Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tont_kub View Post
    ตัวจอจะต่อประกันไม่ได้นะครับ
    สั่งมาแบบไหนจะเป็นแบบนั้นไปเลย

ผมไม่แน่ใจว่าที่ร้านได้แจ้งไว้รึป่าว
    ผมแจ้งไว้ให้ตรงนี้เลยละกันนะครับ

ว่าต้องเก็บ ordernumber บนกล่องไว้ด้วย
    ไม่งั้นถ้าเกิดทางเดลเชคข้อมูลจอในระบบ(จากserial)ไม่เจอ จะเคลมไม่ได้
    จดเอา หรือถ่ายรูปเก็บไว้ได้ไหมครับ จะเอากล่องไปใส่ของอย่างอื่น

Comment

• ขอบคุณมากครับ ไว้มีโอกาสจะอุดหนุนนะครับผม
      แต่คนขายว่าให้เก็บใบเสร็จไว้เคลม..ได้รึเปล่าครับ?

Comment

• Originally posted by Micro View Post
        จดเอา หรือถ่ายรูปเก็บไว้ได้ไหมครับ จะเอากล่องไปใส่ของอย่างอื่น
        ใช่ครับ จดหรือถ่ายไว้ก็ได้ครับ

และถ้าเป้นลูกค้าผมแล้วกลัวทำหายจะถ่ายไว้แล้วส่งเมลให้ผมก็ได้

เผื่ออนาคตจะเคลมแล้วหาไม่เจอ นึกอะไรไม่ออก โทรหาผม

ผมจะได้ search หาจาก e-mail ให้ได้ง่ายๆครับ

ไม่งั้นต้องแจ้งหลายอย่าง ชื่อ ช่วงเวลาที่ซื้อ เบอร์ติดต่อ e-mail ครับ+ต้องใช้เวลาหาข้อมูลครับ

Originally posted by avaloon View Post
        ขอบคุณมากครับ ไว้มีโอกาสจะอุดหนุนนะครับผม
        แต่คนขายว่าให้เก็บใบเสร็จไว้เคลม..ได้รึเปล่าครับ?
        เก็บเลขที่ผมบอกก็โอเคละครับ ใบเสร็จไม่ได้มีความสำคัญอะไรเลยครับ

Comment

• คุณ tont_kub สามารถสั่งจอ dell ได้อีกไหม อยากได้มานานละจอ u2312hm

Comment

• Originally posted by MeteorRain View Post
            คุณ tont_kub สามารถสั่งจอ dell ได้อีกไหม อยากได้มานานละจอ u2312hm
            คุณต้นครับ เมื่อไหร่จะได้กลับมาขายครับ

Comment

• ตอนนี้กลับมาขายได้แล้วครับ
              แต่ช่วงนี้สั่งตามออเดอร์อย่างเดียวก่อนครับ

พอดีว่า 29/4/2012 - 6/5/2012 ผมจะไม่อยู่ครับ
              ลาพักร้อนไปเที่ยว 1 อาทิตย์

กะว่าเดี๋ยวกลับมาก็จะเปิดเวป + เริ่มรับออเดอร์ตามปกติละครับ

Originally posted by MeteorRain View Post
              คุณ tont_kub สามารถสั่งจอ dell ได้อีกไหม อยากได้มานานละจอ u2312hm
              สั่งได้เลยครับ
              ตอนนี้ต้องขายแบบแอบๆไปก่อนครับ -*-

เดลส่งใน 5-7 วันทำการครับ
              ราคาพิเศษโทรสอบถามครับ
              Originally posted by Micro View Post
              คุณต้นครับ เมื่อไหร่จะได้กลับมาขายครับ
              จริงๆตอนนี้ก็โทรมาสั่งได้แล้วอ่ะครับ
              แต่ราคามันได้ไม่ดีเลยยังไม่ได้เอามาแจ้งครับ
              ก็คิดๆอยู่ว่า อาจจะเปิดให้สั่งส่งท้าย แบบผมสั่งให้เฉยๆ

หรือว่าจะลุยต่อก็คงต้องมีหน้าร้านแล้วอ่ะครับ
              แต่เห็นราคาแล้วเหนื่อยครับ

เพราะมองดูตามรูปการณ์แล้วน่าจะไปต่อลำบากมาก
              ราคาสูงขึ้น คู่แข่งมากขึ้น
              แล้วอีกหน่อยเดลก็จะไม่ขายตรงแล้ว
              อีกหน่อยเดลจะให้ไปซื้อจากตัวแทนของเดลเอา

แต่ในช่วงระยะสั้นก็พอขายไปก่อนได้
              ราคาที่เค้าให้มาขาย public ประกัน 3 ปี ตามนี้ครับ บวก vat อีก 7% -*-
              (ราคาพิเศษโทรสอบถามครับ)

IN1930---3,590.00
              IN2030M---4,190.00
              ST2220L---5,190.00
              ST2320L---5,690.00
              ST2420L---6,590.00
              ST2220T---8,990.00
              AW2310---16,590.00
              S2330MX---7,590.00
              2007FP---11,900
              U2312HM---7,900
              U2412M---10,900
              U2410---17,900
              U2711---24,900
              U3011---39,900
              Last edited by tont_kub; 25 Apr 2012, 11:12:51.

