Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ptw4520 View Post
    - ตัวนี้หรือครับที่นักผ่ากระดองเค้าใช้กัน ผมจำไม่ได้ว่าอะไรแน่ แต่ไม่ใช่พวกปรอทอะไรนั่น
    - เคยสั่งซื้อจากในเว็บมาหลอดนึง MK-4 หรือไงเนี่ย จำไม่ได้แล้ว ราคา 250 บาท ยังใช้ไม่หมดเลย เพราะถอดเข้าถอดออกบ่อย ไม่อยากใช้ของแพงเท่าไหร่ ถ้าแน่ใจว่าจะไม่ถอดอีกแล้ว ถึงจะใช้
    - ส่วนใหญ่ผมจะใช้ซิลิโคนที่ซื้อมาจากร้านขายเครื่องไฟฟ้า กระบอกละ 80 บาท สีขาวๆ ขนาด 10cc ใช่หรือเปลาไม่รู้ เห็นเขียนเลข 10 เอาไว้ แต่ไม่มีคำว่า cc เลยเดาเอาน่ะครับ ใช้มาหลายปีแล้ว เพิ่งหมดไป 2-3cc เอง
    - แต่ 2 ตัว ที่ผมสลับกันทา ก็แยกไม่ออกว่าอันไหนมันเย็นกว่ากัน แต่น่าจะ MK-4 มั้ง เย็นกว่านิดหน่อยมั้ง ไม่ค่อยติดใจตรงนี้เท่าไหร่
    - ท่านใช้แล้วลดความร้อนลงได้เท่าไหร่ ก็บอกกันบ้างนะครับ จะได้ลองซื้อมาใช้ดูบ้าง ขนาดเท่าใดและราคาเท่าไหร่ รวมทั้งที่สั่งซื้อด้วย เผื่ออยากได้ จะได้สั่งครับ
    ครับ ผมซื้อมาใช้รอท่านเก่งมาช่วยที่บ้าน ผลออกมาโอเคเลยนะครับ
    ก่อนหน้านี้ใช้ซิลิโคนทองหลอดละ 20 บาท ร้อนมากๆ เปิดเครื่องมาปาไป 40+ แล้ว
    พอเปลี่ยนมาใช้ตัวนี้ เหลือ 36-38 ดีขึ้นมากเลยทีเดียวครับ อันนี้พูดถึงช่วงเปิดเครื่องนะครับ
    ช่วง Full ยังไม่ได้เทส ตอนนี้เล่น Dying Light กับเพื่อนอยู่ เรื่อง OC เลยพักไปก่อนครับ
    **เพิ่มเติม ตอนเช้าโหลดบิตอยู่เปิดดูอุณหภูมิเหลือ 32-34 (ห้องไม่ร้อน) ถือว่าโอเคเลยครับ
    ก่อนหน้านี้ไม่เคยคิดเลยว่าซิลิโคนจะมีผลขนาดนี้ คิดว่าสำคัญที่ซิงค์
    Last edited by ZudriT; 24 Nov 2015, 08:34:54.

Comment

• ขอเข้าด้วยคนครับ
      I7 6700K ยังประกอบไม่เสร็จครับ
      Last edited by kan1976; 24 Nov 2015, 11:24:34.

Comment

• พึ่งต่อเสร็จ

Comment

• Originally posted by entaneer View Post
          พึ่งต่อเสร็จ
          ท่าจะเย็น ขอดูอุณหภูมิตอนรันฟูลโหลดหน่อยได้ใหมครับ.

Comment

• Originally posted by entaneer View Post
            พึ่งต่อเสร็จ

สเปกเครื่องมีอะไรมั้งครับ

Comment

• มาแล้วจ้า

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                สเปกเครื่องมีอะไรมั้งครับ
                6700K
                Gigabyte Z170X Gaming G1
                G.Skill Trident Z 3200 2*8G
                980Ti*2 SLI
                CM 1200W
                ชุดน้ำ EK ยังต่อไม่เรียบร้อย รอปั้มใหม่

Comment

• เป็นอะไรที่น่าโดนมาก.. ใช้ code ลด 10% เหลือ 10,611.-

Comment

• Originally posted by iambic View Post
                    เป็นอะไรที่น่าโดนมาก.. ใช้ code ลด 10% เหลือ 10,611.-

สวยมากด้วยจัดเลยท่าน.

Comment

• Originally posted by hiken View Post
                      สวยมากด้วยจัดเลยท่าน.
                      กำลังอยากได้อยู่..

Comment

• Originally posted by iambic View Post
                        กำลังอยากได้อยู่..
                        ท่าน iambic ถ้าเจอตัวนี้ ASRock Fatal1ty Z170 Gaming-ITX/ac ชี้ทางให้ผมด้วยจะไป Asrock สักครั้ง.
                        Last edited by hiken; 26 Nov 2015, 09:27:50.

Comment

• Originally posted by hiken View Post
                          ท่าน iambic ถ้าเจอตัวนี้ ASRock Fatal1ty Z170 Gaming-ITX/ac ชีทางให้ผมด้วยจะไป Asrock สักครั้ง.
                          ครับผม

Comment

• พรุ่งนี้ไปกินข้าวฟรีที่ yamaha

Comment

• BORKED

Comment

• ขับ honda ไปกินได้มั้ย 555+

Comment

Working...
                                X