Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รายงานผลซื้่อจอกับพี่ต้นไป U2711 ครั้งเเรก dead สองจุด ครับ จึงให้พี่ต้นจักการเคลมจอใหม่มาให้ครับ
    ได้จอ ที่สองมาเหมือนจะไม่ใหม่แต่ทาง dell ย้ำว่าเป็น"จอใหม่" - - ผล ไม่มี dead เเต่ เจอ bright 1 จุด มีรอยบิ่นขอบบนจอเล็กน้อย ครับ จึงโทรไปเคลมเองโดยปรีกษากับพี่ต้นจะขอจอใหม่ เพราะ dell ไม่ยอมให้ จะให้ refu อย่างเดี่ยวเลยครับ
    ปรึกษาเสร็จเเล้วก็โทรไปอีกรอบครับ จึงจะได้จอใหม่ครับ
    วันนี้ได้รับจอที่สามเเล้ว check ทั้งหมดเเล้ว ไม่มี dead & bright ครับ
    ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือของพี่ต้นครับ

Comment

• Originally posted by tont_kub View Post
      คืนได้ครับ แต่ไม่คืนตังนะครับ แหะๆ T_T

เดลทำแบบนี้ไม่รู้จะพูดยังไงเหมือนกันครับ ราคาขึ้นๆลงๆ

ราคา 27ผม มันได้แค่แถวๆเดิมครับ มาได้ไม่ถึงขนาดราคาโปรอ่ะครับ

ถ้าเอาราคาโปรจะต้องสั่งเองอ่ะครับ ติดขัดตรงไหนโทรมาถามผมได้ครับ ยินดีให้คำแนะนำ

แต่ไม่สามารถสั่งให้ได้ครับ ไม่งั้นเดี๋ยวผมโดนอีกครับ

ถ้าเอาราคานั้นก็ต้องรีบสั่งครับ ขึ้นเดือนใหม่ก็ต้องดูโปรของเดือนใหม่อ่ะครับ
      ล้อเล่นน่ะครับ 2 จอก็พอเหลือแหล่ แล้วครับฮ๋ะๆ

Comment

• แนะนำ จอคอม ไว้สำหรับ เล่นเกม + ดูหนัง ทีครับ 20 นิ้ว งบไว้ว่าทีหลัง เอิ๊กๆ

Comment

• ที่สำคัญที่สุดคือ Dead pixel ครับ ถ้าเกิดราคา 18999 แต่มี dead 1 จุดผมก็ไม่เอานะ ทำ Graphic แล้วมี dead นี่มันปวดใจ ยังไงก็ค่อยๆหาข้อมูลกันเน้อ ที่สำคัญ ระวัง inputlag 555+

Comment

• Originally posted by madee_na View Post
            ตอนนี้ในเวปเดลโปรโมชั่นเดือนเมษายนลดจออยู่ครับใครสนใจก็สั่งซื้อกันเองนะครับ[ATTACH=CONFIG]1705435[/ATTACH]
            ไม่ทราบว่าผมจะโทรไปสั่งทางซื้อทางเดล ได้หรือป่าวอ่าครับ

อยากได้ตัวp2312h

Comment

• Originally posted by Pamiiz View Post
              แนะนำ จอคอม ไว้สำหรับ เล่นเกม + ดูหนัง ทีครับ 20 นิ้ว งบไว้ว่าทีหลัง เอิ๊กๆ
              ถ้าดูหนังเล่นเกม ผมว่าน่าอัพจาก 20 ขึ้นมา 23 นะครับ
              ราคาไม่ได้ต่างกันมากเท่าไหร่แล้วอ่ะครับชั่วโมงนี้
              จออัพทีใช้กันยาว ผมว่าเป้นสิ่งที่น่าลงเงินครับ
              ได้ความอลังการกว่ากันเยอะเลย

Originally posted by Zerround View Post
              ไม่ทราบว่าผมจะโทรไปสั่งทางซื้อทางเดล ได้หรือป่าวอ่าครับ

ได้ครับ ทุกคนสามารถสั่งตรงกับเดลได้ครับ
              ที่หน้าแรกๆ(ช่วงหน้า 8-20มั้ง) ผมเคยลงวิธีสั่งโดยตรงกับเดลโดยละเอียดไว้ด้วยอ่ะครับ
              รุ่น P และ st กำลังขอราคาอยู่ครับ

แต่เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าผมบินแล้ว มีอะไรโทรมาได้นะครับ
              ให้น้องรับเรื่องไว้ให้ คิดว่าเกิน 80% น้องผมน่าจะตอบคำถามและดำเนินการแทนให้ได้ครับ
              กลับมาคืนวันที่5 เดี๋ยววันที่ 6 ผมมาเครียให้ครับ ถ้ามีอะไรขาดตกบกพร่องครับ

