Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Hangger View Post
    ฟัดกับพี่ใหญ่

เดิมๆ นี้กิน cpu ตัวละ top คู่แข่งสบายๆ เลย สำหรับ Core i5 8600k ( จริงๆ แค่ i5 8400 ผมก็น่าจะชนะได้เช่นกัน )

Comment

• Originally posted by Hangger View Post
      ฟัดกับพี่ใหญ่

ชนะทุกการทดสอบ

Comment

• Originally posted by kaitom View Post
        ฺีล่าสุดโทรไป Busitek ก็ไม่มีของ บอกให้รอดูอาทิตย์หน้า ร้านไหนก็ได้มาเอาเงินผมไปหน่อย
        ไม่ต้องรีบ ครัช
        เดี๋ยวก็เข้ามาอีกเยอะ

Comment

• รอๆ ......จัดมา

Comment

• มีน้องๆมารัับ asrock z370 ไปแล้วนะครัััับ ตี2 ขอบคุุุณมากดรัับ

Comment

• Comment

• ไม่อยู่ 3 วันนะครับ (แอบหนีเที่ยวอีกละ)
                แต่ครั้งนี้มารถทัว (หน้าฝนขับมอไซค์ไม่สนุกแน่)

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                  ไม่อยู่ 3 วันนะครับ (แอบหนีเที่ยวอีกละ)
                  แต่ครั้งนี้มารถทัว (หน้าฝนขับมอไซค์ไม่สนุกแน่)

[ATTACH=CONFIG]4014244[/ATTACH]
                  เที่ยวให้สนุกนะครับ เดินทางปลอดภภัััย

Comment

• แม่น้ำมูลน้ำสูงเอาเรื่องเลย (น้ำจะท่วมอีกปาวเนี้ย)

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                      แม่น้ำมูลน้ำสูงเอาเรื่องเลย (น้ำจะท่วมอีกปาวเนี้ย)

[ATTACH=CONFIG]4014291[/ATTACH]
                      สูงจริงๆ ใกล้ถึงสะพานแล้ว

Comment

• ตอนนี้ขายกันเป็นชุด แฮปปี้มิวเลย อยากได้ cpu ต้องพ่วง borad , อยากได้ borad ต้อง พ่วง cpu แต่ตอนนี้ board ก็น้อย cpu หมด ติดวันหยุดกันอีก ช้ำกันไป เมื่อวาน ซื้อ gig aorus gaming 7 ก็ว่าจะใช้ยาว ลงเคสแล้ว สวยมากๆ หรูหรามี คราส กันเลยทีเดียว พอเข้าหน้าไบออส คิดถึง asrock เลย งงมากไม่ถนัดเลย ตามหลัก กด xmp มันต้องขึ้น บัส 4000 แต่นี่ไม่ขึ้น ตั้งแต่ สามทุ่ม ยันตีสาม ก็บู๊ทออกมาบัส 2133 แม่มเล่นยาก ชิหายเลย มันกด xmp เสร็จ ยังต้องใส่ ตัวเลข 4000 อีก กรรม มันหลายชั้นเกิ้น ใครมี บอร์ด asrock trichi z370 หรือ asus strix gaming e หรืออยากจะซื้อ pm มานะครับ
                        Last edited by kidza; 13 Oct 2017, 13:21:56.

Comment

• จนวันนี้ยังไม่ได้ cpu

Comment

• มันก็ไม่แปลกเท่าไหร่นะที่จะขายรวม ก็ cpu เจนใหม่มันต้องใช้กับบอร์ดใหม่เท่านั้นไม่ใช่เหรอ
                            ซื้อ cpu แต่ไม่ซื้อบอร์ดสิแปลก

คือเข้าใจนะว่าร้านคงอยากขายได้ 2 อย่าง ทำแบบนี้ก็เป็นการกันไม่ให้ลูกค้าไปซื้อบอร์ดร้านอื่น
                            แต่มองในแง่ดีเขาก็ป้องกันคนไม่รู้ที่ซื้อ cpu เจนใหม่ไปโดยกะไปใช้กับบอร์ดเก่า
                            และอีกประเภทคือกันพวกที่จะซื้อ cpu ไปเก็งกำไรขายต่อเพราะรู้ข่าวมาว่ามันจะขาดตลาด

สรุปผมว่าการบังคับขายพ่วงไม่ใช่สิ่งเลวร้ายเท่าไหร่ครับ

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
                              มันก็ไม่แปลกเท่าไหร่นะที่จะขายรวม ก็ cpu เจนใหม่มันต้องใช้กับบอร์ดใหม่เท่านั้นไม่ใช่เหรอ
                              ซื้อ cpu แต่ไม่ซื้อบอร์ดสิแปลก

คือเข้าใจนะว่าร้านคงอยากขายได้ 2 อย่าง ทำแบบนี้ก็เป็นการกันไม่ให้ลูกค้าไปซื้อบอร์ดร้านอื่น
                              แต่มองในแง่ดีเขาก็ป้องกันคนไม่รู้ที่ซื้อ cpu เจนใหม่ไปโดยกะไปใช้กับบอร์ดเก่า
                              และอีกประเภทคือกันพวกที่จะซื้อ cpu ไปเก็งกำไรขายต่อเพราะรู้ข่าวมาว่ามันจะขาดตลาด

สรุปผมว่าการบังคับขายพ่วงไม่ใช่สิ่งเลวร้ายเท่าไหร่ครับ

จริงครับ
                              เดี๋ยวมีคนไปใช้ i7 8700k + H110 เปิดไม่ติด แล้วเอามาเคลมร้าน เงิบเลย

Comment

• 555 ว่าแต่ gig gaming 7 ท่านปล่อยเท่าไร inbox ทีจิ (ผมค่อนข้างคุ้นแล้วเพราะใช้ ryzenแต่บอร์ดgig 555)

Comment

Working...
                                X