Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Botvinnik View Post
    สู้ไม่ได้ครับ ยอม โดนท่านเขตทิ้งเกือบ 100 คะแนน

นี่ก็แรงมากมายแล้วครับ i5-6500 นะนั่น

Comment

• Originally posted by Botvinnik View Post
      สู้ไม่ได้ครับ ยอม โดนท่านเขตทิ้งเกือบ 100 คะแนน

16g น่าจะกดได้อีกนะครับท่านแมว ลองปรับบัสให้ต่ำ จะได้กดลงได้ง่ายครับ

Comment

• วันนี้มี BIOS มาใหม่ เลยลองอัพดูครับ

ใช้บอร์ด Asrock Z170 Gaming K4 + Zotac 970 Amp

boot logo จากเดิมมีแค่ Asrock สีขาวตัวเดียว หลังจากอัพแล้ว คราวนี้มี Zotac เพิ่มมาด้วย แปลกตาดีครับ

Comment

• ถามในนี้ละกัน งบ20k รวมmb cooler ram บวกลบได้นิดหน่อย แค่สามชิ้นนะครับ ลากทั้งcpu ram. ขอเป็นโทนขาวน่ะครับ หรือตัวไหนคุ้มก็แนะนำได้ ขอบคุณคนับ

Comment

• Originally posted by Joichi View Post
            ถามในนี้ละกัน งบ20k รวมmb cooler ram บวกลบได้นิดหน่อย แค่สามชิ้นนะครับ ลากทั้งcpu ram. ขอเป็นโทนขาวน่ะครับ หรือตัวไหนคุ้มก็แนะนำได้ ขอบคุณคนับ
            เอาแรงอย่างเดียวไม่สนสี
            Asrock Z170 OC Formula 10,890
            G.Skill Trident Z 3600Mhz 16GB 6,350
            NZXT Kraken X61 4,500
            รวม 21,740
            หรือเปลี่ยนบอร์ดเป็น MSI Z170A-XPower ตัวนี้ PCB สีขาว = 11,000
            แรมสีขาวแรงๆคงต้องไปดู Team Xtreme
            ชุดน้ำปิดสีขาวนึกไม่ออก นอกจากตัวนี้ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A
            และก็ไม่ทราบด้วยว่ามีแบบ2/3ตอนมั้ย เพราะตอนเดียวเอาไม่อยู่เวลาลากเยอะๆ

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
              นี่ก็แรงมากมายแล้วครับ i5-6500 นะนั่น
              Originally posted by khatrak View Post
              16g น่าจะกดได้อีกนะครับท่านแมว ลองปรับบัสให้ต่ำ จะได้กดลงได้ง่ายครับ
              ขอบคุณครับ ไว้จะลองอีกที อิอิ

Comment

• Originally posted by osxp View Post
                วันนี้มี BIOS มาใหม่ เลยลองอัพดูครับ

ใช้บอร์ด Asrock Z170 Gaming K4 + Zotac 970 Amp

boot logo จากเดิมมีแค่ Asrock สีขาวตัวเดียว หลังจากอัพแล้ว คราวนี้มี Zotac เพิ่มมาด้วย แปลกตาดีครับ
                อัพไบออสใหม่จาก 2.00 มา มีอะไรดีขึ้นบ้างครับเผื่อได้อัพมั่ง

Comment

เอาแรงอย่างเดียวไม่สนสี
                  Asrock Z170 OC Formula 10,890
                  G.Skill Trident Z 3600Mhz 16GB 6,350
                  NZXT Kraken X61 4,500
                  รวม 21,740
                  หรือเปลี่ยนบอร์ดเป็น MSI Z170A-XPower ตัวนี้ PCB สีขาว = 11,000
                  แรมสีขาวแรงๆคงต้องไปดู Team Xtreme
                  ชุดน้ำปิดสีขาวนึกไม่ออก นอกจากตัวนี้ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%9A
                  และก็ไม่ทราบด้วยว่ามีแบบ2/3ตอนมั้ย เพราะตอนเดียวเอาไม่อยู่เวลาลากเยอะๆ
                  ขอบคุณครับผมยังมือใหม่คงยังไม่ลากมาก ยังไม่เซียน หลังๆค่อยเปลี่ยนไปน้ำเปิด.

