Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออยู่ด้วยครับ ย้ายค่ายมา i5 6500

[/url]

Comment

• Bench สนุกๆขำๆครับ @50/47 ปิด HT (ห้องนี้สมาชิกเยอะดี)

ท่านไหนอยากร่วมแชร์ โหลดโปแกรม
      "คลิ๊ก"(มีวัคชีนแก้ระคายเคืองด้วยนะ))

ประเดิม

Comment

• ^
        ^
        เอาชุดนี้ละกันครับ

Comment

• Originally posted by khatrak View Post
          Bench สนุกๆขำๆครับ @50/47 ปิด HT (ห้องนี้สมาชิกเยอะดี)

ท่านไหนอยากร่วมแชร์ โหลดโปแกรม
          "คลิ๊ก"(มีวัคชีนแก้ระคายเคืองด้วยนะ))

ประเดิม

แรงมากครับท่านเขต คะแนนพอๆกับของผม @ 5.1 เลย

Originally posted by adna View Post
          ^
          ^

รอชมความแรงครับ

Comment

• สอบถามผู้รู้ Nb frequency เวลาเรา oc ต้องปรับด้วยมั้ย แล้วควรปรับไปเท่าไรดีครับ ใช้ i5 6600k 4.4 ครับ
            Last edited by champ24477; 26 Jul 2016, 19:35:41.

Comment

• ควรครับ มีผลมากๆเวลาใช้แรมบัสสูง
              ผมว่า NB ไม่ควรต่ำกว่า core 200-300Mhz ครับหรือจะให้ดีก็เล่นเท่ากันไปเลยถ้าทำให้เสถียรได้
              เช่น Core 4.4Ghz NB ไม่ควรต่ำกว่า 4.1Ghz
              ส่วนของผมเป็น non K OC ทำให้ NB แยกกับ Core ไม่ได้ 2ค่านี้เลยเท่ากันครับ

Comment

• ผมปรับตาม cpu ratio แล้ว ปรากฎว่าเครื่องค้างครับ เป็นเพราะอะไรหรอ

Comment

• ลองเพิ่ม Core Voltage ดูครับ เพราะ Core กับ NB ใช้ไฟร่วมกัน หรือไม่ก็ลด NB ลง

Comment

• ขอบคุณครับ งมอีกแล้วงานนี้

Comment

• ถ้าใช้ mega shadow ไปนานๆ บอร์ดกะ cpu มันจะงอไหมครับผมนี่ไม่กล้าขันแน่นเลย

Comment

• Originally posted by Botvinnik View Post
                        ลองเพิ่ม Core Voltage ดูครับ เพราะ Core กับ NB ใช้ไฟร่วมกัน หรือไม่ก็ลด NB ลง
                        มาแอบจด ผมก็ว่า ทำไมไม่ค่อยนิ่ง ที่แท้ North Bridge ใช้ไฟ Vcore ร่วมกันนี่เอง (ผมลด NB 300MHz ถึงจะนิ่ง)

Comment

• ท่านใดมีความรู้ช่อยบอกผมทีครับ บอร์ดผม Gigabyte Z170X-Gaming 7 มันขึ้น 6F มาหลายวันละแก้ยังไงก้ไม่หายตั้งแต่เปลี่ยนเคสมาใช้ Thermaltake Core P3 ต่อสายแพมาใส่ VGA แนวตั้ง เปิดใช้แปปเดียวขึ้นไม่ซัพพอด จากนั้นมาถอดใส่กลับแบบเดิม เคลียใบออสเป็น 10 รอบ ก็ไม่หายแยกชิ้นถอดทุกอย่างออกใส่ไปใหม่ก้ไม่หาย ลงวินโดว์ใหม่ เปลี่ยน SSD/HHD ก้ไม่หาย พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ แต่ก้ยังใช้งานได้ปกติอยู่นะครับ

Comment

• เครื่องบ้านๆ เข้าคลับด้วยครับ

Comment

• Originally posted by adna View Post
                              ^
                              ^
                              รอชมชุดแรงอยู่นะครับ

Originally posted by Botvinnik View Post
                              แรงมากครับท่านเขต คะแนนพอๆกับของผม @ 5.1 เลย
                              ขอบคุณครับท่านแมว เดี๋ยวลอง 5.1 ครับ

Comment

• สมัครเข้าร่วมคลับด้วยคนครับ สเปคตามภาพเลยครับ เพิ่มประกอบเครื่องเสร็จช่วงหยุดยาวเข้าพรรษานี้เองครับ ก่อนอับมาชุดนี้ ใช้ core 2 duo e6550 อยู่เลย ใช้มาหลายปีอยู่จำไม่ได้แล้วว่าใช้มากี่ปี

Last edited by surin26; 12 Dec 2016, 08:53:56.

Comment

Working...
                                X