Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by fonghaem View Post
    ท่านได้มา ในราคาเท่าไหร่ ประกันกี่ปี
    โทรสั่งกับ Dell ราคา 7300 มีทอนครับ ประกัน 5 ปี

Comment

• Dell ตัวทอป พวก U2711 กับพวกรองทอปอย่าง U2412M
      ต้องงานแบบไหนถึงจะเลือกใช้ตัวทอปหรือครับ

ปกติผมแต่งถ่ายเล่นๆ รับงานบ้าง แต่ไม่ได้จริงจัง
      เอาตัวไหนดีครับ

ปล.ใจจริงอยากได้ 27 นิ้วมาก

Comment

• Originally posted by CMS View Post
        Dell ตัวทอป พวก U2711 กับพวกรองทอปอย่าง U2412M
        ต้องงานแบบไหนถึงจะเลือกใช้ตัวทอปหรือครับ

ปกติผมแต่งถ่ายเล่นๆ รับงานบ้าง แต่ไม่ได้จริงจัง
        เอาตัวไหนดีครับ

ปล.ใจจริงอยากได้ 27 นิ้วมาก
        จริงๆถ้าไม่ได้ซีเรียสเรื่องงบก็เชียร์ 27 ครับ ตัวเดียวจบเลย
        เพราะจะขึ้นไป 30 นี่ราคาก็สูงกว่าเกือบเท่าตัวเลย

รุ่นรองกับรุ่นท้อป ถ้าจุดที่ดูว่าจะเลือกรุ่นไหน
        ต้องถามว่าซีเรียสกับงานพิมพ์ไหม ต้องการขนาดว่าพิมพ์ออกมาสีต้องตรงเลยรึป่าว

ประมาณนี้ครับ
        ถ้าซีเรียสว่าต้องเป๊ะๆกับงานพิมพ์ก็ u2711 u2410
        ถ้าเอาแค่ดูงานพิมพ์เทียบกับในจอแล้วใกล้เคียง ก็ u2412 u2312 ก็พอใช้ได้ครับ

Comment

• u2312 ของเข้ามาแล้วนะครับ

ท่านไหนสนใจดต่อมาได้นะครับ

จ่ายสดรับของได้เลย ประกัน 5 ปีครับ

Comment

• U2312HM เล่นเกมส์ ดูหนัง สวยงามไหมครับ มันจะมีปัญหาเรื่องResponse Time เยอะไปหรือไม่ครับ

Comment

• พี่ครับ มีตัวหูฟังไร้สายไหมครับ ถ้ามีราคาเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

Comment

• เนื่องจากผมได้ซื้อ U2711 มานานแล้ว กับพี่ต้นนี่แหละครับ ทีนี้เลยมา Share ประสบการณ์เพิ่มครับ คืออย่างนึงที่อยากจะบอกคือ จอมันเป็น Anti-Glare ครับ จอด้านว่างั้นเถอะ แล้วสีของ U2711 นี่มันจะเข้มมาก Contrass สูงมาก สวยงามมากๆ แต่อย่างว่า Anti-Glare มันมาพร้อมกับ Rainbow Effect ครับ ซึ่งจะทำให้เรามองจอที่สีพื้นเยอะๆ เช่นสีขาวพื้นหลังทั้งหมด สีเขียวพื้นหลังทั้งหมด มันจะเป็นรุ้งๆ ถ้านึกไม่ออกลองดูที่จอโทรศัพท์มือถือที่ติดฟิล์มด้านแบบคุณภาพไม่ค่อยดีดูครับ(ไม่รู้ว่าฟิล์มด้านรุ่นดีๆจะมีมั๊ยไม่เคยลอง) จะเห็นว่าเป็นรุ้งๆเลย เม็ดสีเล็กๆเต็มไปหมด

ทีนี้ผมใช้ไปใช้มาเลยมีปัญหากับมัน เพราะมันทำให้อ่านข้อความแล้วเป็นจุดๆ มองพื้นกว้างๆแล้วเป็นจุดสีรุ้งๆเต็มไปหมด (บอกตามตรง ผมค่อนข้างเรื่องมากเรื่องจอครับ อย่าว่านะ 55 ^.^) เลยคิดได้ว่าถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยน Film เคลือบหน้าจอครับ ให้มันเป็น Gloss ซะที ซึ่งถ้าใครมีปัญหากับเงาแล้วก็อย่าเปลี่ยนเลยครับ แต่จริงๆเงามันแทบจะไม่มีเลยนะ iPhone ผมฟิล์ม SGP ใส เงาก็ไม่มีเพราะ Contras มันสูง เลยคิดว่าจอก็เอา Glossy ด้วยละกัน

