Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังเล็ง U2417H อยู่ ดีมั้ยครับ

แล้วเรื่องประกันของเดล เป็นยังไง หมายถึงถ้าซื้อมาไม่นานแล้วเจอ เดท ไบร์ท เขาจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยมั้ย (ไม่ใช่ตัววนซ่อมอะ) เคยได้ยินว่า ภายใน1เดือนจะได้ของใหม่ เกิน1เดือนได้ของวนซ่อมหรอครับ หรือยังไง แล้วต้องใช้หลักฐานอะไรมั้ย บางทีก็มีคนบอกดู sn ข้างกล่อง บางคนก็บอกต้องใช้ใบเสร็จ ไม่งั้นเขาจะดูประกันจากวันผลิตซึ่งมันนานกว่าวันที่เราซื้อ

เอามาดูวิดีโอ+เล่นเกม เล่นเนต ขอบคุณครับ

Comment

• Dell U2414H Rev.A03 เช็คประกันจากไหนได้ครับ

Comment

• Originally posted by Doemenbrau View Post
        รบกวนสอบถามเพื่อนผู้รู้ทั้งหลายครับ ซื้อ u2414H มาใช้ แต่ปรับยังไงก็ไม่เต็มจอเหลือข้างละครึ่งนิ้วได้ ใช้ win10
        หาข้อมูลเรื่องวิธีการปรับทำตามก็ยังไม่ได้ ไม่แน่ใจเกี่ยวกับการ์ดจอเก่าไปหรือเปล่า สเปคเครื่องประมาณนี้เลยครับ [ATTACH=CONFIG]3704174[/ATTACH]
        มันได้แค่นั้นแหละครับ

Comment

• Originally posted by Doemenbrau View Post
          รบกวนสอบถามเพื่อนผู้รู้ทั้งหลายครับ ซื้อ u2414H มาใช้ แต่ปรับยังไงก็ไม่เต็มจอเหลือข้างละครึ่งนิ้วได้ ใช้ win10
          หาข้อมูลเรื่องวิธีการปรับทำตามก็ยังไม่ได้ ไม่แน่ใจเกี่ยวกับการ์ดจอเก่าไปหรือเปล่า สเปคเครื่องประมาณนี้เลยครับ [ATTACH=CONFIG]3704174[/ATTACH]
          ต่อผ่าน HDMI ป่าวครับ?? ลอง check overscan ใน catalyst control center ดูยังครับ ลองปรับ scale ดู?

HD4200 ที่บ้านผมนี่ เพิ่งยกจอเก่า U2412M(1920*1200) เอาไปต่ออยู่ แต่ผ่าน port DVI ไม่เหลือขอบนะ :3 (เพราะมันไม่ต้องปรับ overscan)

Comment

• ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ความเห็น เช็คทุกอย่างแล้วเป็นที่คอมครับ ใช้ win10 ไม่ไหว เปลี่ยนมาเป็น win7 เต็มจอปกติแล้วครับ

Comment

• ใช้ Dell u2414 แล้วจอ กระพริบๆ อะครับ มันน่ารำคาญ แก้ไขไงครับ

Comment

• https://youtu.be/ROzHgnWEUTE แบบนี้ ครับ

Comment

• Originally posted by washington View Post
                  https://youtu.be/ROzHgnWEUTE แบบนี้ ครับ
                  ลองแจ้งเคลมกับทาง DELL โดยแนบลิงค์ youtube ตัวนี้ให้เขาดูครับ

ได้ลองเช็คโดยการสลับการ์ดจอหรือยังครับ????????? ถ้าไม่มี ลองเปิดไว้เฉยๆ (ไม่เสียบคอม) มันจะกระพริบไหมเอ่ย

Comment

• ออนบอร์ด ก็ เป็น ใส่ การ์ด ก็เป็นครับ เดี๋ยวจะ ลอง เปลื่ยนสาย hdmi ดู อันนี้ผม ยืมภาพ เขามา ของผมก็ อาการเเบบนี้ แต่ไม่หนักขนาดนี้ ของผม นานๆ จะเป็น

Comment

• อาการแบบนี้แจ้งเคลมได้เลยครับ รอเดลเอาตัวใหม่มาเปลี่ยนให้ถึงบ้าน

*** เบอร์ตรง DELL On-Site Service ***

02-670-7200 กด 2 เลือกภาษาไทย ตามด้วยกด 1 แล้วกดหมายเลข 213 3415

Comment

• เคลมได้ตัวใหม่ จริงหรอครับ แล้วตัวที่เราจะ เคลม เก็บลงกล่อง รึ ทาง dell เขาจะ เทสก่อนครับ

Comment

• ใหม่ในที่นี้คือตัววนซ่อมแหละครับ (ใหม่เราเก่าคนอื่น) ต้องโชคดีจริงๆถึงได้ตัวใหม่แบบไม่แกะกล่อง

ยกเว้นเสียใน 1 เดือนแรก จะได้ของใหม่ 100%

เก็บลงกล่องรอเลยครับ จะมีขนส่ง(DHL)มารับจอเก่ากลับไปโดยไม่เทสอะไรเลย

Comment

• สวัสดีครับ ผมทำจอ DELL U2414H แตก รบกวนพี่ๆสมาชิกช่วยแนะนำร้านหรือวิธีจะซ่อมที่ครับ

Comment

• สมาชิกใหม่

ขอเข้าคลับด้วยคนครับเพิ่งถอยมาใหม่ dell up3216q ครับ20170119_105032.jpg

Comment

• U2417H ของใหม่พึ่งมาสนใจสอบถามได้นะครับผม
                                https://www.facebook.com/chitpongz

Comment

Working...
                                X