Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามมาเล่นด้วยดี ป่าวน้า

Comment

• Originally posted by iambic View Post
      เอาจริงป่าว..

Comment

• Originally posted by iambic View Post
        เอาจริงป่าว..
        หากท่านบิ๊กปล่อยจริง ๆ แล้วท่านหมูน้อยไม่เอา ผมเอาเองครับ จริง ๆ นะ หากจะปล่อยก็ PM มาได้ครับ

Comment

• Originally posted by doraymon View Post
          หากท่านบิ๊กปล่อยจริง ๆ แล้วท่านหมูน้อยไม่เอา ผมเอาเองครับ จริง ๆ นะ หากจะปล่อยก็ PM มาได้ครับ
          ต่อคิวด้วยคนได้ไหมครับ

Comment

• มีแต่คนอยากได้ของท่านบิ๊ก อิอิ งานนี้ถ้าเปิดประมูลมีสิทธิ์ได้ราคาสูงกว่าซื้อมือหนึ่งได้เลยนะเนี่ย นางฟ้าไฟต่ำใช่ว่าจะหาได้ง่ายๆ

Comment

• มาต่อ Q ด้วย

Comment

• รอราคาลง อีกนิสๆๆๆ

Comment

• Originally posted by IcsakamaTo View Post
                  รอราคาลง อีกนิสๆๆๆ
                  กลัวว่าจะขึ้นนะครับ ตอนนี้ขึ้นมาอีกสองร้อย จาก 13700 เป็น 13900

Comment

• Originally posted by IcsakamaTo View Post
                    รอราคาลง อีกนิสๆๆๆ
                    ตอนนี้ i7 เท่าที่ผมสังเกตราคามีแต่ขึ้นนะครับ ไม่มีลงเลย
                    ไม่ต้อง 6700K ก็ได้ แม้แต่ 4790K ยังราคาขึ้นเอาๆ
                    ถ้ามีงบพอซื้อเลยดีกว่าครับ ผมซื้อตอน 13,700 ตอนนี้ 13,900 ไปแล้ว
                    คิดว่าสาเหตุที่ราคาขึ้นเพราะค่าเงินบาทอ่อนค่าลง ซึ่งก็มีแนวโน้มจะอ่อนลงต่ออีกครับ

ปล. ถ้า 4790K ราคาไม่ขึ้นและราคาลงเนื่องจากมันตกรุ่น ผมก็ไม่สอย 6700K แล้วครับ
                    ตามจริง Hardware ที่ตกรุ่นราคามันควรจะลงเพื่อระบายออกแต่ตอนนี้ราคากลับขึ้นซะงั้น
                    Last edited by ZudriT; 11 Sep 2015, 10:26:41.

Comment

• Comment

• เลือกตัวไหนดีครับ ระหว่าง

Asus z170-a
                        Asus z170 pro gaming

เห็นราคาตีคู่กันมาเลย
                        ต่างกันตรงไหนมั่งครับ
                        พี่ๆแนะนำที

Comment

• Originally posted by gotmother View Post
                          เลือกตัวไหนดีครับ ระหว่าง

Asus z170-a
                          Asus z170 pro gaming

เห็นราคาตีคู่กันมาเลย
                          ต่างกันตรงไหนมั่งครับ
                          พี่ๆแนะนำที
                          เท่าที่ดูคร่าวๆ นะครับ ตัว Z170-A รองรับบัสแรมได้สูงสุด 3466 และมีจำนวนช่อง USB 3.0 2 ช่อง + USB 3.1 1 ช่อง
                          ในขณะที่ Z170 Pro Gaming รองรับบัสแรมได้สูงสุด 3400 และมีจำนวนช่อง USB 3.0 4 ช่อง + USB 3.1 1 ช่อง
                          Z170-A >> https://www.asus.com/Motherboards/Z1...pecifications/
                          Z170 Pro Gaming >> https://www.asus.com/Motherboards/Z1...pecifications/

ด้วยราคาที่ใกล้เคียงกันก็อยู่ที่การใช้งานเลยครับ ถ้าอยาก OC แรมไกลๆ และไม่ต้องต่อ USB เยอะก็ Z170-A ครับ
                          แต่ถ้าอยากได้ช่อง USB เยอะ OC พอประมาณ ก็ Z170 Pro Gaming