เลยจะมาถามอ่ะครับ ว่าใครเคยทำหรือเคยแก้ปัญหานี้มั๊ยครับ ผมก็ค่อยๆหาข้อมูลอยู่ ใครเคยทำแล้วมาบอกหน่อยเน้อว่าโอเคป่าว

ใครที่จะลองเปลี่ยนก็ทำตามนี้เลยครับ แล้วมาแชร์ประสบการณ์กัน ^^ ภาพสวยขึ้นแน่นอน แต่ที่แน่กว่าคือ ประกันขาด 555+(แต่ก็ไม่แน่นะ ถ้าทำดีๆแล้วหาฟิล์มด้านมาเปลี่ยนตอนก่อนเคลม)

http://www.youtube.com/watch?v=6AbHAzrVKdo&feature=plcp
                http://www.overclock.net/t/908334/glossy-u2711-mod
                http://forums.overclockers.com.au/sh...d.php?t=878149

Comment

• ขอรบกวนใครใช้ 2711 แล้วครึ่งจอ ถ้าเป็นสีขาวน่ะครับ ครึ่งหนึ่งจะออกเหลืองๆ อีกครึ่งจะขาวปกติบ้างครับ
                  เริ่มดีแล้วครับ วอร์มจอนานหน่อย จะได้ครับ
                  Last edited by Ikaris; 13 May 2012, 07:08:32.

Comment

• ผมไม่เป็นนะ ครึ่งเหลืองครึ่งขาวอ่ะครับ แต่ผมมีปัญหากับ Anti-glare ที่มันติดมากับจอนี่แหละ หรือคนอื่นไม่เป็น ??

Comment

• Originally posted by schecter View Post
                      U2312HM เล่นเกมส์ ดูหนัง สวยงามไหมครับ มันจะมีปัญหาเรื่องResponse Time เยอะไปหรือไม่ครับ
                      ลองดูจากคอมเม้นหน้าก่อนๆก็ได้ครับ
                      คนที่เจอก็มีแต่น้อยมากครับ

Originally posted by meedkone View Post
                      พี่ครับ มีตัวหูฟังไร้สายไหมครับ ถ้ามีราคาเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
                      มีครับ
                      1ชิ้น 1000 ถ้วน
                      3ชิ้น 950 ครับ
                      ลอตนี้ลอตสุดท้ายละครับ มีอยู่อีกประมาณ 200 ชิ้นครับ
                      เดลเอามาจากสต้อกที่อินเดียมาให้กันเลยทีเดียวครับ

Originally posted by MizNyze View Post
                      เนื่องจากผมได้ซื้อ U2711 มานานแล้ว กับพี่ต้นนี่แหละครับ ทีนี้เลยมา Share ประสบการณ์เพิ่มครับ คืออย่างนึงที่อยากจะบอกคือ จอมันเป็น Anti-Glare ครับ จอด้านว่างั้นเถอะ แล้วสีของ U2711 นี่มันจะเข้มมาก Contrass สูงมาก สวยงามมากๆ แต่อย่างว่า Anti-Glare มันมาพร้อมกับ Rainbow Effect ครับ ซึ่งจะทำให้เรามองจอที่สีพื้นเยอะๆ เช่นสีขาวพื้นหลังทั้งหมด สีเขียวพื้นหลังทั้งหมด มันจะเป็นรุ้งๆ ถ้านึกไม่ออกลองดูที่จอโทรศัพท์มือถือที่ติดฟิล์มด้านแบบคุณภาพไม่ค่อยดีดูครับ(ไม่รู้ว่าฟิล์มด้านรุ่นดีๆจะมีมั๊ยไม่เคยลอง) จะเห็นว่าเป็นรุ้งๆเลย เม็ดสีเล็กๆเต็มไปหมด

