Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นเหล่าสมาชิกครับผมกำลังตัดสินใจเลือก Mainboard ระหว่าง Asrock Z170 Exteam6 กับ Asus Z170 Pro Gaming ขอบวก Gigabyte Z170X-Gaming 7 เข้าไปด้วยครับ ตัวไหนน่าเล่นครับผม
    ขอบคุณครับ
    Last edited by madball32; 10 Jun 2016, 21:26:08.

Comment

• ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยน CPU ครับแต่คิดไม่ออกเอา MB อะไรดี
      เลือก 6700K ครับ แต่ MB งบอยุ่ที่ไม่เกิน 8000 ครับ
      Ram จะใช้ G.skill tridentZ 3200Hz 16-16-16-36 ครับ ไม่ทราบว่า MB อันไหนน่าใช้บ้างครับ ไม่จำกัดยี่ห้อครับ
      กะว่าจะใช้ยาวๆ เผื่อ oc ด้วยครับ เพราะตอนนี้ใช้ Q6600 ครบ9 ปีละ ยังไม่พังเลย -*- เลยอยากใช้ 6700K เป้าหมาย 7 ปี+ ครับ 555
      Last edited by Havok; 10 Jun 2016, 23:48:35.

Comment

• ที่เห็นเขาเลือกกัน
        สำหรับคนที่ซื้อมาลากจะเลือกยี่ห้อที่คุ้นเคย เพื่อง่ายต่อการปรับแต่งไบออส เป็นหลัก
        สำหรับคนที่ซื้อมาใช้เดิมๆจะเลือกจาก สเป็ค ราคา ความสวย อ็อปชั่น ประกัน เป็นหลัก
        บางคนเลือกแบรนด์ที่เขาสวามิภักดิ์ เหตุผลของแต่ละคนไม่เหมือนกัน
        ตัวที่น่าเล่นคือตัวที่เราชอบตามเหตุผลของเราครับ.

Comment

• Originally posted by madball32 View Post
          ขอความเห็นเหล่าสมาชิกครับผมกำลังตัดสินใจเลือก Mainboard ระหว่าง Asrock Z170 Exteam6 กับ Asus Z170 Pro Gaming ขอบวก Gigabyte Z170X-Gaming 7 เข้าไปด้วยครับ ตัวไหนน่าเล่นครับผม
          ขอบคุณครับ
          ผมไม่เคยใช่เลยซักรุ่น แต่ถ้าให้เลือกผมเลือก กิ๊ก ชอบประกันมันเฉยๆ ขาง้อเครมได้ ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by madball32 View Post
            ขอความเห็นเหล่าสมาชิกครับผมกำลังตัดสินใจเลือก Mainboard ระหว่าง Asrock Z170 Exteam6 กับ Asus Z170 Pro Gaming ขอบวก Gigabyte Z170X-Gaming 7 เข้าไปด้วยครับ ตัวไหนน่าเล่นครับผม
            ขอบคุณครับ
            เคยคิดเลือก 6 เหมือนกันเลย แต่ผมหาที่เซียร ไม่มีของเลยได้ VIII RANGER ราคา 8ต้นๆ เองครับ
            ลองใช้แล้ว ผมคิดว่าดีกว่าที่คาดครับ ถือว่าเป็นตัวเลือกครับ ลองพิจารณา

Comment

• ถามแบบไม่รู้
              1.overclock ด้วย ASUS AI Suite 3 ในwindows และ ที่bios อย่างไหนดีกว่ากัน
              2 ถ้าoverclock แล้ว ถ้าไม่ไม่มี load แล้ว cpu จะลดความเร็วเพื่อประหยัดพลังงานหรือไม่ครับ หรือว่าวิ่งเต็มตลอดตามที่overclock
              ขอบคุณ

ระบบที่ใช้
              -cpu 6700k
              -MB VIII RANGER
              -ram Corsair ddr4 2400MHz 16GBx4 รวม64GB ,สีดำ
              -ssd samsung 950pro m.2 512GB
              -case inwin 503
              -power supply Super Flower silver 600W
              -CRYORIG H5
              -QUADRO M4000
              -Xonar Essence STX

Comment

• สรุป MB ของ Asus ยังมีปัญหากับ Gaming Gear ใช่มั้ยครับพอดีจะจัดสเปคคอมใหม่
                และตอนนี้ก็ใช้ Gaming Gear อยู่ด้วย

(ถ้ามีปัญหาจริงผมว่าจะเปลี่ยนไปใช้ของ GIGABYTE แทนผมตามย้อนดูเห็นว่ามีแค่ปัญหากับแรม CORSAIR อย่างเดียว)

