Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมกลัวว่า JIB จะทำให้ชื่อเสียงของ Dell แย่ลงน่ะซิครับ

Comment

• Originally posted by MOOZING View Post
      ผมกำลังเก็บตังซื้อ u2711 อยุ่ด้วยสิ แล้วอย่างนี้คุณต้นจะทำสต๊อกไว้มั้ยครับ /ขอบคุณครับ
      มีสต้อกจำนวนนึงครับ ไม่เยอะ
      ที่ไม่สต้อกเยอะเพราะเรื่องประกันอ่ะครับ
      ประกันมันจะเริ่มวันที่เดลส่งของครับ
      ผมก็จะสั่งมาที่ละ 3 จอ 5 จอ ครับ
      ปกติของก็จะเข้าวันศุกร์กับวันจันทร์ครับ
      ของส่วนใหญ่ประกันก็จะ run ไปไม่เกิน 3-5 วันครับ

Originally posted by WildFang-X View Post
      คุณต้นครับ ผมว่าปิดเว็ปไปก่อนเถอะครับ ให้เรื่องมันเงียบไปก่อนจะดีกว่าครับ

แล้วถ้า Dell ไม่ให้ Dealer คนอื่นสั่งของได้ ก็บอกได้เลยว่า Dell จะขายไม่ออกซะเอง เพราะราคาที่ JIB ขายมันแพงบรรลัย
      ขอบคุณมากครับ ^_^
      ปิดไปตั้งแต่เช้าละอ่ะครับ คุยกับเซลเสร็จเลยปิดก่อนเลย
      รอดูครับ ลุ้นๆอยู่เหมือนกัน เมื่อเช้าจะสั่ง u2711 กันเหนียวไว้ก่อน ตอนนี้เซลยังทำออเดอร์ให้ไม่ได้ครับ -*-

ผมก็ว่าถ้าราคาแบบนี้จะขายยังไง เป็นผมผมก็ซื้อ MAC

ขายมา 4 ปีเต็ม ก็เดินมาถึงจุดที่เคยนึกถึงครับ
      ทีแรกเคยคิดว่าอยากมีหน้าร้าน แต่ก็ไม่ได้ทำ เพราะกลัวจะมีดีลเลอร์ใหญ่มาเล่นด้วย
      เจอทุนหนากว่า เค้าคงสั่งต่อรองกับ DELL ได้มากกว่าผม + อาจจะขอ dell ผูกขาดได้
      ก็เลยพับโครงการที่จะมีหน้าร้านไป

ตอนนี้คงต้องรอดูต่อไปว่าจะเป็นไงต่อครับ
      ยังสั่งของได้เหมือนเดิมก็ขายไปเรื่อยๆครับ
      ลูกค้าผมก็ดูแลกันไปเรื่อยๆครับ มีอะไรโทรได้ตลอดครับ

Originally posted by Ikaris View Post
      ผมไม่เข้าใจว่าจะ print ไปต่อราคาทำไม ในเมื่อคุณต้นขายถูกกว่า ก็มาซื้อกับคุณต้นสิครับ จะไปซื้อจิ๊บแล้วไปต่อราคาเค้าอีกทำไม งง
      ถูกต้องนะคร้าบบบบบ

ผมว่ามีคนซื้อ jib ไปแล้ว มาเจอราคาผมแล้วโทรไปโวยด้วยมั้ง เลยยิ่งเป็นเรื่อง
      เพราะช่วงเสาร์อาทิตย์มีคนโทรมาเชคราคา u2711 เยอะมากครับ
      ถามราคาเสร็จ ถามต้องมี+อะไรไหม ผมบอกไม่มี ราคาตามหน้าเวปเลย ก็วางเลย

ผมก็เข้าใจนะ เป็นใครก็ต้องเลือกซื้อกับบริษัทใหญ่ครับมั่นใจกว่า
      เหมือนกล้องก็ยังมีประกันร้าน ประกันศูนย์ ราคาก็จะต่างกันหลักพัน
      แต่ jib เล่นราคาเมืองนอกเลยมันก็เกินไป 900$
      เพราะจริงๆราคา end user เมืองไทยสั่งกันเอง ยังไม่ไปไกลขนาดนั้นเลย แค่จะยุ่งยากในการสั่งซื้อหน่อย

Originally posted by WildFang-X View Post
      จอ Dell มันไม่มีแบบให้เห็นตัวเป็นๆด้วยส่วนหนึ่ง

ตอนแรกที่คิดจะซื้อ U2311h ก็ไม่มั่นใจกับสินค้าและการบริการของ Dealer เท่าไหร่ก็เลย อดตัวนี้ไปเพราะยกเลิกการผลิตไปแล้ว

ก็เล่นตัว U2312hm เพราะคุณต้นขายมานานเลยเสี่ยงซื้อดู ก็โอเคกับการบริการดี
      ขอบคุณมากคร้าบบบ ^_^