ทีนี้ผมใช้ไปใช้มาเลยมีปัญหากับมัน เพราะมันทำให้อ่านข้อความแล้วเป็นจุดๆ มองพื้นกว้างๆแล้วเป็นจุดสีรุ้งๆเต็มไปหมด (บอกตามตรง ผมค่อนข้างเรื่องมากเรื่องจอครับ อย่าว่านะ 55 ^.^) เลยคิดได้ว่าถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยน Film เคลือบหน้าจอครับ ให้มันเป็น Gloss ซะที ซึ่งถ้าใครมีปัญหากับเงาแล้วก็อย่าเปลี่ยนเลยครับ แต่จริงๆเงามันแทบจะไม่มีเลยนะ iPhone ผมฟิล์ม SGP ใส เงาก็ไม่มีเพราะ Contras มันสูง เลยคิดว่าจอก็เอา Glossy ด้วยละกัน

เลยจะมาถามอ่ะครับ ว่าใครเคยทำหรือเคยแก้ปัญหานี้มั๊ยครับ ผมก็ค่อยๆหาข้อมูลอยู่ ใครเคยทำแล้วมาบอกหน่อยเน้อว่าโอเคป่าว

ใครที่จะลองเปลี่ยนก็ทำตามนี้เลยครับ แล้วมาแชร์ประสบการณ์กัน ^^ ภาพสวยขึ้นแน่นอน แต่ที่แน่กว่าคือ ประกันขาด 555+(แต่ก็ไม่แน่นะ ถ้าทำดีๆแล้วหาฟิล์มด้านมาเปลี่ยนตอนก่อนเคลม)

http://www.youtube.com/watch?v=6AbHAzrVKdo&feature=plcp
                      http://www.overclock.net/t/908334/glossy-u2711-mod
                      http://forums.overclockers.com.au/sh...d.php?t=878149
                      ความรู้ใหม่ว่าเปลี่ยนได้ แต่มันจะคุ้มหรอครับ? เกิดใช้ๆไปละเสียนี่ 0 เลยนะครับ
                      ถ้าจำไม่ผิดเหมือนจะเคยเคลมแล้วรึป่าวนะครับ

Originally posted by Ikaris View Post
                      ขอรบกวนใครใช้ 2711 แล้วครึ่งจอ ถ้าเป็นสีขาวน่ะครับ ครึ่งหนึ่งจะออกเหลืองๆ อีกครึ่งจะขาวปกติบ้างครับ
                      เริ่มดีแล้วครับ วอร์มจอนานหน่อย จะได้ครับ
                      ผมว่าผิดปกตินะครับ เคลมดีกว่าไหม?

Comment

• [QUOTE=tont_kub;41052159
                        มีครับ
                        1ชิ้น 1000 ถ้วน
                        3ชิ้น 950 ครับ
                        ลอตนี้ลอตสุดท้ายละครับ มีอยู่อีกประมาณ 200 ชิ้นครับ
                        เดลเอามาจากสต้อกที่อินเดียมาให้กันเลยทีเดียวครับ

[/QUOTE]

มีประกันศูนย์ไหมครับ แล้วชาร์จครั้งนึงอยู่ได้กี่ชั่วโมงครับ

Comment

• U2312HM IPS ของ DELL มีแสงรั่วกันมั่งมั้ยครับ ผมละกลัวของ LG เลย 4ตัวรั่วทุกตัว
                          ถามคนที่ใช้ DELL รุ้นนี้หน่อยครับ ปิดไฟล่ะสตั้นกันเลยทีเดียว

Comment

• DELL UltraSharp 2208WFP (22") ผมใช้ตัวนี้อยุ่ซื้อมา 2900 ครับมือสองน่ะครับ สวยดีครับชอบมากเลย

Comment

• Originally posted by araiwaniee View Post
                              U2312HM IPS ของ DELL มีแสงรั่วกันมั่งมั้ยครับ ผมละกลัวของ LG เลย 4ตัวรั่วทุกตัว
                              ถามคนที่ใช้ DELL รุ้นนี้หน่อยครับ ปิดไฟล่ะสตั้นกันเลยทีเดียว
                              ลองดูกระทู้เก่าในนี้ซิครับตอบโจทก์เกือบหมด

Comment

• ถ้า IPS ไม่รั่วก็ไม่ใช่ IPS แล้วครับ ขึ้นอยู่กับรั่วมากน้อยแค่นั้นครับ

Comment

Working...
                                X