Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนคุณ kidza เทสเรื่องซาวด์ตัว gaming 7 ว่าดีมากไหมครับ ผมสนใจเรื่องเล่นเกมส์ เห็นบอกว่าจะแยกเสียงได้ดีกว่าตัวรองอยู่พอสมควร

Comment

• Originally posted by Gumiller View Post
      รบกวนคุณ kidza เทสเรื่องซาวด์ตัว gaming 7 ว่าดีมากไหมครับ ผมสนใจเรื่องเล่นเกมส์ เห็นบอกว่าจะแยกเสียงได้ดีกว่าตัวรองอยู่พอสมควร
      โหมด ซาวด์ นี่จัดเต็มครับ เมื่อคืนลองเข้าดูใหม ฟรังชั่น แยกเสียงนี่ มีเยอะมาก เหมาะกับการ ดูหนัง เล่นเกมส์ ผมก็ไม่ถนัดเรื่องนี้เท่าไหร่ แต่ จัดมาแน่นครับ

Comment

• Originally posted by addark View Post
        555 ว่าแต่ gig gaming 7 ท่านปล่อยเท่าไร inbox ทีจิ (ผมค่อนข้างคุ้นแล้วเพราะใช้ ryzenแต่บอร์ดgig 555)
        ครับเดี๋ยว pm ไป

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
          มันก็ไม่แปลกเท่าไหร่นะที่จะขายรวม ก็ cpu เจนใหม่มันต้องใช้กับบอร์ดใหม่เท่านั้นไม่ใช่เหรอ
          ซื้อ cpu แต่ไม่ซื้อบอร์ดสิแปลก

คือเข้าใจนะว่าร้านคงอยากขายได้ 2 อย่าง ทำแบบนี้ก็เป็นการกันไม่ให้ลูกค้าไปซื้อบอร์ดร้านอื่น
          แต่มองในแง่ดีเขาก็ป้องกันคนไม่รู้ที่ซื้อ cpu เจนใหม่ไปโดยกะไปใช้กับบอร์ดเก่า
          และอีกประเภทคือกันพวกที่จะซื้อ cpu ไปเก็งกำไรขายต่อเพราะรู้ข่าวมาว่ามันจะขาดตลาด

สรุปผมว่าการบังคับขายพ่วงไม่ใช่สิ่งเลวร้ายเท่าไหร่ครับ
          ครับตอนนี้น่าจะประมาณนี้ เพราะยังไงก็ต้องเปลี่ยนยก บอร์ดอยู่แล้ว ตอนนี้ก็คงประมาณนี้ไป จนกว่าของจะมีมาเรื่อยๆ ตอนนี้ของขาดช่วง ยังไม่พอกับความต้องการ

Comment

• ความเร็ว stock all core เท่าไรครับ 8600k

Comment

• Originally posted by pigkapu1 View Post
              จนวันนี้ยังไม่ได้ cpu
              ผมว่าเลยวันที่ 16 น่าจะมีของเข้ามา แต่ก็อีกแหละครับที่ผมคุยกับร้านหลายๆที่ ดิลเค้าจะจำกัดจำนวนไว้ ว่าร้านนึงจะได้ไม่เกิน กี่กล่อง เพราะต้องกระจายสินค้าให้ทั่ว ขนาดเมื่อวาน บูซิเทค ได้มา 5 กล่อง ผมไปนั่งอ้อนตั้งนาน ขอซื้อพร้อมบอร์ด aorus เจ้แกยังไม่ใจอ่อนเลย ผมนี่ชักแม่น้ำทั้ง 5 แกก็จำผมได้ นั่งรอด้วยกัน วันที่ 6 ที่ได้ i5 มา เกือบทุ่ม ขนาดซื้อพร้อมบอร์ดยัง บ่.ได้ แต่เมื่อวานแกก็ออก ได้จนหมดนะ 5 ชุด
              Last edited by kidza; 13 Oct 2017, 17:09:34.

Comment

• Originally posted by champ24477 View Post
                ความเร็ว stock all core เท่าไรครับ 8600k
                CPU Family Coffee Lake-S Coffee Lake-S Coffee Lake-S Coffee Lake-S Coffee Lake-S Coffee Lake-S
                CPU Process 14nm 14nm 14nm 14nm 14nm 14nm
                CPU Cores 4 4 6 6 6 6
                CPU Threads 4 4 6 6 12 12
                Base Clock 3.60 GHz 4.00 GHz 2.80 GHz 3.60 GHz 3.20 GHz 3.70 GHz
                Boost Clock (Max) N/A N/A 4.00 GHz 4.30 GHz 4.60 GHz 4.70 GHz
                Boost Clock (6 Core) N/A N/A 3.50 GHz 4.40 GHz 4.20 GHz 4.30 GHz
                L2 Cache 1 MB (256 KB per Core) 1 MB (256 KB per Core) 1.5 MB (256 KB per Core) 1.5 MB (256 KB per Core) 1.5 MB (256 KB per Core) 1.5 MB (256 KB per Core)
                L3 Cache 6 MB 6 MB 9 MB 9 MB 12 MB 12 MB
                Overclocking Support No Yes No Yes No Yes
                Socket Support LGA 1151 LGA 1151 LGA 1151 LGA 1151 LGA 1151 LGA 1151
                PCH 300-Series 300-Series 300-Series 300-Series 300-Series 300-Series
                TDP 65W 91W 65W 95W 65W 95W
                Price $117 US $168 US $182 US $257 US $303 US $359 US

Comment

• ข้อมูลตามนี้น่าจะถูกต้องนะ

Comment

• Comment

• https://www.zolkorn.com/news/intel-d...-boost-speeds/

Comment

• เห็นละ หมายความว่า cpu แต่ละตัวจะ boost ได้ไม่เท่ากันงี้หรอ แต่ขัั้นต่ำก็ตามสเปคที่บอก ใครได้ตัวกินไฟนี่ RIP เลย ขนาดที่คัดมาแล้วยังมีให้เห็น

Comment

• คงต้องการชดเชยจากการที่ซีพียูรุ่นใหม่ขายราคาถูกลงเมื่อเทียบกับรุ่นก่อน โดยผลกระทบที่ต้องขายแข่งราคากับ amd ด้วยหรือเปล่าเนี่ย????
                          เช่น i7 ที่เคยขาย 13xxx-14xxx ก็ต้องมาขายไม่เกิน 13xxx

Comment

• จริงๆแค่ปรับ MCE ก็น่าจะจบแล้ว อย่าง i5-8400 base แค่ 2.8 เปิด MCE ก็วิ่ง 3.8 ทุกคอร์สบายๆ

Comment

• Originally posted by champ24477 View Post
                              เห็นละ หมายความว่า cpu แต่ละตัวจะ boost ได้ไม่เท่ากันงี้หรอ แต่ขัั้นต่ำก็ตามสเปคที่บอก ใครได้ตัวกินไฟนี่ RIP เลย ขนาดที่คัดมาแล้วยังมีให้เห็น

คงเหมือน VGA

Comment

• หน้าตา โหมด Sound Blaster คัช

Comment

Working...
                                X