Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by TWK. View Post
    Memory เมพมาก ( เดี๋ยวรอสมาชิกเกิน 200 ท่านก่อน เดี๋ยวมีแข่ง )
    จัดเลยครับคุณ Ksin เขารออยู่

Comment

• ไม่มีไรหรอ ผมรอสักพักก่อน (ใช้ DDR3 ไปพางๆ ก่อน)
      เก็บตังสัก 20000+ ได้เดี๋ยวจัดเซ๊ตใหม่ cpu mb ram เทพเบย คิคิ

Comment

เพิ่งประกอบเสร็จ ฝากไว้ด้วยคนนะครับตอนนี้ขาด G.SKILL 16GTZB/3000 CL15 TRIDENT Z รอของอยู่ และ Zotac 980 Ref ครับ

Comment

• งาม

Comment

• อีกวันสองวันว่าจะย้ายไปเล่น 1151
            Intel RTS2011LC มันใช้กับ 1151 ได้ไหมครับ
            จริงๆมี H100 ตั้งอยู่เฉยๆในบ้านแต่ไม่อยากเปลี่ยนเลย RTS2011LC หล่อกว่า

ตอนนี้ใช้ 3770k อยู่ครับ จะย้ายไป 6700k
            Last edited by Criticism; 7 Nov 2015, 23:06:23.

Comment

• รอเข้ากลุ่มด้วยคน รอของมาก่อน ตั้งแต่ 2600K ยังไม่ได้อัพเลย

6700K
              Gigabyte G1
              Trident Z 8*2 3200
              GTX980Ti

เคสตัวเดิม CM HAF X
              PSU เดิมๆ CM 1200W

จะลองเล่นน้ำ ศึกษาดูยังมึนติ้บ

Comment

• รอเลือก CPU ที่ถูกใจก่อน อิอิ

Comment

• i7 6700k เบย

Comment

• Originally posted by medkwang View Post
                    รอเลือก CPU ที่ถูกใจก่อน อิอิ
                    อยากได้จังเลยครับ EVGA Z170 Stinger เมืองไทยคงไม่มีขาย!

Comment

• รายงานตัวครับ

Comment

• เข้ามาอิจฉาครับ

เล็งไว้นานละ intel + ddr4

เร็วๆ นี้จะมีอะไรเคลื่อนไหวม่ะครับ

Comment

• Originally posted by deedocmtc View Post
                          เข้ามาอิจฉาครับ

เร็วๆ นี้จะมีอะไรเคลื่อนไหวม่ะครับ
                          ตามความคิดผมก็คงมีแต่บอร์ดกับแรมที่จะถยอยออกกันมาเรื่อยๆ CPU มันท็อปไปแล้วที่เหลือคงมีรุ่นรองออกตามๆกันมา CPU ตัวใหม่ก็ตาม Roadmap ที่หลุดตามเว็ปตามๆ ปลายปีหน้าหรือไม่ก็ 2017 ถึงจะมา ส่วนการ์ดจอก็รอปีหน้าค่อยว่ากัน

Comment

• Originally posted by deedocmtc View Post
                            เข้ามาอิจฉาครับ

บอร์ดกะCPUมีหรือยัง
                            ถ้ายังติดต่อมามีราคากันเองให้นะครับ.

Comment

• MAXIMUS VIII HERO

ฺBIOS ใหม่มาแล้วน้ะครับ

MAXIMUS VIII HERO BIOS 1102
                              Improve system stability
                              ปรับปรุง เสถียรภาพของระบบ

https://www.asus.com/Motherboards/MA...Desk_Download/

อัพเรียบร้อยปกติดีครับ

--------------------------

ไดร์เวอร์เสียงก็มาใหม่ครับ
                              Realtek Audio Driver V6.0.1.7629(SonicSuite V2.2.1401.0)
                              https://www.asus.com/Motherboards/MA...Desk_Download/

อัพเรียบร้อยปกติดีครับ

Last edited by COMMENT; 10 Nov 2015, 03:24:48.

Comment

• Comment

Working...
                                X