Originally posted by Micro View Post
      อ้าวกำลังจะสั่งวันนี้พอดี เวงเอ้ยยย
      จริงๆงาน คอมมาท บูทdellที่เอาจอมาโชว์ตัว 27,30" มีคนสนใจเยอะมากครับ ผมคนนึงแหละที่เดินไปยกๆโยกๆ อิอิ พอดีผมไปวันเสาร์ก็ไปเจอพี่ท่านนึง สนใจเจ้า u2711 เห็นถามคนขายเยอะมากคงหาข้อมูลมาแล้ว ว่า จอต้องcal.ไหม,แสงรั่วแก้ได้ยัง,ฯลฯ สุดท้ายพอถามราคา พี่เค้าถึงกับอึ้ง(ผมด้วย) แล้วพี่เค้าเลยสวนคนขายแบบเน็บๆไปว่าในเว็บขายถูกกว่าตั้งเป็นหมื่น(ผมยืนข้างๆอยากตรบมือให้จริงๆ) แต่ผมคุยกับพี่คนขายที่เป็นผู้หญิง พอดีจะเอา u2312 ถ้ามีของจะได้หิ้วกลับเลย ผมเดินเข้าไปถึงถามเลยว่ามี u2312 ไหม จะเอาเลย (คนขายเลยงงๆ ว่าทำไมมันไม่ถามอะไรเลยฟร่ะ สงสัยแม่มรวย ได้เชือดหมูอีกแล้วซิ อิอิ) เค้าเลยบอกมาว่าของหมด ถ้าจะเอาให้มัดจำ20% ที่เหลือไปจ่ายตังที่ jib สาขาไหนก็ได้อีก 7-10วัน แล้วเอาของกลับบ้านได้เลย(ปกติจอdellส่งของให้ถึงบ้านนี่หว่า ไมjibให้เราไปเอาเอง) สุดท้ายได้ราคา u2312 ที่ 7,000 บาทประกัน3ปี (ที 27" ล่อกำไรซะเลือดอาบ)
      ปล.วันนั้นตกลงผมก็ไม่ได้ซื้อ เพราะอยากได้ประกัน5ปีมากกว่า ที่สำคัญทำไมผมต้องเดินทางไปรับของที่jibเองด้วย ให้รอตั้ง7วัน)
      คุณต้นครับ ขอราคาu2711,u2312ประกัน5ปี ทางpmได้ไหมครับ ผมเข้าเวบไม่ได้แล้ว T-T
      ราคาดูที่หน้าแรกลิ้งนี้เลยครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?450480

ราคาตามในรูปอ่ะครับ พอดีข้อความด้านล่างผมยังไม่ได้แก้ครับ

Comment

• ดีน่ะวันก่อนไป รับ U2711 กันเหนียวไว้ก่อนฮ๋ะๆๆ ไม่งั้น JIB เล่นแบบนี้เดียวราคามีขึ้น แต่เสียดายถ้าในอนาคตถ้าต้องซื้อจาก JIB นี้จบเลยครับ

Comment

• ทำอย่างนี้ขอให้ยอดขายเเม่มตก ผมคนหนึ่งล่ะที่จะไม่ซื้อ

Comment

• ยังไงผมก็คิดว่าซื้อกับคุณต้น ดีกว่าซื้อกับ J.I.B ผมใช้ U2311H ซื้อมาตั้งแต่ตุลาคม 2010 มาถึงตอนนี้มี Dead แค่1 จุด แต่มันไม่ได้รบกวนสายตาออะไรของผม ก็เลยถือว่าไม่มีปัญหาในการใช้งานกับผม // แต่ผมแปลกใจว่าทำไมซื้อกับ J.I.B แล้วของต้องไปรับเอง ทั้งๆที่ Dell ควรจะมาส่งของให้เอง หรือว่าเพราะ J.I.B สั่งมาแล้วเอาของเก็บไว้ทางร้านไว้เยอะ พอมีคนซื้อก็ค่อยส่งไปให้แต่ละสาขา (J.I.B เหมือนทำให้ Dell ดูบริการห่วยลงเลย) และเรื่องราคามันจะแพงอะไรขนาดนั้น เหมือนหลอกฟันกำไรจากผู้ซื้อเลย
            Last edited by playpotonjom; 26 Mar 2012, 18:21:50.

Comment

• แย่เลย ถ้า jib มาขาย จอ dell เจ้าเดียว คงถึงยุคอวสานของจอเดลในไทยล่ะครับ ราคาก็มหาโหดประกัน 3 ปีอีก ผมไปซื้อจอ HP แทนดีกว่า = ='

Comment

• Originally posted by BurstnovA View Post
                แย่เลย ถ้า jib มาขาย จอ dell เจ้าเดียว คงถึงยุคอวสานของจอเดลในไทยล่ะครับ ราคาก็มหาโหดประกัน 3 ปีอีก ผมไปซื้อจอ HP แทนดีกว่า = ='
                รอลุ้นครับ ผมหวังว่าเค้าจะไม่ได้ขายเจ้าเดียวอ่ะ

