Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ dell เคลมที่ใหนครับ

Comment

• Dell สาย Hz ครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

• Originally posted by OKR10969 View Post
        มีใครใช้ s2716dg มั่งครับเป็นไงมั่ง ปัญหาเรื่อง ghosting ยังมีอยู่ไหมครับ พอดีสนใจ
        ผมใช้มาทั้ง 2 ตัว 24 กับ 27 นิ้ว
        ตัว 24 จะมีน้อยกว่าครับ ตอนนี้ขายทิ้งไปละ ไปซื้อ 24นิ้ว แบบ 1080 มาไม่เป็นเลย ทั้ง Benq 2411 กับ asus mg248q แต่ตอนนี้ก็ไม่ค่อยเล่นเกมว่าจะขายหมดกลับไปซบ 2417

Originally posted by cesce View Post
        Dell สาย Hz ครับ
        [ATTACH]3994948[/ATTACH]

Sent from my iPhone using Tapatalk
        เอเลี่ยนตัวนี้มันน่าจริงๆ

Comment

• เอเลี่ยนตัวนี้มันน่าจริงๆ

จอ Hz สูงๆ นี่มันเนียนจริง ใช้การ์ดตัวเดียวกัน แต่ภาพคนละอารมณ์เลย

Comment

• ขออณุญาติสอบถามครับ พอดีจะซ์้อจอใหม่เล็ง Dell ไว้ครับไป JIB มาที่ร้านเขามีตัวนี้ครับ DELL 23" IPS P2317H กับ DELL 24" IPS U2414H พี่ๆในกลุ่มคิดว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ เน้นดูหนัง , Youtube , เปิดภาพ ขอบคุณครับ

Comment

• เพื่อความบันเทิง ใหญ่กว่าได้เปรียบคับ

Comment

• Originally posted by underground1 View Post
                เพื่อความบันเทิง ใหญ่กว่าได้เปรียบคับ
                2 ตัวนี้เป็นจอด้านรึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by zoomer9 View Post
                  ขออณุญาติสอบถามครับ พอดีจะซ์้อจอใหม่เล็ง Dell ไว้ครับไป JIB มาที่ร้านเขามีตัวนี้ครับ DELL 23" IPS P2317H กับ DELL 24" IPS U2414H พี่ๆในกลุ่มคิดว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ เน้นดูหนัง , Youtube , เปิดภาพ ขอบคุณครับ
                  u2414 ครับ ดีกว่าคุ้มกว่าหาตัวประกัน 5ปี เผลอมีปัญหาเคลมได้ 2417 ด้วย

Originally posted by zoomer9 View Post
                  2 ตัวนี้เป็นจอด้านรึเปล่าครับ
                  ด้านครับ

Comment

• Originally posted by tumtumllll View Post
                    u2414 ครับ ดีกว่าคุ้มกว่าหาตัวประกัน 5ปี เผลอมีปัญหาเคลมได้ 2417 ด้วย

ด้านครับ
                    ขอบคุณมากครับพี่ และถ้าเป็นตัว 2417 มันต่างกับตัว 2414 มากไหมครับ ราคาต่างกันพอสมควร
                    Last edited by zoomer9; 3 Oct 2017, 14:06:28.

Comment

• สวัสดีครับ ผมใช้จอรุ่น P2314H แต่ทว่าทิ้งกล่องของมันไปแล้ว

ถ้าอยากจะเคลม มันเอา serial ด้านหลังจอไปเช็คประกันได้โดยไม่มีกล่องหรือไม่ครับ

Comment

• Originally posted by Ma(praw) View Post
                        สวัสดีครับ ผมใช้จอรุ่น P2314H แต่ทว่าทิ้งกล่องของมันไปแล้ว

ถ้าอยากจะเคลม มันเอา serial ด้านหลังจอไปเช็คประกันได้โดยไม่มีกล่องหรือไม่ครับ
                        ได้จ้า

Comment

• กำลังอยากได้ AC511 soundbar ของ Dell น่ะครับ

ผมเจอร้านที่ขาย 790 บาท + 100 EMS

อันนี้คือถูกสุดแล้วหรือเปล่าครับ มีใครมีร้านถูกกว่านี้แนะนำมั้ยครับ
                          จริงๆมือสองก็ได้นะครับ มีแหล่งอื่นนอกจาก OCZ มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Ma(praw) View Post
                            กำลังอยากได้ AC511 soundbar ของ Dell น่ะครับ

ผมเจอร้านที่ขาย 790 บาท + 100 EMS

อันนี้คือถูกสุดแล้วหรือเปล่าครับ มีใครมีร้านถูกกว่านี้แนะนำมั้ยครับ
                            จริงๆมือสองก็ได้นะครับ มีแหล่งอื่นนอกจาก OCZ มั้ยครับ ขอบคุณครับ
                            ราคานี้ไม่แพงนะครับถ้าเป็นมือ 1 ผมซื้อมาเป็นพันเลยในนี้ ใช้อยู่เสียงโอเคครับ

Comment

• http://gpu.userbenchmark.com/Compare...070/2577vs3609

พึ่งสั่ง1070ไป แบบนี้ผมต้องเปลี่ยนจอไหมครับ dell UP2716D ผมมันแค่ 60hz แบบนี้ถึงการ์ดจอโหดมันก็จะมองไม่ค่อยเห็นผลปะครับ

Comment

• Originally posted by bomac119 View Post
                                http://gpu.userbenchmark.com/Compare...070/2577vs3609

พึ่งสั่ง1070ไป แบบนี้ผมต้องเปลี่ยนจอไหมครับ dell UP2716D ผมมันแค่ 60hz แบบนี้ถึงการ์ดจอโหดมันก็จะมองไม่ค่อยเห็นผลปะครับ
                                ถ้ามีเงินแล้วอยากเปลี่ยนค่อยว่ากันครับ ของเดิมมันก็ใช้ได้ ถึงจะเป็น 60 Hz ก็ไม่ได้บ่งบอกว่ามันจะไม่สมน้ำสมเนื้อกับการ์ดจอแรงๆนี่ครับ

Comment

Working...
                                X