Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้ว! Intel 8th Generation Coffee Lake Desktop Processors Official Prices !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคัดเกรดสะด้วย

Comment

• มันมี Software Bench ที่ใช้ AVX-512 ไหมครับ
      อยากรู้ว่าถ้า burn ทิ้งไว้ จะร่วงไหม เห็น Intel โม้ไว้เยอะ

Comment

• Originally posted by kidza View Post
        ขอบคุณนะครับ ผมก็มาแชร์มาร่วมสนุก กับเพื่อนๆพี่ๆในคลับแค่นี้ ก็พอครับให้ท่านที่พร้อมมีความรู้มากกว่าผมดีกว่า พอดีช่วงนี้เกิดอุบัติเหตุที่ขา หมอก็เลยให้พักอยู่บ้านก่อนก็เลยมีเวลา เดี๋ยวกลับไปทำงานเวลาก็จะน้อยลงครับ ส่วนมากผมก็จะเข้าดูทางโทรศัพท์ ซะเป็นส่วนใหญ่ ขอบคุณมากครับที่เสนอสิ่งดีให้ ผมขอเป็นสมาชิกดีกว่า เดี๋ยวก็คงมีอีกหลายท่าน ที่พร้อมกว่าผม มารีวิว เจ้า i7 ให้ชม ผมว่าใครที่เล่นเจ้า kabe มา coffe ไปง่ายกว่าเยอะครับ แค่ บอร์ด ราคา 4000 ต้นๆยังพาลุ้นได้เลย ท่านก็เก่ง ผมยังแอบดู timing แรมของท่านอยู่เลย
        ผมว่าท่านก็เหมาะนะการเทสท่านละเอียดดีเอาจริงๆตั้งแล้วเดี้ยวลุง T แกเข้ามาอัพเดทอะไรต่างๆให้เองแหละ

Comment

• ราคาจาก Advice ครับ พึ่งไปสั่งจองมา

Comment

• ASROCKแย่มาก ทำแบบนี้ ใครจะไปซื้อของยี่ห้ออื่นฟะ

ให้คนซื้อๆเจ้าอื่นไปก่อนก็ไม่ได้ ค่อยๆแอบมาปล่อยของทีหลังก็ได้
            ทำแบบนี้มันหักหน้ากันตั้งแต่เริ่มเลย เดี๋ยวโดนบอมโรงงานนะ

Comment

• Originally posted by kidza View Post
              ขอบคุณนะครับ ผมก็มาแชร์มาร่วมสนุก กับเพื่อนๆพี่ๆในคลับแค่นี้ ก็พอครับให้ท่านที่พร้อมมีความรู้มากกว่าผมดีกว่า พอดีช่วงนี้เกิดอุบัติเหตุที่ขา หมอก็เลยให้พักอยู่บ้านก่อนก็เลยมีเวลา เดี๋ยวกลับไปทำงานเวลาก็จะน้อยลงครับ ส่วนมากผมก็จะเข้าดูทางโทรศัพท์ ซะเป็นส่วนใหญ่ ขอบคุณมากครับที่เสนอสิ่งดีให้ ผมขอเป็นสมาชิกดีกว่า เดี๋ยวก็คงมีอีกหลายท่าน ที่พร้อมกว่าผม มารีวิว เจ้า i7 ให้ชม ผมว่าใครที่เล่นเจ้า kabe มา coffe ไปง่ายกว่าเยอะครับ แค่ บอร์ด ราคา 4000 ต้นๆยังพาลุ้นได้เลย ท่านก็เก่ง ผมยังแอบดู timing แรมของท่านอยู่เลย
              ครับ ยังไม่พร้อมก็ไม่เป็นไร ใงรอชมรีวิวต่อไปนะครับ ผมคิดว่า ต้องมีมาอีกแน่นอน

Comment

• Comment

• Originally posted by cjj View Post
                  ครับ ยังไม่พร้อมก็ไม่เป็นไร ใงรอชมรีวิวต่อไปนะครับ ผมคิดว่า ต้องมีมาอีกแน่นอน
                  Originally posted by TWK. View Post
                  [ATTACH=CONFIG]4009488[/ATTACH]
                  ครับ ขอบคุณครับ ผมก็รีวิวแบบบ้านๆ เอาที่เข้าใจง่ายๆอะครับ ไม่ต้องหวือหวาเอาแบบ onair ใช้งานได้จริง ไหวก็ดัน ไม่ไหวก็พอครับ อาศัย ดูพักลักจำ กับท่านที่เก่งๆเอา ก็เหมือนตอนที่ผมเอา 7700k เวียดนาม มารีวิวก็มีหลังไมค์ มาเยอะ ผมก็ตอบเท่าที่ผมรู้อะครับ แต่แรมผมพึ่งมาหัดเล่น ก็เลยต้องใช้เวลากับเค้านิดนึง รอลุงเปิดลีค อยู่ครับ สนุกดีไม่ต้องเป็นที่ 1 ก็ได้ลุ้นรางวัลได้ 555 อันนี้ผมชอบ ขึ้นอยู่กับกองสลาก

Comment

• Originally posted by Hangger View Post
                    ผมว่าท่านก็เหมาะนะการเทสท่านละเอียดดีเอาจริงๆตั้งแล้วเดี้ยวลุง T แกเข้ามาอัพเดทอะไรต่างๆให้เองแหละ
                    ขอบคุณครับ ^_^

Comment

• เท่าที่ดูตลาดแล้ว gen 7 ไม่สะทกสะท้านต่อการมาของ 8 เลย

แอบคิดว่าจะใด้เก็บ gen 7 ราคางามๆแล้วเชียว เห็นงี้ช่างหัวมัน คอย 8 ดีกว่า

Comment

ขอบคุณครับ ^_^
                        pro4 ยังมีปัญหา ไฟ vcore drop ลงน้อยกว่าค่าใน bios อยู่ไหมครับ เวลา load

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                          ไม่ร้อนอย่างที่คิด
                          เดิมๆมันไม่ร้อนหรอก นอกจากจะ oc พวก oc นี้เขาซื้อชุดน้ำดีๆ คุมความร้อน cpu กันทั้งนั้นแหล่ะ ไม่ใช่บางคนทำกระแสร้อน ยังกะมันร้อนตั้งแต่ติดตั้งออกจากโรงงานบ้าบอ 555

Comment

• มาชมผลเทสเกมส์ Core i3 กันบ้างครับ (ส่วนใหญ่มีแต่ i5/i7)

VGA = Asus GeForce GTX 1080 Ti Strix OC

Last edited by TWK.; 7 Oct 2017, 20:01:18.

Comment

• i5 8400 เด็ดแท้

Comment

• i3 8100 เหมือนกับเอา i5 7500 ย่อมแมวมาเลย

Comment

Working...
                                X