Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>>>>>>>>>> AOC Club <<<<<<<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pop_eye View Post
    ทำยังไงล้มครับ ช่วยขยายความด้วยจะได้ระวังไว้ก่อนครับ
    ผมถอด ขาตั้งออก แล้ว เอาตัวจอตั้งไว้ และกำลังพยายาม ปรับองศา ครับ

เพราะว่าไม่ได้จับให้แน่น ตอนดึงให้ให้ข้อหมุนมันง้างออกมา จอมันล้มลงครับ แล้วไอ้ขาตั้งมันอยู่ด้านหน้าพอดี

ตอนไม่เปิด ดูปกติดีครับ แต่พอเปิดจอ ดูเท่านั้นแหละ เป็นรอยแตกของจอ LED เลย

** ใครใช้รุ่นนี้ต้องระวังให้มากๆ เพราะมันบางมาก โดนของแข็งแหลมๆ มีแตกแน่ครับ

Comment

• พอจะแนะนำจอ 20 นิ้วที่ปรับเป็นจอแบบกรอบรูปได้มั้ยคับ(แบบถอดขาตั้งออก เหลือแค่ค้ำไว้) ราคาด้วยก็ดีคับ และถ้าแนะนำร้านที่มีขาตั้งไว้เปลี่ยนไม่ให้มันล้มก็ดีนะคับ ^^
      Last edited by Undeadz; 13 Jan 2013, 22:53:32.

Comment

• ขอเข้าร่วมคลับด้วยคนครับ เพิ่งได้ AOC I2367FH จาก JIB สาขา BigC ภูเก็ต พนักงานทุกคนบริการดีมากเลย สั่งให้ผมมา 2 ตัว เผื่อมีปัญหา ตอนแรกที่ไปรับสินค้ากะว่าจะลองเทสทุกอย่างที่ร้านไม่ว่าจะเป็นเรื่องแสงรั่ว / Dead Pixel & Bright Pixel แต่พนักงานที่ร้านบอกทุกเสียงเลย บอกว่าไม่เป็นไร พี่สามารถนำกลับไปเช็คที่บ้านได้เลย สะดวกกว่า ไม่ต้องเสียเวลา ถ้ามีปัญหาเอาเข้ามาได้เลย แต่ต้องไม่เกิน 7 วัน เดี๋ยวเขาเปลี่ยนให้เลย เพราะสั่งมา spare อีก 1 ตัว ไม่ต้องรอสินค้า (สุดยอดเลยครับ) เอากลับมาบ้านก็ไม่รีรอรีบแกะเครื่องออกจากกล่อง งานประกอบก็ตามที่เขาเคย Review ไปแล้วสำหรับผมๆให้ 95% จัดอยู่ในขั้นใช้ได้ รูปลักษณ์ดูดี งานประกอบก็ตามประสาสินค้าแบรนด์ไต้หวัน (หรือเปล่า) ไม่ได้ขี้เหร่ และก็ไม่ดีสุดยอด วัสดุก็อยู่ในขั้นเกรดดี สำหรับตัวที่ผมได้มา เช็ค Dead Pixel & Bright Pixel ไม่มี 100% / แสงรั่ว ไม่มี 100% (ปรับความสว่างที่ 100% เลย) คุ้มมากครับ สำหรับผมกับราคานี้

แพ็คเกจดูสวยงามดี

วางบนโต๊ะทำงานผม

หน้าจอ Windows 8 ผ่าน HDMI สวยสดงดงามครับ

มาดูความพิเศษหน้าจอ IPS มุมด้านข้างกันบ้าง

มุมมองด้านบนครับ

Windows 8 ไม่สะใจ ขอเปลี่ยนระบบเป็น Mac OS X Mountain Lion 10.8.2 แจ่มสะใจ

ทดสอบ Backlight Beat / แสงรั่ว (กล้อง compact เปิดใช้งาน Flash) Clear 100%

ลองปิด Flash ของกล้อง compact ดูบ้าง ดูจากภาพอาจจะไม่ 100% (ไม่รู้กล้องหลอกหรือเปล่า) แต่ของจริงตาผมไม่หลอกแน่ 100% แสงไม่รั่วครับ ดำสนิท
        Last edited by stableman; 13 Jan 2013, 22:54:42.