ถ้าเค้าได้ขายเจ้าเดียวนี่เซ็งเป็ดเลย

ออเดอร์เมื่อวานเซลยังไม่ทำมาให้รอ approve อยู่รอติดตามวันนี้ครับ

ถ้าเซลทำให้ได้ก็คงยังไม่มีอะไรช่วงนี้คงยังสั่งได้ตามปกติ ต้องรอดูครับ

Comment

• สั่งu2312ไปแล้วนั่งรอของอาทิตหน้า อันนี้ซื้อกับคุณต้น แต่ถ้าซื้อกับคุณจิ๊บเค้าให้ไปเอาเองที่ร้านนะฮ๊าฟฟฟฟ(รอของอาทิตนึงเหมือนกัน)

Comment

• ของอาทิตย์นี้ยังสั่งได้ตามปกติครับ
                    เซลบอกว่าอาทิตย์หน้า ราคาใหม่หมดทุกรุ่นครับ -*-
                    mornitor โดนเรื่อง margin ต่ำครับ Dell เลยจะมีปรับราคา

เซลบอกคือจริงๆเค้าจะไม่ให้ขายแล้ว ไม่รู้เพราะ marginต่ำ หรือเพราะมี distributor มาทำ
                    คงต้องรอดูว่า distributor จะได้ทำรุ่นไหนบ้าง
                    รุ่น ultrasharp อันนี้เค้าบอกว่าอาจจะแค่ระยะสั้นในงานคอมมาท
                    แต่ราคาน่าจะมีการปรับขึ้นแน่นอน

Comment

• กำ อย่างนี้ต้องรีบสั่งซะแล้ว -..-

Comment

• ถอยจอ DELL U2312HM มาเมื่อวันเสาร์ครับ กับเวบคุณต้นเนี่ยละ (ที่พันทิพ)
                        อยากทราบว่า ต้องไปลงทะเบียนเอาประกันอะไรไหม ครับ หรือว่า ประกันแบบ serial เลย

อีกอย่าง รุ่นนี้ จะถูกปรับราคาขึ้นเป็นเท่าไหร่อ่ะครับ พอดีมีเพื่อนอยาก สอย
                        ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• พอจะเดาได้มั้ยครับว่าถ้าขึ้นจะขึ้นเท่าไหร่

ฮ่าๆๆๆ ถามคำถามเดียวกันเลย ของผมรุ่นu2412m นะครับ
                          Last edited by VeeeE; 28 Mar 2012, 14:03:55.

Comment

• Originally posted by Photostick View Post
                            ถอยจอ DELL U2312HM มาเมื่อวันเสาร์ครับ กับเวบคุณต้นเนี่ยละ (ที่พันทิพ)
                            อยากทราบว่า ต้องไปลงทะเบียนเอาประกันอะไรไหม ครับ หรือว่า ประกันแบบ serial เลย

อีกอย่าง รุ่นนี้ จะถูกปรับราคาขึ้นเป็นเท่าไหร่อ่ะครับ พอดีมีเพื่อนอยาก สอย
                            ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                            ไม่ต้องลงทะเบียนอะไรเลยครับ
                            ประกันเริ่มเมื่อเดลส่งของครับ

สถานะการณ์ปัจจุบัน Dell ไม่ปล่อยของให้เซลฝ่ายที่ผมติดต่อครับ
                            ตอนนี้คงขายราคาเดิมได้อีกซักอาทิตย์ครับ

u2312 ของเข้า 23/3/2012 มีอยู่ 6 จอ
                            u2412 ของเข้า 23/3/2012 มีอยู่ 3 จอ
                            u2410 ของเข้า 27/3/2012 มีอยู่ 1 จอ
                            u2711 ของเข้า 29/3/2012 ของเข้า 2 จอ
                            u2410 ของเข้า 30/3/2012 ของเข้า 2 จอ
                            u2711 ของเข้า 30/3/2012 ของเข้า 3 จอ

หลังจากนี้คงต้องดูครับ ว่า dell จะปล่อยของรึป่าว
                            หรือต้องไปยกที่ jib อย่างเดียว -*-

Originally posted by VeeeE View Post
                            พอจะเดาได้มั้ยครับว่าถ้าขึ้นจะขึ้นเท่าไหร่
                            ฮ่าๆๆๆ ถามคำถามเดียวกันเลย ของผมรุ่นu2412m นะครับ
                            ยังไม่ทราบเลยครับ
                            ตอนนี้เซลทำอะไรให้ไม่ได้เลย
                            ปกติก็คุยได้ตลอด รอบนี้ 6 เดือนล่าสุดสั่งจอกับเดลเดือนละล้านกว่าตลอดยังเจองี้
                            สงสัยรอบนี้ dell เอาจริงละมั้งครับ ฆ่าตัดตอน T_T

Comment

• ผมไม่ซื้อของจาก JIB อีกต่อไป!!!!!! จากปกติก็ไม่ซื้ออยู่แล้ว

Comment

• นโยบาย Dell เป็นแบบนี้เหรอ ผูกขาดการค้า ขายราคาแบบนี้เล่น MAC ยังจะดูดีกว่าซะอีก

Comment

Working...
                                X