Announcement

Collapse
No announcement yet.

Synology on PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใส่ RAM ไป 4 GB มันเห็นแค่ 2 GB ท่านอื่นเป็นเหมือนกันป่าวครับsynology.png

Comment

ผมใส่ 2+2 เห็น 4 ครบปรกติว่าจะถอดมาใส่ am1 แทนละ ผมว่า 2 GB เหลือๆ

Comment

สมุติถ้าใช้ iPhone จะต้องตั้งค่ายังไงให้ up photo + video ที่ถ่ายจากโทรศัพท์เข้ามาที่ DSM อัตโนมัติเมื่อต่อ wifi ครับ

Comment

ผมก็ใช้ AM1 นะครับ

แต่มันมองเห็นเป็น i3 งง งง

ส่วนถ้าไม่อยากให้มัน conversion progress ก็อย่าเอาไฟล์ไปใส่ไว้ที่ System default shared folder(music video photo)

มันแปลงเพื่อเอาไว้ใช้กะ media sever itune ครัชช

Comment

เราสามารถลง XBMC for linux เพื่อใช้งานแทน HD Player ได้มั้ยครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

ผมลงตัวนี้แล้วครับ ซื้อเคสมาเพื่อลง Nas โดยเฉพาะ ตอนแรกลงfreeNas ไม่ผ่าน ติด error19 พอมาลงตัวนี้โอเครเลย แต่อยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับว่า
              -จะต่อriad ยังไง
              -โหลดบิตยังไง
              -ทำไดร์โชว์ตรงMycom เหมือนไดร์ปกติได้ไหม
              -เปิดข้อมูลในNasกับพวกไอโฟนไอแพดได้ไหม
              -ทำสตีมหนังในบ้านยังไงครับ ในวงแลนด์
              ผมใช้router asus ac87u 2400 อยากจะให้มันสตรีมไฟล์บลูเลได้ไหมครับ

ยังไงขอบคุณไว้ล่วงหน้าน๊ะครับ สเปคคอมผม
              cpu a8 5600k
              ram 4gb
              mb fm2a88m hd+ใสHdd ได้ถึง8ลูก
              psu sesonic 550 platinum
              hdd wd red 3x4Tb

ขอบคุณครับ

Comment

น่าสนใจ

Comment

ASRock C2550D4I (Intel Avoton C2550 Quad-Core Processor) น่าเอามาทำ NAS มาก เห็นที่ PC Gallery ขายอยู่ 12000

Comment

DSM 5.0-4528 U2

Comment

สอบถามครับ synology os มันใช้แอฟที่ดาวโหลดในไอโฟนไอแพดได้ไหมครับ

Comment

app มีทั้ง ดรอย และ แอบเปิ้ลคับ ใช้กะ AMD E350 อยู่ต่อเปลือยๆไม่มีเคส version 5.1 กำลัวจะคลอดเร็วๆนี้ เห็นลองเล่นกันแล้ว

Comment

ผมลงแล้ว ผ่านไม่ติด error รอจนนับถอยหลังครบ 600 วิแล้วมันบอกว่า fail to connect search to manually พิม ip เครื่องแล้วมันเหมือนให้ install ตลอดเลยครับ

hp dc7100 sff
                          p4 630 socket 775
                          ddr1 1280mb
                          80gb sata

ทดลองลงเล่นดูก่อนไปหาเครื่องสเป็คดีกว่านี้ครับ

Comment

Originally posted by miji View Post
                            ผมลงแล้ว ผ่านไม่ติด error รอจนนับถอยหลังครบ 600 วิแล้วมันบอกว่า fail to connect search to manually พิม ip เครื่องแล้วมันเหมือนให้ install ตลอดเลยครับ

hp dc7100 sff
                            p4 630 socket 775
                            ddr1 1280mb
                            80gb sata

ทดลองลงเล่นดูก่อนไปหาเครื่องสเป็คดีกว่านี้ครับ
                            ลง DSM ตัวไหนไปหล่ะครับ

Comment

ผ่านละครับไปปรับ bios ตรงส่วนของ harddisk จาก seperate sata emulate เป็น combien sata emulate ลงแบบเดิมเด๊ะ ลงได้ครับ ไม่เคยใช้พวก hp ไม่คุ้นตาเลยครับ

Comment

ถามนิดนึงครับ..
                                การทำ RAID นี้... เราตั้งค่าใน Bios ให้เป็นแค่ AHCI แล้วไปทำ RAID บน Synology ใช่ป่ะครับ ??

Comment

Working...
                                X