ฝากกระทู้เดลเล็กๆไว้ในอ้อมอกอ้อมใจ มิตรรักแฟนเพลงด้วยนะครับ 555 ^_^

Comment

• เปิดเวปละนะครับ
                ดูข้อมูลได้ตามปกติครับ
                รุ่นที่ราคาลงไว้เป็น xxxx คือยังไม่ได้ราคามานะครับ
                รุ่นที่มีเลข ก็ราคาตามนั้นครับ แต่เปิดราคาหมดไม่ได้

Comment

• Originally posted by Zerround View Post

ผมก็สั่งU2412 กับDell โดยตรงไม่เห็นมีปัญหาอะไร ไม่มีdead ไม่มี bright รูดการ์ดไม่มีชาร์ด

Comment

• ว่าจะเก็บตังซื้อ 2410 เห็นราคาขึ้นก็ปวดตับนิดหน่อยแฮะ

Comment

• ขอถามคุณต้นหน่อยนะครับ ว่าราคาพิเศษ คือพิเศษแบบราคาเก่าหรือเปล่าครับ ><

Comment

• Originally posted by WildFang-X View Post
                        ว่าจะเก็บตังซื้อ 2410 เห็นราคาขึ้นก็ปวดตับนิดหน่อยแฮะ
                        ดีนะผมได้มาในราคาถูก อิอิ

Comment

• Originally posted by naisess View Post
                          ขอถามคุณต้นหน่อยนะครับ ว่าราคาพิเศษ คือพิเศษแบบราคาเก่าหรือเปล่าครับ ><
                          ประมาณนั้นครับ

รุ่น3011 ก็พิเศษประมาณว่าราคา5ปีถูกกว่า3ปีครับ แปลกไหมครับ??

Comment

• อยากรู้ ราคา 2312HM ตอนนี้มันเท่าไหร่
                            ถ้าแพงไป รุ่นไหน ยี่ห้อ ไหนดี...

Comment

• มาเข้าคลับด้วยคน

หลังจากช้ำกับ LG IPS236V ที่เปลี่ยนมาสองตัว แต่ก็ยังแสงรั่วกระจาย จนเปลี่ยนครั้งที่สาม ทาง LG ทนลูกค้าอย่างผมไม่ไหวเลยเสนอ refund เงินเต็มจำนวนให้ (ตามใบเสร็จ)
                              เรียกว่าพอบรรเทาความเซ็งและเสียเวลาได้หน่อย คิดซะว่าได้จอมาใช้ฟรีๆ 6 เดือน แล้วได้เงินคืนเต็มจำนวนไม่หักค่าเสื่อม

ตอนนี้ก็ได้จอ DELL U2312HM มาแล้วครับ หลังจากใช้มาหนึ่งวัน พอใจมากๆ ทั้งคุณภาพงานประกอบ และเรื่องแสงรั่วที่แทบไม่เจอเลย ทั้งๆที่ DELL ก็ใช้ IPS panel ของ LG ???
                              ตอนนี้กำลังจะลองเปิด overdrive เพื่อให้จอแสดงภาพเคลื่อนไหวได้เร็วขึ้น แต่มันต้องไปยุ่งใน factory menu เลยเบรกไว้ก่อน อยากถามเพื่อนๆที่ใช้ว่า ใครเคยลองเปิด overdrive บ้างมั้ยครับ
                              ภาคเคลื่อนไหวดีกว่าเดิมมากมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by 666 View Post
                                มาเข้าคลับด้วยคน

หลังจากช้ำกับ LG IPS236V ที่เปลี่ยนมาสองตัว แต่ก็ยังแสงรั่วกระจาย จนเปลี่ยนครั้งที่สาม ทาง LG ทนลูกค้าอย่างผมไม่ไหวเลยเสนอ refund เงินเต็มจำนวนให้ (ตามใบเสร็จ)
                                เรียกว่าพอบรรเทาความเซ็งและเสียเวลาได้หน่อย คิดซะว่าได้จอมาใช้ฟรีๆ 6 เดือน แล้วได้เงินคืนเต็มจำนวนไม่หักค่าเสื่อม

ตอนนี้ก็ได้จอ DELL U2312HM มาแล้วครับ หลังจากใช้มาหนึ่งวัน พอใจมากๆ ทั้งคุณภาพงานประกอบ และเรื่องแสงรั่วที่แทบไม่เจอเลย ทั้งๆที่ DELL ก็ใช้ IPS panel ของ LG ???
                                ตอนนี้กำลังจะลองเปิด overdrive เพื่อให้จอแสดงภาพเคลื่อนไหวได้เร็วขึ้น แต่มันต้องไปยุ่งใน factory menu เลยเบรกไว้ก่อน อยากถามเพื่อนๆที่ใช้ว่า ใครเคยลองเปิด overdrive บ้างมั้ยครับ
                                ภาคเคลื่อนไหวดีกว่าเดิมมากมั้ยครับ
                                ท่านได้มา ในราคาเท่าไหร่ ประกันกี่ปี

Comment

Working...
                                X