Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ใช้ dell 3011 อยู่ ถ้าอยากจะดูทีวีได้ด้วยผมต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้างครับ

Comment

• Originally posted by parkza14 View Post
      ตอนนี้ใช้ dell 3011 อยู่ ถ้าอยากจะดูทีวีได้ด้วยผมต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้างครับ
      ดูกับทีวีปกติดีกว่าครับ

ถ้าเป็น True ก็ยังพอได้ แต่ถ้าเป็น Free TV บน 2560 x 1600 คงดูไม่จืดแน่นอนครับ

Comment

• ^
        ^
        งั้นตามนี้ครับ

Comment

• อยากจะรู้ว่า จอคอมกับจอทีวีต่างกันยังไง

Comment

• S2330MX 23" 2ms Slim LED

ใครใช้รุ่นนี้อยู่ ถามหน่อย สีมันธรรมชาติป่าวครับ

ผมเคยใช้ P2411H อยากทราบโทนสีว่าเหมือนกันรึป่าว

Comment

• สวัสดีค่ะ อยากขอปรึกษาเรื่องหน้าจอของdellหน่อยค่ะ ทำงานด้านกราฟฟิก(ด้านpainting ออกแบบ)ค่ะ จึงอยากได้หน้าจอที่มีโอกาสสีเพี้ยนน้อยมากๆ เป็นไปได้ก็ไม่อยากให้เพี้ยนเลย(ซื้อจอมาแต่ละครั้ง(ยี่ห้ออื่น)มีปัญหาเรื่องสีตลอดเลยเลยมีคนแนะนำว่าควรซื้อจอเดลค่ะ)
              ตอนนี้มีโน๊ตบุ๊คของเดล แต่ก็มีปัญหาเรื่องสีของหน้าจอเหมือนกันค่ะ เลยตั้งใจมาสอบถามแล้วก็ปรึกษาผู้รู้เรื่องหน้าจอdell
              อยากได้แบบมององศาไหนก็สีไม่เปลี่ยนตามองศาน่ะค่ะ(มีรึเปล่าคะ?)
              รบกวนช่วยแนะนำรุ่นกับขนาดให้ด้วยนะคะ
              ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Comment

• ดูพวกที่เป็นหน้าจอ IPS ครับไม่ว่ามองมุมไหนสีก็จะไม่เปลี่ยน
                แต่ว่าหน้าจอ IPS จะมีข้อเสียตรงที่ มีแสงรั่วมากน้อยก็รอลุ้นเอาครับ
                แต่ถึงจะมีปัญหาเรื่องแสงรั่ว ซึ่งเป็นทุกที่ห้อที่เป็นหน้าจอ IPS อยู่แล้ว
                แต่เดลมีประกันซึ่งถ้าเราคิดว่าไม่พอใจก็เคลมเลยครับจนกว่าจะได้ตัวที่พอใจ

ส่วนจะเอารุ่นไหนนั้นต้องดูงบครับว่าเท่าไหร่ ตัวผมเองใช้ U2312HM เคลมไป2ครั้ง เนื่องจากแสงรั่ว ตัวที่ใช้อยู่เป็นที่น่าพอใจมากครับ

Comment

• IPS มี 2 เกรดครับ มีทั้ง e-IPS และ H-IPS ราคาแตกต่างกันเยอะครับ จะต้องดูว่าต้องการความถูกต้องของสีสูงระดับไหนด้วยครับ

e-IPS ได้เต็มที่ sRGB 94% - 96% H-IPS จะได้ sRGB 100% Adobe RGB 1998 94% - 95%

ถ้าจะทราบรุ่นที่ Dell ขายอยู่ ลองดูของพ่อค้าในนี้เอาครับ

Comment

• ถ้าอยากได้จอที่สีตรงๆ อย่างน้อยต้องเป็นจอ IPS ครับ
                    IPS จุดเด่นหลักๆเลย จะให้สีค่อนข้างตรง และมุมมองกว้างกว่าจอทั่วไป

แต่ ips ก็มีหลายระดับตามด้านบนครับ

คอมเม้นสั้นๆละกันนะครับ
                    U2410 สำหรับท่านที่ต้องการความเที่ยงตรงสูง ใช้งานแทนจอ MAC ได้เลย ระดับโรงพิมพ์ต้องตัวนี้ขึ้นไป
                    สำหรับ E-IPS u2312 u2412 จะยังไม่เพียงพอกับงานพิมพ์ครับ
                    แต่ถ้าใช้งานทั่วไป แต่งภาพนิดหน่อย ok เลยครับ ดีกว่าจอทั่วไปตามท้องตลาดแน่นอน
                    ประหยัดงบไปเกือบเท่าตัว ชักจะไม่สั้นละ พอดีกว่า 555

spec และราคาดูในเวปผมได้เลยครับ
                    www.dell2u.com

Comment

• Dell S2330MX 23" LED สนใจไอ้ตัวนี้อะครับ ช่วยแนะนำทีครับ

เล่นเกมส์ ดู HIDef แหล่มไหมครับ HD แพนกล้องสโลปเนียนไหมอะครับ

ใช้ S23A300B แพนกล้องช้า กระตุกเป็นเจ้าเข้าเลยครับ
                      Last edited by shockresist; 1 Mar 2012, 15:19:35.