ถามต่อท่านแมวเห็นบอร์ด MSI titanium ราคาใกล้เคียงกัน คุฯสมบัติต่างกันมากไหมครับ
                  Last edited by Joichi; 29 Jul 2016, 17:56:31.

Comment

• Originally posted by champ24477 View Post
                    อัพไบออสใหม่จาก 2.00 มา มีอะไรดีขึ้นบ้างครับเผื่อได้อัพมั่ง
                    ตั้งแต่ได้บอร์ดมาของเดิม 1.40 ผมก็อัพมาเรื่อย เริ่มตั้งแต่ 2.40 ครบทุก ver ก็ดีขึ้นเรื่อยๆ ครับ

ที่เพิ่มมาจาก ver แรกๆ ก็อย่างเช่น หน้าตาใน BIOS สวยขึ้น และเป็นแบบ Full HD, ปรับรอบพัดลมได้ดีขึ้น,

รองรับแรมมากขึ้น แก้เรื่อง XMP, ตัด Sky OC ทิ้ง (แต่รุ่นหลังๆ อาจจะแอบใส่มา ผมใช้ K อยู่แล้ว เลยไม่ได้ลอง) ฯลฯ
                    Last edited by osxp; 29 Jul 2016, 17:46:18.

Comment

• Originally posted by Joichi View Post
                      ขอบคุณครับผมยังมือใหม่คงยังไม่ลากมาก ยังไม่เซียน หลังๆค่อยเปลี่ยนไปน้ำเปิด.

ถามต่อท่านแมวเห็นบอร์ด MSI titanium ราคาใกล้เคียงกัน คุฯสมบัติต่างกันมากไหมครับ
                      ไม่ทราบครับเพราะผมไม่ได้เล่น ถถถถถ+
                      แต่เห็นท่าน 191 เล่น XPower อยู่ก็แรงดีนะครับ ส่วน OC Formula มีหลายคนเล่น คงมีการบ้านให้ลอกง่ายๆหน่อย
                      Kraken X61 เรื่องความเย็นก็จบได้ในตัวนะครับ ถ้าจะมาน้ำเปิดควรใส่ให้การ์ดจอด้วยถึงจะคุ้มครับ

Comment

• intelburntest โปรแกรมตัวนี้ เทส ok มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by champ24477 View Post
                          intelburntest โปรแกรมตัวนี้ เทส ok มั้ยครับ
                          ดีครับ แต่ร้อนนะ

Comment

ดีครับ แต่ร้อนนะ
                            เทสแล้วครับ แต่อยากถาม test realbench stress 8 ชม ผ่าน ไฟ 1.27 แต่มาเจอ intelburntest maxmem ต้อง 1.28 ถึงจะผ่าน (1.27 จิงๆเกือบผ่าานแต่มา stop ที่ loop7)
                            ใช้งานจริง 1.27 พอหรือยังครับ หรือต้อง 1.28 ตาม intelburntest

Comment

เทสแล้วครับ แต่อยากถาม test realbench stress 8 ชม ผ่าน ไฟ 1.27 แต่มาเจอ intelburntest maxmem ต้อง 1.28 ถึงจะผ่าน (1.27 จิงๆเกือบผ่าานแต่มา stop ที่ loop7)
                              ใช้งานจริง 1.27 พอหรือยังครับ หรือต้อง 1.28 ตาม intelburntest
                              เอาใช้งานจริงเป็นหลัก (ไม่ฟ้า ไม่ค้าง ไม่ดับ) ดีที่สุดครับ

Comment

• ขอนอกเรื่อง ท่านใช้ sound card แยกหรือ on main boardครับ

Comment

Working...
                                X