Comment

• Originally posted by ZudriT View Post
                            ตอนนี้ i7 เท่าที่ผมสังเกตราคามีแต่ขึ้นนะครับ ไม่มีลงเลย
                            ไม่ต้อง 6700K ก็ได้ แม้แต่ 4790K ยังราคาขึ้นเอาๆ
                            ถ้ามีงบพอซื้อเลยดีกว่าครับ ผมซื้อตอน 13,700 ตอนนี้ 13,900 ไปแล้ว
                            คิดว่าสาเหตุที่ราคาขึ้นเพราะค่าเงินบาทอ่อนค่าลง ซึ่งก็มีแนวโน้มจะอ่อนลงต่ออีกครับ

ปล. ถ้า 4790K ราคาไม่ขึ้นและราคาลงเนื่องจากมันตกรุ่น ผมก็ไม่สอย 6700K แล้วครับ
                            ตามจริง Hardware ที่ตกรุ่นราคามันควรจะลงเพื่อระบายออกแต่ตอนนี้ราคากลับขึ้นซะงั้น
                            มันขึ้นก็ไม่ต้องไปซื้อมัน ของมันดองนานๆ เด๋วก็ต้องลดลงมาเองอ่ะ
                            ตามหลัก ดีมาน ซัพพลาย ขายไม่ออก ดอกก็กินทุกวันนะ

Comment

• Originally posted by bigtees View Post
                              มันขึ้นก็ไม่ต้องไปซื้อมัน ของมันดองนานๆ เด๋วก็ต้องลดลงมาเองอ่ะ
                              ตามหลัก ดีมาน ซัพพลาย ขายไม่ออก ดอกก็กินทุกวันนะ
                              ตอนแรกก็คิดแบบท่านล่ะครับ ดูราคา 4790K ตอนแรกดูเมื่อประมาณมิถุนายน ราคาอยู่ที่ 12,150
                              ก็คิดว่ารอ 6700K ออกมาเปิดที่ 13,700 ก็ 4790K คงลงอีกเพราะตกรุ่นแล้ว
                              ที่ไหนได้ก่อน 6700K ออกสักพัก 4790K ขึ้นไปประมาณ 12,200 - 12,500
                              และตอนนี้กลายเป็นขึ้นทั้งคู่เลย 6700K เป็น 13,900 ส่วน 4790K ไปถึง 12,600 แล้ว
                              ผมถามร้าน ร้านบอกว่าค่าเงินบาทอ่อน แต่ผมก็งงที่ว่าแล้วทำไมราคา i5 ไม่ขยับเลย

Comment

• Originally posted by ZudriT View Post
                                เท่าที่ดูคร่าวๆ นะครับ ตัว Z170-A รองรับบัสแรมได้สูงสุด 3466 และมีจำนวนช่อง USB 3.0 2 ช่อง + USB 3.1 1 ช่อง
                                ในขณะที่ Z170 Pro Gaming รองรับบัสแรมได้สูงสุด 3400 และมีจำนวนช่อง USB 3.0 4 ช่อง + USB 3.1 1 ช่อง
                                Z170-A >> https://www.asus.com/Motherboards/Z1...pecifications/
                                Z170 Pro Gaming >> https://www.asus.com/Motherboards/Z1...pecifications/

ด้วยราคาที่ใกล้เคียงกันก็อยู่ที่การใช้งานเลยครับ ถ้าอยาก OC แรมไกลๆ และไม่ต้องต่อ USB เยอะก็ Z170-A ครับ
                                แต่ถ้าอยากได้ช่อง USB เยอะ OC พอประมาณ ก็ Z170 Pro Gaming
                                แล้วเครื่องชิพเสียง

SupremeFx
                                กับ
                                Crystalsound3
                                นี้ต่างกันเยอะไหมครับ

ผมเน้นเล่นเกมเห็นตัว pro gaming มี sonic Radar II ด้วย
                                เลยสงสัยครับว่าฟีเจอร์ด้านเสียงพอกันไหม

Comment

Working...
                                X