Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ - การส่องแรม แบบเทพๆ ง่ายๆครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ihog6hog View Post
    Corsair DDR3 ให้ดู version เลยครับ ให้เน้น 3 version ดังนี้
    v2.x = Elpida
    v3.x = Micron
    v4.x = Samsung

ที่บ้านเราเห็นมีก็ v2.1 , 2.2 , 3.1 , 3.2
    Ver 3.20 น่าเล่นไหมครับ เวอร์ขั่นนี้

Comment

Originally posted by Oh-My-GoD View Post
      Ver 3.20 น่าเล่นไหมครับ เวอร์ขั่นนี้
      3.2 ก็ดีครับ ส่วนมากจะได้ KPT KPV
      วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

The above four lady from ancient times is very very beautiful

These four young lady possess delicate qualities,which should have good characters in ancient times,in some families with profouding background,some girl are trained on the aspect of actiong and behavior,at present this kind of tradition still be kept.
        http://www.nowsupplier.com provide you all kinds of mobile phone,you may choose what you like.

Comment

Originally posted by may555 View Post

These four young lady possess delicate qualities,which should have good characters in ancient times,in some families with profouding background,some girl are trained on the aspect of actiong and behavior,at present this kind of tradition still be kept.
          http://www.nowsupplier.com provide you all kinds of mobile phone,you may choose what you like.
          งงครับ เค้าคุยกันเรื่องแรม มาไงอ่ะ งงงงงงงงงงง

Comment

ไม่ได้มาอ่านก่อนเลยไม่ได้ลองส่องเลย เคยมีคู่นี้ครับ OCZ3RPR13332GK ลากไปได้บัส 1800 CL8 ไฟ 1.9
            ปล่อยไปแล้วไม่งั้นคงได้มาส่องดูมั่ง

แล้ว Kingston HyperX บัส 1800 CL8 ที่ผมมีอยู่ น่าจะเป็น BBSE หรือเปล่าครับ เดี๋ยวแกะมาส่องดีกว่า

Comment

Originally posted by Ni-Cha View Post
              ไม่ได้มาอ่านก่อนเลยไม่ได้ลองส่องเลย เคยมีคู่นี้ครับ OCZ3RPR13332GK ลากไปได้บัส 1800 CL8 ไฟ 1.9
              ปล่อยไปแล้วไม่งั้นคงได้มาส่องดูมั่ง

แล้ว Kingston HyperX บัส 1800 CL8 ที่ผมมีอยู่ น่าจะเป็น BBSE หรือเปล่าครับ เดี๋ยวแกะมาส่องดีกว่า

OCZ3RPR13332GK

แหมนั่นมัน D9GTR เลยนะครับ แต่ไฟสูงใช่เล่นเป้นธรรมดาของ D9 ตอนนี้

Kingston HyperX

นี่มัน BBSE แน่นอนครับ ไฟต่ำมากๆ ตอนนี้ผมไป 2133 1.65V แล้วครับ CL9

Comment

รู้งี้เก็บ OCZ ไว้เล่นก่อนดีกว่า แต่อย่างว่าประกันนอกกลัวแต๊ป เสียเวลาเคลม
                เดี๋ยวลองเล่น BBSE ดูครับ

Comment

Originally posted by Ni-Cha View Post
                  รู้งี้เก็บ OCZ ไว้เล่นก่อนดีกว่า แต่อย่างว่าประกันนอกกลัวแต๊ป เสียเวลาเคลม
                  เดี๋ยวลองเล่น BBSE ดูครับ
                  ก้เล่น OCZ บ้านเราก็ได้ครับ ไหม้เครมได้ อิอิ
                  OCZ Platinum DDR3-6GB 1333 D9KPV
                  OCZ Platinum DDR3-4GB 1333 D9KPV
                  OCZ Platinum DDR3-3GB 1333 D9KPV
                  OCZ Platinum DDR3- 4GB 1600 D9KPT
                  OCZ Gold DDR3-6GB 1333 D9JNM
                  OCZ Gold DDR3-3GB 1333 D9JNM
                  OCZ GOLD DDR3- 6GB 1600 D9GTR
                  OCZ GOLD DDR3- 3GB 1600 D9GTR

Comment

OCZ DDR3-4GB 1333 ซิงค์ทอง ผมลากไม่ไปเลยครับ
                    Geil DDR3-4GB 1600 CL6 เหมือนกันครับ วิ่งตามเสปกยังไม่ได้เลยครับ

Comment

คุณหก ผมกด HyperX ไปแล้ว สเถียรด้วย CL6-7-6-18 บัส 1680

Comment

OCZ DDR3-4GB 1333 ซิงค์ทอง ผมลากไม่ไปเลยครับ
                        Geil DDR3-4GB 1600 CL6 เหมือนกันครับ วิ่งตามเสปกยังไม่ได้เลยครับ

ส่วนใหญ่มันเป้น JNM นะ ต้องใช้ไฟสูงเลยล่ะครับ

มันเป้น Elpida babg-dj-e ตัวนี้ต้องใช้ไฟสูงกว่าสเปคนะ แต่ชิปนี้มันไม่ค่อยไปอยู่แล้วครับ
                        Last edited by ihog6hog; 25 Sep 2009, 16:15:32.

Comment

Originally posted by redsonic View Post
                          คุณหก ผมกด HyperX ไปแล้ว สเถียรด้วย CL6-7-6-18 บัส 1680
                          เป้นไงล่ะ สูตรผม ไม่ต้องซื้อ G.skill trident เลยเห้นไหม

ลอง 1866 8-9-8-24 1T ไฟ 1.63 สิ มันก็วิ่งได้นะ

ตอนนี้ผมกำลังเล่น 2133 9-9-9-24 1T อยู่เลย ไฟ 1.67 แต่มันก้ต้องใช้ ไฟ QPI สูงด้วยอ่ะ กำลังหาจุดที่มันนิ่งๆและไฟต่ำๆอยุ่อ่ะ แล้วผมจะบอกสูตรท่านต่อ อิอิ BBSE ของเค้าแน่จริงๆ

Comment

อืม ผมก็นึกว่าบอร์ดมันไม่รับ ถึงว่าทำไมมันไม่ไปไหนเลย

ว่าแต่ HyperX บัส 1800 ของผม ตามเสปกไฟมัน 1.8-1.9
                            เซ็ทไปที่ 1866 8-9-8-24 1T ไฟ 1.63 มันจะบูทเหรอครับ

Comment

อ่านกระทู้นี้แล้วน้ำตาคลอเลยครับ เห็นแสงสะว่าง

ขอบคุณจากใจเลยครับ มีประโยชน์อย่างยิ่ง

เดวใกล้ๆนี้ขอ PM ไปรบกวนหน่อยนะครับ ก่อนจะซื้อ ^_^

Comment

อืม ผมก็นึกว่าบอร์ดมันไม่รับ ถึงว่าทำไมมันไม่ไปไหนเลย

ว่าแต่ HyperX บัส 1800 ของผม ตามเสปกไฟมัน 1.8-1.9
                                เซ็ทไปที่ 1866 8-9-8-24 1T ไฟ 1.63 มันจะบูทเหรอครับ

อ้อถ้าไฟแบบนี้ บอกได้คำเดียวท่านได้ D9GTR / D9GTS มาแล้วล่ะครับ มันเป้น hyper x lot แรกๆเลย แรงครับ แต่ใช้ไฟสูง 2.0v เลยครับ 2000 เห้นๆ

Comment

Working...
                                X