Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>>>>>>>>>> AOC Club <<<<<<<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Razr View Post
    อ่อ โอเคครับ จะได้สบายใจมีเพื่อนรั่วกันเยอะ ฮ่าๆๆ

ขอถามต่อนิดนึงนะครับ ระบบ DCR นี้มันทำงานยังไงหรอครับ เปิดทีนี้แสบตามากมาย ควรจะใช้ตอนไหนบ้างอ่ะครับ
    DCR จากที่ผมลองปรับ มันจะทำให้สีดำขึ้น และขาวขึ้น โดยที่ตาเราจะมองออก แยกแยะได้ดีขึ้นกว่าเดิม ภาพสมจริงขึ้น เหมาะกับการเล่นเกมส์ แต่ผมก็ไม่ได้ใช้งานมันอยู่ดี อิอิ ใช้ปกติแหละ แจ่มสุดละ กลางๆ 50/50 ขี้เกียจกดกลับไป-กลับมาหนะครับ เอิกๆ

Comment

• ขอถามนิดนึงครับ i2353 ต่อแบบใช้สาย HDMI ตอนเปิดคอม มันไม่มีโลโก้ของบอร์ดเลย ไม่มีโลโก้วินโดว์ตอนโหลด หน้าจอมืด จะมีภาพก็ต่อเมื่อถึงตอนให้ใส่ password E-mail ผมใช้ Win 8 ครับ ทีนี้ปัญหาวันมีอยู่ว่า ผมเข้า Bios ไม่ได้นี่สิครับ ใครเป็นแบบนี้บ้างครับ จะลงวินใหม่เซ็ทไบออสบุ๊ท usb ไม่ได้

Comment

• ของผม ก็ต่อ HDMI เช่นกัน ก็ Boot Logo ปกตินะครับ เข้าไบออส กด Del ก็เข้าได้ปกติ

เข้า Bios ไม่ได้ มันไม่น่าจะเป็นที่ Monitor นะท่าน

Comment

• ผมก็งง อยู่นี่แหละครับ เพราะก่อนจะเปลี่ยนจอ ใช้จอ Samsung ก็มีโลโก้ขึ้นปกติ แต่เสียบจอนี้ มืดสนิทครับ ไฟสถานะเป็นสีส้ม แล้วขึ้นบอกว่า no signal แต่พอมีภาพขึ้นมันก็มาที่หน้า ใส่พาส อีเมลล์แล้วอะครับ

Comment

• ลองสลับ Port HDMI 1 > 2 ดูยังครับ แต่เหมือนจะเป็นปัญหาการส่งสัญญาณช้าที่ตัว การ์ดจอไปยังจอผ่าน HDMI เพราะของผมก็เป็นในบางที

แบบนี้ก็แสดงว่า คอมท่านคงจะ Boot เร็วสายฟ้าแล็บเลยสิครับเนี่ย อิอิ เลยไม่เจอหน้า Boot Logo ซะงั้น

ปล. ใช้การ์ดจอตัวไหนอยู่ครับนิ

Comment

• ใช้ gtx 570 + vertex 4 อะคับ ผมลองสลับช่อง hdmi แล้วก็ไม่หาย

Comment

• Originally posted by masterai View Post
                ใช้ gtx 570 + vertex 4 อะคับ ผมลองสลับช่อง hdmi แล้วก็ไม่หาย

ไม่เคยเจอจริงๆ เง้อ

Comment

• ลองเอาจอไปเสียบใช้กับเคสอื่นดูครับว่ายังเป็นแบบเดิมอยู่หรือปล่าว ถ้ายังเป็นแบบเดิมอาจจะเป็นที่จอจริงๆครับ

Comment

• Originally posted by masterone View Post
                    เมื่อไหร่จะจับ G5 + i2353ph มาให้พวกเราชมมั่งน้อ เอิกๆ คงจะงามมากมายเลยคับท่าน
                    คงนานอีกนานอะครับ คงจัดจอก่อน ส่วน G5 ก็ทิ้งไว้โล่งๆ ฮ๋าๆๆ

Comment

• ผมลองต่อ port VGA โลโก้บอร์ด กับตอน boot windows ขึ้นปกติ ก็เลยต่อไว้ 2 port เลยเวลาจะเข้า Bios ค่อยสลับมาเป็น VGA

แต่ผมสังเกตุดู Port VGA ให้สีสดกว่า HDMI มากๆครับ

Comment

• หลังจากที่ได้แอบอยู่ ***งๆอย่างห่วงๆ มองๆ อยู่นาน เมื่อวานก็ได้โอกาส ไปจัดมาแล้วครับ i2353Ph

รู้สึกถูกใจดีครับ ชอบเลยคิดว่าคุ้มค่ากับราคาดี

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ไม่ทราบว่าถ้าต้องการเช็คประกันของตัว if23 เนี่ย ต้องเข้าไปเช็คที่ไหนนะครับ
                          ว่าจะปล่อยมือ 2 ให้คนที่สนใจดีกว่า (เห็นราคายังดีอยู่ ^^)
                          หลังๆดูหนังต่อออกจอทีวีอย่างเดียวไม่ค่อยได้ใช้ตัวนี้เท่าไหร่ กะว่าถ้าใช้แค่ทำงานอย่างเดียว อยากกลับไปใช้จอเล็กๆ น่าจะอ่านหนังสือสบายตาดีกว่า

ปล. อายุปีนิดๆ สติกเกอร์ปิดตรงขอบจอยังไม่ได้แกะเลย สัก 4,xxx น่าจะปล่อยได้ไหมครับ

Comment

• ผมคิดว่าเรื่องเช็คประกัน น่าจะลองโทรถามศูนย์ได้นะครับ

Comment

• พันทิพ งามวงวาน มีร้านไหนขายบ้างครับ อยากได้ 23 นิ้ว สักตัว

Comment

• AOC IPS 23" มีรุ่นไหน หมุนจอได้ไหมครับ (landscape to portrait) ท่านใดพอทราบช่วยแนะนำทีครับ

Comment

Working...
                                X