Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ IPS AOC iF23 ในคาคา 4360 รับประกัน3ปีนี้นะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

IPS vs TN+Film

ซ้าย จอ IPS....... ขวาTN+Film

http://www.aocmonitor-anz.com/review_award.php

ได้คะแนนชนะ dell หรือนี้
    Last edited by speed99; 23 Nov 2010, 20:37:32.

Comment

^
      ^
      ^
      ถ้าวัดกันที่ราคา AOC คงกินจริงๆ แต่ review บอกรายละเอียดแค่นั้น ไม่บอกพวก ความถูกต้องสี ,blacklight bleed ,inputlag ,รายละเอียดภาพ เงา,ทดสอบ response time

เลยไม่รู้ว่ามันจะดีกว่าแค่ไหน น่าจะ review ละเอียดแบบนี้เลยนะ

ของ DEll U2311H

http://www.tftcentral.co.uk/reviews/dell_u2311h.htm

http://www.flatpanelshd.com/review.p...&id=1275291737
      Last edited by aonestudio; 23 Nov 2010, 21:37:10.

Comment

มีขนาด 18.5 ไหมครับราคาเท่าไร

Comment

ถ้าออกแบบสวยกว่านี้ คงซื้อรุ่นนี้ไปแล้ว -*-

Comment

ตอนแรกลังเลระหว่าง B2331 กับ 2333 แล้วก็ IF 23 พอตัดสินใจได้ว่าจะเอา IF 23 ดันไม่มีของขายแล้วซะงั้น

Comment

^
              ^
              ^
              เอา AOC LED 2440Vw แทนสิครับราคาตอนนี้ 5390 เองนะที่ JIB

Comment

ต่อดูหนังกับเครื่องเล่น Playon HD แจ่มดีครับ ใช้แทน LCD TV จอใหญ่ๆได้สบายแถมราคาถูกกว่ามาก ก่อนซื้อก็ดูอยู่นานครับเพราะซื้อในงานคอมมาท ไปวันแรกไม่ค่อยมีคนสนใจเท่าไหร่เลยครับเห็นมีขายที่ร้าน JIB ร้านเดียวเองแถมติดราคาตั้ง 46XX กว่าแน่ะ ก็ต่อรองราคาอยู่นานครับผมบอกว่าดูในเวป JIB แค่ 4490 บาทเอง เซลเลยยอมลดให้เหลือ 4490 บาทแถมคูปองโลตัสด้วย 100บาท เท่ากับราคาซื้อแค่ 4390 บาทเท่านั้นครับ เนื้องานดูภายนอกไม่ค่อยเนียนเท่า LG,SS เท่าใหร่ แต่ก็ OK ครับกับราคาและขนาดที่ใหญ่กว่ายี่ห้ออื่นในระดับราคาเดียวกัน ตอนตัดสินใจซื้อก็พอดีมีพนักงานของ AOC มาโปรโมทด้วยบอกว่าราคานี้อาจจะอยู่ได้ไม่นานเพราะเพิ่งเริ่มทำตลาด ต่อไปอาจจะแพงขึ้นเทียบเท่ากับยี่ห้ออื่นที่มีขายทั่วไป ผมได้ยินเลยตัดสินใจซื้อเลยครับ เพราะใจจริงก็ต้งใจจะไปซื้อแต่แรกอยู่แล้ว ก็อ่านข้อความจากเพื่อนๆที่โพสในกระทู้นี้แหล่ะครับเห็นบอกว่าดี คุ้มค่าก็เลยลองหามาใช้ดู ก็ไม่ผิดหวังครับใช้ดีไม่มีปัญหาอะไร ส่วนใหญ่จะดูหนังมากกว่าไม่ค่อยได้ต่อคอมเท่าใหร่ และตอนนี้ก็ขายจอ BenQ ไปเรียบร้อยแล้วครับ ใช้ตัวนี้สารพัตรประโยชย์จริงๆ

Comment

ตอนนี้ 21.5 นิ้วรุ่นใหม่มาก็ชักจะเริ่ม ๆ แพงนิด ๆ แล้วครับ แต่เทียบกับยี่ห้ออื่นแล้วก็ยังถูกอยู่ดี

Comment

ต้องกล่องนี้เท่านั้น

ของแถมภายในกล่อง

ใกล้ๆ

จัดมาแล้วครับ ร้าย jib 4490 วันนี้ แจ่มจริงๆ

Comment

• วางขายแล้วครับใหม่ล่าสุด LED 21.5'' AOC (E2243EW) • 5ms • 250 cd/m • DCR : 50M:1 3 ปี 4,990 •
                      Last edited by speed99; 1 Dec 2010, 17:26:54.

Comment

• Comment

• -ขอถามหน่อยนะครับ

คือผม กะซื้อคอม หลังปีใหม่(รอสะพานแสนดี มา)
                          แต่ จอaoc if23 มันจะมีขายถึงตอนนั้นไหมครับ

จะซื้อมาก่อน กะได้แต่กองไว้ เพราะผมไม่มีpc
                          มีแต่ โน้ตบุทเก่าๆ อันนึง(เปิดไฟล์mkv 720pยังกระตุก)

จะรอต่อไปดี หรือ รอถึงตอนนั้นน่ามี รุ่นใหม่ที่ดีกว่านี้ออกมา
                          (กลัวของหมด เหมือนกัน)

ปล.เห็นว่าร่นนี้ไม่มีhdmi dvi แล้วภาพ จะคมชัดสู้้hdmiได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by genocide09 View Post
                            -ขอถามหน่อยนะครับ

คือผม กะซื้อคอม หลังปีใหม่(รอสะพานแสนดี มา)
                            แต่ จอaoc if23 มันจะมีขายถึงตอนนั้นไหมครับ

จะซื้อมาก่อน กะได้แต่กองไว้ เพราะผมไม่มีpc
                            มีแต่ โน้ตบุทเก่าๆ อันนึง(เปิดไฟล์mkv 720pยังกระตุก)

จะรอต่อไปดี หรือ รอถึงตอนนั้นน่ามี รุ่นใหม่ที่ดีกว่านี้ออกมา

ปล.เห็นว่าร่นนี้ไม่มีhdmi dvi แล้วภาพ จะคมชัดสู้้hdmiได้ไหมครับ
                            รุ่นนี้น่าจะยังอยู่อีกนานนะ ยิ่งขายดีอยู่ด้วย
                            hdmi = dvi+เสียง นี้คือคำตอบสุดท้าย ...

Comment

• Originally posted by genocide09 View Post
                              -ขอถามหน่อยนะครับ

มีนะครับช่องนี้ dvi -digtal
                              hdmi - digtal

ไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ
                              ของมีนะครับผมซื้อมาแล้ว แต่รีบๆซื้อใว้ก็ดีครับ
                              Last edited by speed99; 1 Dec 2010, 22:57:19.

Comment

• ขอบคุณครับ

ตอนแรกนึกว่าไม่มีทั้งdvi น่ะครับ

Comment

Working...
                                X