Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้ว! Intel 8th Generation Coffee Lake Desktop Processors Official Prices !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เดี๋ยว Z470/Z490 ก็ออกมาอีก
    รอไปเรื่อยๆ Z570/Z590 ก็กำลังตามมา
    รอจนไม่ได้ใช้ 555+

Comment

Originally posted by ToehNarak View Post
      z390 น่าจะออกมารองรับ 8/16 ตัวที่จะมาหลังสุดในตลาดนนี้ของอินเฮลมากกว่านะครับ

ในข่าวเค้าบอกว่าขายไปด้วยกันนะ side by side
      ก็นั่นหล่ะฮะท่านผู้ชม ถ้าใครถอยบอร์ดz370 ใบละ10000+ กัดฟันเพิ่มงบถอยz390 ดีกว่ามั้ย
      z370 ใช้กันใบละ6-7000 ก็พอแล้ว เกินนี้มองยังไงก็ไม่คุ้ม

Comment

Originally posted by ToehNarak View Post
        z390 น่าจะออกมารองรับ 8/16 ตัวที่จะมาหลังสุดในตลาดนนี้ของอินเฮลมากกว่านะครับ

ในข่าวเค้าบอกว่าขายไปด้วยกันนะ side by side
        ข่าวจะมากลางปีหน้าครับ ( Q2 / 2018 )
        สำหรับ Z390 ที่จะรองรับ cpu gen ถัดไปได้ด้วย

Comment

รอบอร์ด 2 ตัวนี้

Comment

กาแฟกระแสดีแหะขนาดฝั่งตรงข้ามยังมาจิกกัดทุกเม้น

Comment

ขี้เกียจตามเหมือนกัน เหลือๆบอร์ด กับ CPU ของ 1151 2011 เพียบ ขี้เกียจตามละ ออกบ่อยแท้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                เดี๋ยว Z470/Z490 ก็ออกมาอีก
                รอไปเรื่อยๆ Z570/Z590 ก็กำลังตามมา
                รอจนไม่ได้ใช้ 555+
                ผมนี้รออีกทีาz770เลยครับ

Comment

ออกความเห็นยกquote ตอบตามความเห็นตัวเองไป
                  คนหนอคน มองกันกลางๆเรื่องบอร์ดจริงมั้ยหล่ะ เรื่องความสามารถOC ของR5 จริงมั้ยหล่ะ
                  คนหนอคน ก็ออกความเห็นมาสิ ก็จิกกัดเหมือนกันหล่ะว้า ใช่ว่าจะมีสาระ

Comment

Originally posted by medkwang View Post
                    ขี้เกียจตามเหมือนกัน เหลือๆบอร์ด กับ CPU ของ 1151 2011 เพียบ ขี้เกียจตามละ ออกบ่อยแท้
                    ยังใช้ Gen4 แก่ๆ อยู่เบยครับ
                    รองบสัก 15k น่าจะพอจัดไหวอยู่

cpu core i3
                    mb
                    ram 16GB

Comment

Originally posted by Hangger View Post
                      กาแฟกระแสดีแหะขนาดฝั่งตรงข้ามยังมาจิกกัดทุกเม้น
                      รออัพเดตสมาชิกคลับเลยป๋ม อิอิ

Comment

มันก็ออกใหม่ทุกปี เปลี่ยน socket ทุกสองปี ซื้อตอนที่จะใช้คุ้มที่สุด(คงไม่มีใครซื้อมาดองไว้เฉยๆไม่ใช้งาน) ใช้จนหมดประกันก็ค่อยเปลี่ยน จะได้ไม่ต้องดราม่าว่าใช้ไม่คุ้มค่า

แต่ถ้าอยากได้เทคโนโลยีใหม่เสมอ ก็ต้องเปลี่ยนทุกปี ใช้เงินทุกปีนั่นแหละ แต่มีของใหม่ขาย ก็ยังดีกว่าไม่มีของใหม่ให้เลือกใช้เลยไป 4-5ปีล่ะนะ

Comment

ปัญหา ของintel จริงๆๆ คือเรื่องความร้อนมากกว่า ตอนนี้ ที่ผม เซง อื่นๆๆ ทำใจ ตามstep

8700k ไม่ใช่ น้ำ 2ตอนคงเอาไม่อยู่

Comment

ผมคอกาแฟครับ ไม่พลาด (ถึงมันจะมาเร็วไปเร็วก็เหอะ 555)

Comment

i5 8400 ราคาน่าสนใจนะ

มีบอร์ดที่ oc ได้แบบ Z170 มั่งไหมอ่ะ

Comment

วันก่อนว่าจะไปซื้อแรม ddr4 8gb kingtson พอถามราคา 2950 จำได้ว่าเดือนก่อนเพิ่งมาซื้อไป2590 แม่เจ้าแรมขึ้น ซื้อไม่ลงเลย เตรียมเงินไป2600 เซ็งเป็ด
                                Last edited by guitarnum; 26 Sep 2017, 14:52:30.

Comment

Working...
                                X