สเปคที่จะไปจัดในไม่กี่อาทิยต์นี้

CPU : Intel Skylake i7-6700K 4.0GHz

M/B : GIGABYTE Z170X-GAMING7

RAM : G.SKILL 16GTZB/3200 CL16 TRIDENT Z

LIQUID COOLING : CORSAIR H80i V2

PSU : Seasonic X SERIES 850 W

-------------------------------------------------------------
                ทุนเดิม
                Case : Thermaltake Level 10 GT
                GPU : Gigabyte GTX 980 Ti G1 Gaming

Comment

• สอบถามหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมใช้

I7 6700K
                  Maximus VIII HERO
                  Ram Corsair 16Gb
                  SSD M.2 Samsung 950 pro 256gb

คือเวลาบูทเครื่อง มันค่อนข้างจะนานพอสมควร ประมาณ 46 วิ ผมลงวินโดว์ 8.1 UEFI แล้วตั้ง Fast boot แล้วแต่ทำไมยังนานจัง
                  แล้วมันเวลาเปิดเครื่อง ที่บอร์ด จะมีเสียง แก๊ก ผมโทรสอบถามทางร้าน เค้าบอกว่าเป็นเสียง ดีเรย์ จริงไหมครับ ผมเห็นในนี้ใช้ Hero กันเยอะช่วยแนะนำหน่อยครับ
                  ขอบคุณครับ
                  Last edited by offbit2901; 14 Jun 2016, 16:38:00.

Comment

• นานผิดปกตินะ ผมแค่ SSD ยังไม่เกิน 10 วิเลย ถ้าปลด Harddisk ออกหมด แต่ถ้ามี Harddisk ก็ประมาณ 15-20 วินาทีครับ

ปกติบอร์ดมีดีเลย์แบบแม่เหล็กไว้บนบอร์ดด้วยหรือ ไม่เคยยักได้ยินครับ ปกติใช้ทรานซิตเตอร์แทนไม่ใช่หรือ ผมใช้แค่ GA Z170 HD3P เอง แต่ไม่เคยได้ยินเสียงนะครับ

Comment

• ผมก็ว่านานมาก ก่อนหน้านี้ ใช้ชุด 1150 อยู่ บูทเร็วมาก พอเปลี่ยนมาชุดนี้รู้สึกช้ามาก แถมมีเสียงแปลกๆ แต่มั่นใส่ว่าเสียงนี้มาจาก บอร์ด เพราะ ลอง ถอดการ์ดจอ ถอด HDD ออก ก็ยังมีเสียงอยู่

Comment

• Originally posted by dnet View Post
                        นานผิดปกตินะ ผมแค่ SSD ยังไม่เกิน 10 วิเลย ถ้าปลด Harddisk ออกหมด แต่ถ้ามี Harddisk ก็ประมาณ 15-20 วินาทีครับ

ปกติบอร์ดมีดีเลย์แบบแม่เหล็กไว้บนบอร์ดด้วยหรือ ไม่เคยยักได้ยินครับ ปกติใช้ทรานซิตเตอร์แทนไม่ใช่หรือ ผมใช้แค่ GA Z170 HD3P เอง แต่ไม่เคยได้ยินเสียงนะครับ
                        +1ครับ เคยใช้อยู่2-3เดือนก็ไม่มีเสียงแก๊กอย่างที่บอกเลยนะครับ มีแค่เสียงบี๊บของแล้วแค่นั้น

Sent from my SM-G355H using Tapatalk

Comment

• 13450891_1187955344577715_46030685579923272_n.jpg13466096_1187957981244118_2478141346892169793_n.jpg

I7 6700K+Maximus VIII Formura

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ
                          Last edited by wakeman; 15 Jun 2016, 00:11:31.

Comment

Comment

• บอร์ด Asus Maximus VIII Hero กับ Asrock Z170 Fatality gaming k6 ตัวไหนเล่นกว่าครับ

การใช้งาน Bios และความเสถียรของภาคจ่ายไฟตัวไหนโอเคกว่ากันครับ

Comment

• กำลังจะอัพระบบใหม่ ระหว่าง i5 6500 กับ i5 6600 กับ i7 6700 (non K) อันไหนคุ้มค่ากว่ากันหรอคับ
                                ปกติก็เอาไว้เล่นเกม แต่ชอบเป็นหลายๆโปรแกรมในเวลาเดียวกัน

Comment

Working...
                                X