยงั้น ถูกกว่าอีก จอดีๆ ทำไมหายากจิง - -

Comment

ใช้จอ 20" เก่าแล้วซื้อทีวีใหม่เลยงั้น ถูกกว่าอีก จอดีๆ ทำไมหายากจิง - -
                        ถ้าไม่เกี่ยงเรื่อง ดีไซน์ ลองมอง Dell 2312 ดูครับ เห็นเวป JIB นำเข้ามาขายอยู่ ค่าตัว ประมาณ 6700+- ไม่เกิน 200 ครับ น่าจะครบทุกพอร์ตการเชื่อมต่อละ เจ้านี่

Comment

ถ้าไม่เกี่ยงเรื่อง ดีไซน์ ลองมอง Dell 2312 ดูครับ เห็นเวป JIB นำเข้ามาขายอยู่ ค่าตัว ประมาณ 6700+- ไม่เกิน 200 ครับ น่าจะครบทุกพอร์ตการเชื่อมต่อละ เจ้านี่
                          ไม่ทันแล้วครับ จัด SAMSUNG LED 32" มาแระ 55+

Comment

ไม่ทันแล้วครับ จัด SAMSUNG LED 32" มาแระ 55+
                            โอ้ว รวดเร็วทันใจจริงๆครับท่าน อิอิ ขอให้มีความสุขกับของเล่นใหม่ครับ อิอิ

Comment

• @G0dLikE

ผมเคยใช้ Fujitsu FA-230-L2
                              Port ครบๆ ขาดแต่ DVI
                              HDMI In x2
                              VGA In x1
                              3.5mm in x1
                              3.5mm out x1

เป็นแค่ LCD นะครับ เสียดายเหมือนกันไม่น่าปล่อยไปเลย T^T (แอบคิดถึง)

Comment

• if23 ของผมเริ่มออกอาการแล้วครับ อาการคือเวลาเปิดนานๆ ถ้าจอร้อน จอจะเป็นเส้นๆๆเม็ดๆ ไม่รู้จะเครมได้รึป่าวหรือเปลื่ยนเป็นรุ่นอื่น ปีกว่าแล้ว

Comment

Working...
                                X