Comment

• Originally posted by Mazzard View Post
          ผมถอด ขาตั้งออก แล้ว เอาตัวจอตั้งไว้ และกำลังพยายาม ปรับองศา ครับ

เพราะว่าไม่ได้จับให้แน่น ตอนดึงให้ให้ข้อหมุนมันง้างออกมา จอมันล้มลงครับ แล้วไอ้ขาตั้งมันอยู่ด้านหน้าพอดี

ตอนไม่เปิด ดูปกติดีครับ แต่พอเปิดจอ ดูเท่านั้นแหละ เป็นรอยแตกของจอ LED เลย

** ใครใช้รุ่นนี้ต้องระวังให้มากๆ เพราะมันบางมาก โดนของแข็งแหลมๆ มีแตกแน่ครับ
          ขอบคุณครับ ที่ช่วยขยายความให้ ตอนแรกผมก็วางแบบกรอบรูป แต่กลัวล้ม เพราะผมวางมือถือกับแทปเลต บนชั้นเหนือจอต้องหยิบบ่อย เลยใส่ขาตั้งใช้อยู่ตอนนี้

Comment

• Originally posted by stableman View Post
            ขอเข้าร่วมคลับด้วยคนครับ เพิ่งได้ AOC I2367FH จาก JIB สาขา BigC ภูเก็ต พนักงานทุกคนบริการดีมากเลย สั่งให้ผมมา 2 ตัว เผื่อมีปัญหา ตอนแรกที่ไปรับสินค้ากะว่าจะลองเทสทุกอย่างที่ร้านไม่ว่าจะเป็นเรื่องแสงรั่ว / Dead Pixel & Bright Pixel แต่พนักงานที่ร้านบอกทุกเสียงเลย บอกว่าไม่เป็นไร พี่สามารถนำกลับไปเช็คที่บ้านได้เลย สะดวกกว่า ไม่ต้องเสียเวลา ถ้ามีปัญหาเอาเข้ามาได้เลย แต่ต้องไม่เกิน 7 วัน เดี๋ยวเขาเปลี่ยนให้เลย เพราะสั่งมา spare อีก 1 ตัว ไม่ต้องรอสินค้า (สุดยอดเลยครับ) เอากลับมาบ้านก็ไม่รีรอรีบแกะเครื่องออกจากกล่อง งานประกอบก็ตามที่เขาเคย Review ไปแล้วสำหรับผมๆให้ 95% จัดอยู่ในขั้นใช้ได้ รูปลักษณ์ดูดี งานประกอบก็ตามประสาสินค้าแบรนด์ไต้หวัน (หรือเปล่า) ไม่ได้ขี้เหร่ และก็ไม่ดีสุดยอด วัสดุก็อยู่ในขั้นเกรดดี สำหรับตัวที่ผมได้มา เช็ค Dead Pixel & Bright Pixel ไม่มี 100% / แสงรั่ว ไม่มี 100% (ปรับความสว่างที่ 100% เลย) คุ้มมากครับ สำหรับผมกับราคานี้

หน้าจอ Windows 8 ผ่าน HDMI สวยสดงดงามครับ

มาดูความพิเศษหน้าจอ IPS มุมด้านข้างกันบ้าง

Windows 8 ไม่สะใจ ขอเปลี่ยนระบบเป็น Mac OS X Mountain Lion 10.8.2 แจ่มสะใจ

ทดสอบ Backlight Beat / แสงรั่ว (กล้อง compact เปิดใช้งาน Flash) Clear 100%

ลองปิด Flash ของกล้อง compact ดูบ้าง ดูจากภาพอาจจะไม่ 100% (ไม่รู้กล้องหลอกหรือเปล่า) แต่ของจริงตาผมไม่หลอกแน่ 100% แสงไม่รั่วครับ ดำสนิท
            งามมากครับ ของผมก็ไม่มีแสงรั่วครับ เดธ ไบร์ก็ไม่มี ผมซื้อ JIB ขายส่ง แต่ได้เทสที่ร้าน เค้าพาเดินไปลอง สาขาอื่นๆในพันทิพให้ บริการดีมากครับ

แก้ไข ลืมถามครับ โต๊ะขาวยาวๆแบบนี้ ความยาวโต๊ะเท่าไหร่ และราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by neda View Post
              ของ27นิ้ว aoc จะมีเข้า adviceไหมครับ
              อันนี้ไม่สามารถตอบได้ ถ้ามีก็อาจจะอีกหลายเดือนเลยครับ

Comment

• Originally posted by b785462 View Post
                I2757FH

Widescreen (16:9) ป่าวครับ

ถ้าใช่...ผมจะรอดูช่วงเดือนที่ท่านบอกอยากได้ 21:9 มากกว่า

จัดใหญ่ๆใช้เล่นเกมส์ ดูหนัง ดูดีกว่า ^^

ปล.มาแน่อ่ะป่าว +55

ตอนนี้ยังไม่สามารถตอบได้ว่า 29" จะมาแน่รึเปล่าครับ
                แต่ถ้ามาราคาอยู่ที่ประมาณ 15,000 ไม่น่าเกิน
                แล้วจะแจ้งอีกครั้งครับ

Comment

• Originally posted by The_Bankz View Post
                  ตัว 27 นิ้ว ราคาจะอยุ่ประมาณเท่าไหร่ครับ
                  ไม่เกิน 8,500 ครับ

