Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโปรแกรมตรวจสอบ dead pixel หน่อยได้ปะครับ จะเอามาตรวจดูหน่อย ๆ

U2312Hm ถ้าใครงบประมาณพอใช้ได้ ตัวนี้น่าสนใจนะครับ ผมได้มาติดใจเลยครับ เล่นเกมส์ ไม่มีโกสเลยครับ ตั้งแต่เล่นมา Bf3 Cod8 พวกนี่อะ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ port hdmi ของ u2711 รองรับแค่ 1920x1080 หรอครับ ผมต่อกับ HD7950 ช่อง hdmi (สเป็คมัน 4096x2160)
      เลยอยากรู้ว่า hdmi ของรุ่นนี้ ปกติได้ถึง 2560x1440 ไหมครับ...ขอบคุณครับ

โปรเช็ค dead ครับ
      http://www.dps.uk.com/download.php?file=4

Comment

• hdmi ไม่มีทางถึง 4096x2160 ครับ ที่มันถึง 4096x2160 ได้ความถี่จะอยู่ที่ 24Hz ครับ ที่ 60Hz อยู่ที่ 1920x1200 เท่านั้นเองครับ ใช้ DP หรือ DVI ดีกว่าครับ
        Last edited by WildFang-X; 18 Mar 2012, 01:11:39.

Comment

• hdmi 1.4 ส่งสัญญาณได้ถึง4k เเต่คงยังใช้จริงไม่ได้ lol

Comment

• hdmi 1.4 4k ก็อยู่ที่ 24hz ครับ ที่ 60hz อยู่ 1920x1200 เหมือนกันครับ ถ้าจะใช้ 4k ต้องไปปรับการส่งสัญญาณของการการ์ดจอลง 24hz และจอคอมด้วยเหมือนกันครับ

ไม่เชื่อก็ไปดูเว็ปต่างประเทศได้เลยครับ เกี่ยวกับสเปคและข้อจำกัดของ hdmi

Comment

• มีใครสนใจเดล u3011 บ้างไหมครับ ซื้อจากท่านtont_kub ครับ ซื้อเมื่อประมาณ ต้นปีนี้ครับ

ขายเพราะผมจะไปเล่นทีวีแทนครับ เพราะคอมไม่มีให้ใช้แล้ว แน่นอนสภาพ100%ครับ

Comment

• Originally posted by parkza14 View Post
                มีใครสนใจเดล u3011 บ้างไหมครับ ซื้อจากท่านtont_kub ครับ ซื้อเมื่อประมาณ ต้นปีนี้ครับ

ขายเพราะผมจะไปเล่นทีวีแทนครับ เพราะคอมไม่มีให้ใช้แล้ว แน่นอนสภาพ100%ครับ
                เมพขิง ๆ

Comment

• Originally posted by bobbangtor View Post
                  เมพขิง ๆ
                  อิอิ ได้ล่ะมีคนมารับถึงที่เลย ราคานะเหรอ 27000

Comment

• Originally posted by parkza14 View Post
                    มีใครสนใจเดล u3011 บ้างไหมครับ ซื้อจากท่านtont_kub ครับ ซื้อเมื่อประมาณ ต้นปีนี้ครับ

แล้ว PC ที่เพิ่งประกอบใหม่ล่ะครับ

Comment

• Originally posted by sit02 View Post
                      สอบถามหน่อยครับ port hdmi ของ u2711 รองรับแค่ 1920x1080 หรอครับ ผมต่อกับ HD7950 ช่อง hdmi (สเป็คมัน 4096x2160)
                      เลยอยากรู้ว่า hdmi ของรุ่นนี้ ปกติได้ถึง 2560x1440 ไหมครับ...ขอบคุณครับ

โปรเช็ค dead ครับ
                      http://www.dps.uk.com/download.php?file=4
                      ว๊าว เจอคนใช้ U2711 ละเล่นเกมด้วย ช่วยแนะนำหน่อยสิครับว่ามี Ghost หรือเปล่า หรือใช้เว็ปนี้ช่วยเช็คก็ได้ http://www.lagom.nl/lcd-test/ จะขอบคุณมากเลยครับ ^o^

Comment

• Originally posted by P@RN View Post
                        แล้ว PC ที่เพิ่งประกอบใหม่ล่ะครับ
                        ขายไปแล้วครับ

Comment

อิอิ ได้ล่ะมีคนมารับถึงที่เลย ราคานะเหรอ 27000
                          โหวววววววว ขายราคานี้ไม่กระซิบมาบอกผมบ้างเลย

ไม่งั้นจะเอาไว้เองเลยครับ ของใหม่ตอนนี้มัน 40k + อ่ะ -*-

น้องไซใกล้แจกละนะครับ เดี๋ยวจะเอารูปลงเฟซบุ้คให้เลือกกันครับ

น่าจะเหลือแค่ ช 1 ญ 1 ครับ พอดีเก็บเองไว้ 1 ให้น้อง 1 ให้เพื่อน 1 ครับ

Comment

• ถามคนใช้ u2312hm ทีนะครับว่าอาการที่จอแสดงความสว่างจากมืดๆสว่างมันค่อยสว่างขึ้นช้าๆนี่ปกติมั้ย

Comment

• Originally posted by tont_kub View Post
                              โหวววววววว ขายราคานี้ไม่กระซิบมาบอกผมบ้างเลย

ไม่งั้นจะเอาไว้เองเลยครับ ของใหม่ตอนนี้มัน 40k + อ่ะ -*-

น้องไซใกล้แจกละนะครับ เดี๋ยวจะเอารูปลงเฟซบุ้คให้เลือกกันครับ

น่าจะเหลือแค่ ช 1 ญ 1 ครับ พอดีเก็บเองไว้ 1 ให้น้อง 1 ให้เพื่อน 1 ครับ
                              ผมขอเป็น ญ ได้ไหมครับ เพราะที่บ้านผม มีแต่ตัวเมียอ่ะครับ 5555+ ผมอยากได้จริงๆนะครับ ยินดีเพิ่มเงินให้เลยด้วยถ้าต้องการ

Comment

• Originally posted by MizNyze View Post
                                ว๊าว เจอคนใช้ U2711 ละเล่นเกมด้วย ช่วยแนะนำหน่อยสิครับว่ามี Ghost หรือเปล่า หรือใช้เว็ปนี้ช่วยเช็คก็ได้ http://www.lagom.nl/lcd-test/ จะขอบคุณมากเลยครับ ^o^
                                Ghost ดูไม่เป็นครับ ตั้งแต่ใช้มายังแยกไม่ออกเลย ^^
                                ตอนนี้ต่อ eyefinity ครับ ตาจะเหล่อยู่ละ ไม่รู้ต้องนั่ง***งแค่ไหนถึงจะพอ

ตอนนี้ได้วิธีเช็คประกันจอแบบไม่ต้องโทรมาแล้วครับ เผื่อชาวเดลบางท่านยังไม่ทราบ
                                เข้าไปที่เวบนี้ครับ
                                http://www.dell.com/support/troubles...roductSelector
                                ให้ใส่เลข service tag ข้างกล่องลงไป จะทำให้เราทราบว่าจอจะหมดประกันเมื่อไหร่ และมีบอกด้วยครับว่าจอมาจากเดลประเทศไหน ในกรณีที่ซื้อในประเทศจะแสดงเป็นประเทศไทย

Comment

Working...
                                X