Comment

• Originally posted by shockresist View Post
                        Dell S2330MX 23" LED สนใจไอ้ตัวนี้อะครับ ช่วยแนะนำทีครับ

เล่นเกมส์ ดู HIDef แหล่มไหมครับ HD แพนกล้องสโลปเนียนไหมอะครับ

ใช้ S23A300B แพนกล้องช้า กระตุกเป็นเจ้าเข้าเลยครับ

ตาม spec รุ่นนี้ภาพเคลื่อนไหวน่าจะดีสุดครับ

respond time 2 ms

Comment

• ขอบคุณทุกคนสำหรับข้อมูลมากๆเลยค่า อยากทราบเพิ่มเติม คือเรื่องสีรั่วหน่อยค่ะ มันเป็นอาการยังไงเหรอคะ(ทางนี้มือใหม่เรื่องเลือกจอสุดๆเลย)

ปล.คุณต้นคะถ้าหากว่าสนใจสินค้าทางเวปคุณต้น สามารถสั่งซื้อจากคุณต้นได้โดยตรงได้เลยใช่ไหมคะ

Comment

• [QUOTE=sukiblog;38945343]ขอบคุณทุกคนสำหรับข้อมูลมากๆเลยค่า อยากทราบเพิ่มเติม คือเรื่องสีรั่วหน่อยค่ะ มันเป็นอาการยังไงเหรอคะ(ทางนี้มือใหม่เรื่องเลือกจอสุดๆเลย)

ลองอ่านกระทู้ก่อนหน้านี่ มีเกลือบหมดทุกข้อสงสัย

Comment

• Originally posted by sukiblog View Post
                              ขอบคุณทุกคนสำหรับข้อมูลมากๆเลยค่า อยากทราบเพิ่มเติม คือเรื่องสีรั่วหน่อยค่ะ มันเป็นอาการยังไงเหรอคะ(ทางนี้มือใหม่เรื่องเลือกจอสุดๆเลย)

ปล.คุณต้นคะถ้าหากว่าสนใจสินค้าทางเวปคุณต้น สามารถสั่งซื้อจากคุณต้นได้โดยตรงได้เลยใช่ไหมคะ
                              เรื่องแสงรั่ว ก็จะมีแสงออกมาตรงขอบๆจอครับ
                              หน้าก่อนนี้เพื่อนๆมีลงรายละเอียดกันไว้เยอะอยู่ครับ

ผมว่าไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่นะครับเรื่องแสงรั่ว

สนใจสินค้าหน้าเวปสามารถสั่งได้เลยครับ
                              บางรุ่นมีสต้อกก็จ่ายสดรับของกันได้เลย
                              บางรุ่นสั่งตามออเดอร์ครับ ก็โอนเงินแล้วรอเดลส่งของถึงบ้านครับ ประมาณ 5-7วัน

ต้น 086-552-7569
                              tont_kub@hotmail.com

Comment

• Originally posted by tont_kub View Post
                                เรื่องแสงรั่ว ก็จะมีแสงออกมาตรงขอบๆจอครับ
                                หน้าก่อนนี้เพื่อนๆมีลงรายละเอียดกันไว้เยอะอยู่ครับ

ผมว่าไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่นะครับเรื่องแสงรั่ว

สนใจสินค้าหน้าเวปสามารถสั่งได้เลยครับ
                                บางรุ่นมีสต้อกก็จ่ายสดรับของกันได้เลย
                                บางรุ่นสั่งตามออเดอร์ครับ ก็โอนเงินแล้วรอเดลส่งของถึงบ้านครับ ประมาณ 5-7วัน

ต้น 086-552-7569
                                tont_kub@hotmail.com

คุณต้นครับ ปัจจุบันยังมีปัญหาเรื่องแสงรั่วอยู่หรอครับสำหรับ DELL

แล้วถ้าผมต้องการจอ มาไว้ใช้สำหรับเล่นเกมส์ และทำงาน และค่อนข้างจะเปิดทิ้งไว้ตลอด ขนาด 23" กับ 24" แนะนำตัวไหนครับตอนนี้ ขอราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
                                X