Comment

• U2410 ราคาเท่ากับตัว Asus PA246Q เลยวุ้ย ประกัน 3 ปี เจริญลงเถอะนะ Dell

Comment

• ^ แพงจัด

Comment

• สนใจ u2410 เหมือนกันเก็บตังอยู่ เฮ้อ T.T แพงขึ้น ประกันน้อยลงอีกต่างหาก

Comment

• ทำไม Dell ถึงทำแบบนี้

Comment

• สอบถามหน่อยครับ
                        ถ้าอยากได้จอ Dell สเปกคือ
                        - หน้าจอ 24+
                        - resolution สูงที่สุด
                        - ราคาต่ำที่สุด

แนะนำตัวไหนครับ
                        ใช้ทำงาน ไม่เล่นเกม ไม่ใช่กราฟฟิคครับ เน้นใหญ่ ,ความละเอียดสูง ราคาไม่แพงเกินไปครับ

ขอสอบถามเพิ่มครับ series ของ dell ต่างกันยังไงครับ
                        เห็นมี IN , ST ,U พวกนี้ครับ
                        Last edited by Gypsy; 25 Apr 2012, 23:16:04.

Comment

• แล้วแบบนี้ตัวที่ซื้อไปแล้ว ประกันโดนปรับลดด้วยรึเปล่าครับคุณต้น

Comment

• Originally posted by anteros View Post
                            สนใจ u2410 เหมือนกันเก็บตังอยู่ เฮ้อ T.T แพงขึ้น ประกันน้อยลงอีกต่างหาก
                            พูดไม่ออก บอกไม่ถูกกันเลยทีเดียวครับ

Originally posted by P@RN View Post
                            ทำไม Dell ถึงทำแบบนี้
                            T_T ผมเจอหนักกว่านั้นอีกครับ
                            กำลังรวบรวมข้อมูล
                            ว่าจะสู้ต่อ หรือจะถอยดีครับ
                            ถ้าจะสู้ต่อก็ต้องมี show room ละครับ
                            แต่ก็เกรงว่าทุนน้อยแบบเราจะไปสู้กับเจ้าตลาดเค้าได้ยังไง

Originally posted by Gypsy View Post
                            สอบถามหน่อยครับ
                            ถ้าอยากได้จอ Dell สเปกคือ
                            - หน้าจอ 24+
                            - resolution สูงที่สุด
                            - ราคาต่ำที่สุด

แนะนำตัวไหนครับ
                            ใช้ทำงาน ไม่เล่นเกม ไม่ใช่กราฟฟิคครับ เน้นใหญ่ ,ความละเอียดสูง ราคาไม่แพงเกินไปครับ

ขอสอบถามเพิ่มครับ series ของ dell ต่างกันยังไงครับ
                            เห็นมี IN , ST ,U พวกนี้ครับ
                            res สูง ราคาก็สูงตามเลยครับ
                            24---1920*1200 ถูกสุด u2412
                            27---2560*1440
                            30 ก็ราคาไปไกลเกินบรรยายครับ

Originally posted by Ikaris View Post
                            แล้วแบบนี้ตัวที่ซื้อไปแล้ว ประกันโดนปรับลดด้วยรึเปล่าครับคุณต้น
                            ไม่ครับ ประกันเหมือนเดิมครับ ตอนนี้ที่ได้ราคาใกล้ๆเดิมก็จะมี u2711 u2312 ครับ
                            u2412 u2410 ราคาขึ้นเยอะครับ -*-

ใครก็ได้ช่วยผมหน่อย ก็อยากขายกันให้เหมือนเดิม
                            แต่แจ้งราคาเดิมไป ก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ dealer หรือ dell จะโทรมาสืบราคา ขายถูกผมก็โดนเดลเล่นอีก

ช่วงนี้โทรมาผมก็แจ้งตามราคาที่เดลให้แจ้งไปก่อนอ่ะครับ
                            ราคาอาจจะดูแพง แต่ก็ไม่รู้ทำไงเหมือนกันครับ ยังหาทางออกไม่เจอครับ

เวปก็ยังเปิดไมได้เดือนนี้ dell มีทีม audit มาตรวจสอบอยู่
                            ที่นึกได้ก็ต้องรอสต้อกของ แล้วตอนเข้ามาจ่ายสดรับของผมก็ถึงขายแบบถูกๆได้น่ะครับ
                            Last edited by tont_kub; 26 Apr 2012, 12:15:50.

Comment

• ตอนนี้ในเวปเดลโปรโมชั่นเดือนเมษายนลดจออยู่ครับใครสนใจก็สั่งซื้อกันเองนะครับDell_Apr_Page_8.jpg

Comment

• Originally posted by madee_na View Post
                                ตอนนี้ในเวปเดลโปรโมชั่นเดือนเมษายนลดจออยู่ครับใครสนใจก็สั่งซื้อกันเองนะครับ[ATTACH=CONFIG]1705435[/ATTACH]
                                ตามนั้นเลยครับ
                                ผมก็สงสัยว่าเดลทำโปร แต่ไม่ให้ผมขายราคานั้น
                                ราคาที่ผมสั่งก็ต้องเป็นราคาดีลเลอร์ ราคาขายก็ต้องตามเค้ากำหนด
                                ประมาณว่ามีตัวแทนใหญ่ๆ4เจ้าที่เดลจะขายผ่านทางนั้น
                                เดลก็กำหนดราคาขายมา แล้วผมก็ห้ามไปตัดราคาทางนั้น

ตอนนี้ก็งงๆ ประมาณว่าเดลมาขายตัดราคาดีลเลอร์เอง
                                ราคาพิเศษหลังไมค์ครับ
                                ราคาตอนนี้เดี๋ยวจะอัพเดทหน้าเวปละครับ
                                เค้าบอกทำได้แต่ให้ xxx บางส่วนไว้

Comment

Working...
                                X