Comment

• Originally posted by Undeadz View Post
                    พอจะแนะนำจอ 20 นิ้วที่ปรับเป็นจอแบบกรอบรูปได้มั้ยคับ(แบบถอดขาตั้งออก เหลือแค่ค้ำไว้) ราคาด้วยก็ดีคับ และถ้าแนะนำร้านที่มีขาตั้งไว้เปลี่ยนไม่ให้มันล้มก็ดีนะคับ ^^
                    AOCเคยมีขาย20"แบบกรอบรูปครับ แต่ตอนนี้ตกรุ่นไปแล้วครับ

Comment

• Originally posted by pop_eye View Post
                      งามมากครับ ของผมก็ไม่มีแสงรั่วครับ เดธ ไบร์ก็ไม่มี ผมซื้อ JIB ขายส่ง แต่ได้เทสที่ร้าน เค้าพาเดินไปลอง สาขาอื่นๆในพันทิพให้ บริการดีมากครับ

แก้ไข ลืมถามครับ โต๊ะขาวยาวๆแบบนี้ ความยาวโต๊ะเท่าไหร่ และราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ
                      โต๊ะยาว 1.2 เมตรครับ ราคาจำหน่ายที่ Homework ภูเก็ต 990 บาท ครับ

Comment

• Originally posted by stableman View Post
                        ขอเข้าร่วมคลับด้วยคนครับ เพิ่งได้ AOC I2367FH จาก JIB สาขา BigC ภูเก็ต พนักงานทุกคนบริการดีมากเลย สั่งให้ผมมา 2 ตัว เผื่อมีปัญหา ตอนแรกที่ไปรับสินค้ากะว่าจะลองเทสทุกอย่างที่ร้านไม่ว่าจะเป็นเรื่องแสงรั่ว / Dead Pixel & Bright Pixel แต่พนักงานที่ร้านบอกทุกเสียงเลย บอกว่าไม่เป็นไร พี่สามารถนำกลับไปเช็คที่บ้านได้เลย สะดวกกว่า ไม่ต้องเสียเวลา ถ้ามีปัญหาเอาเข้ามาได้เลย แต่ต้องไม่เกิน 7 วัน เดี๋ยวเขาเปลี่ยนให้เลย เพราะสั่งมา spare อีก 1 ตัว ไม่ต้องรอสินค้า (สุดยอดเลยครับ) เอากลับมาบ้านก็ไม่รีรอรีบแกะเครื่องออกจากกล่อง งานประกอบก็ตามที่เขาเคย Review ไปแล้วสำหรับผมๆให้ 95% จัดอยู่ในขั้นใช้ได้ รูปลักษณ์ดูดี งานประกอบก็ตามประสาสินค้าแบรนด์ไต้หวัน (หรือเปล่า) ไม่ได้ขี้เหร่ และก็ไม่ดีสุดยอด วัสดุก็อยู่ในขั้นเกรดดี สำหรับตัวที่ผมได้มา เช็ค Dead Pixel & Bright Pixel ไม่มี 100% / แสงรั่ว ไม่มี 100% (ปรับความสว่างที่ 100% เลย) คุ้มมากครับ สำหรับผมกับราคานี้

สวยงามมากครับ ลง Mac OSX ด้วยเหรอ พอดีผมสนใจจะประกอบเครื่ิองใหม่ รบกวนขอทราบสเปกเครื่องพอจะได้มั้ยครับ

Comment

• ชอบคลับนี้มากเลย ที่สมาชิกช่วยกันรีวิวเพื่อให้คนอื่นๆใด้ใช้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจ

Comment

• รบกวนสอบถามครับ
                            ผมใช้ aoc รุ่น i2757fh ต่อ สาย MHL จากช่อง HDMI/MHL ของจอเข้า samsung S3 ภาพไม่ขึ้นเลยครับ
                            ไม่ทราบว่าเป็นเพราะว่าเครื่องนี้ไม่รองรับกับ S3 รึปล่าวครับ

Comment

• Originally posted by dr.cyber View Post
                              สวยงามมากครับ ลง Mac OSX ด้วยเหรอ พอดีผมสนใจจะประกอบเครื่ิองใหม่ รบกวนขอทราบสเปกเครื่องพอจะได้มั้ยครับ
                              อ้าว!!! มีคนสนใจลง Mac OS X ด้วยหรือครับนี่ ได้เลยครับ ยินดีให้คำปรึกษา นี่เป็น System ผม
                              CPU: Intel Core i7 3770
                              MB: Gigabyte Z77x-D3H
                              Ram: Corsair 8 GB (4x2)
                              HDD: 750 GB Seagate SataII 7200 rpm
                              VGA: Gigabyte GTX660Ti OC Edition 2 GB
                              Power: XFX 850 Watt 80plus Full Wire
                              Case: Lian Li (Black Edition) PC-7HX
                              Monitor: AOC i2376FH 23" (ขอเก็บเงินสัก 2-3 เดือน ค่อยเปลี่ยนเป็น 27")

Comment

• 27 ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง

Comment

Working...
                                X