Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by MrRiptide View Post
    ทำไมไม่ค่อยเห็น RAM cl (14) น้อยๆเลย หรือมันไม่ดีครับ
    ผมได้ CL 15 คับ บัส 3800 กด 14 ไม่ลงต้อง 3733 คับ

Comment

• Originally posted by azxsxc View Post
      มาแบบบ้านน๊อกกกก......บ้านนอก เจ้าแมงมุมแดง เน้นแหวกแนวไม่เน้นแรง
      สเป็คตอนนี้
      I3 6100
      MSI H110I PRO
      AVEXIR 3200 4*2 GB
      ซื้อ SANDISK X400 SSD M.2 มาก็ใส่ไม่ได้อีก
      vga เล็ง FURY NANO ไว้ แต่รอดูสถานการณ์ของ gtx 1xxx ก่อนครับ

เคสแบบนี้ซื้อที่ไหนครับ ผมอยากได้

Comment

• Comment

• ท่านใดใช้ Gigabyte Z170X-Gaming 7 + i7 6700k บ้างครับ ยากทราบว่า การใช้งานมีปัญหามั้ยครับ เน้นการ OC เป็นหลัก Gigabyte ผมเคยใช้ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ อย่างเช่นต้องคอยปรับใบออสเพื่อไม่ให้แชแรม แต่อยากลองขาวๆ ใช้นานๆจะเหลืองมั้ยครับ

ตอนนี้ผมใช้ MSI Z170A GAMING M7 + i7 6700k ไม่งอแง OC นิ่งมากครับ 4.8 ไฟออโต้ แรมบัส 2666 OC ไป 3.000

Comment

• Originally posted by kengnakab View Post

ท่านใดใช้ Gigabyte Z170X-Gaming 7 + i7 6700k บ้างครับ ยากทราบว่า การใช้งานมีปัญหามั้ยครับ เน้นการ OC เป็นหลัก Gigabyte ผมเคยใช้ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ อย่างเช่นต้องคอยปรับใบออสเพื่อไม่ให้แชแรม แต่อยากลองขาวๆ ใช้นานๆจะเหลืองมั้ยครับ

ตอนนี้ผมใช้ MSI Z170A GAMING M7 + i7 6700k ไม่งอแง OC นิ่งมากครับ 4.8 ไฟออโต้ แรมบัส 2666 OC ไป 3.000

GIG ไม่ดีครับ เท่าที่เคยลอง Gaming 7
            M7 ผมก็เคยใช้
            ชอบ Asrock มากสุด

Comment

• อยากถามว่า...ดีไม่ดี เอาอะไรมาวัด
              แต่ถ้าถามคือไบออสGIG ใช้ยากกว่า MSI ไบออสที่ดูใช้ง่ายคือASUS , ASRock , MSI

Comment

• ผมใช้ Gigabyte Z170X Gaming 3 ครับ...
                ตอบในฐานะคนที่เพิ่งเคยประกอบคอมระดับนี้เป็นเครื่องแรก ผมเฉย ๆ นะครับ หรือเพราะใช้เป็นอย่างเดียวก็ไม่รู้ 555
                เอาที่ท่านถนัดดีกว่าครับจะได้ไม่ต้องกังวล

Comment

• Originally posted by Yokboa View Post
                  GIG ไม่ดีครับ เท่าที่เคยลอง Gaming 7
                  M7 ผมก็เคยใช้
                  ชอบ Asrock มากสุด
                  Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                  อยากถามว่า...ดีไม่ดี เอาอะไรมาวัด
                  แต่ถ้าถามคือไบออสGIG ใช้ยากกว่า MSI ไบออสที่ดูใช้ง่ายคือASUS , ASRock , MSI
                  Originally posted by Apo View Post
                  ผมใช้ Gigabyte Z170X Gaming 3 ครับ...
                  ตอบในฐานะคนที่เพิ่งเคยประกอบคอมระดับนี้เป็นเครื่องแรก ผมเฉย ๆ นะครับ หรือเพราะใช้เป็นอย่างเดียวก็ไม่รู้ 555
                  เอาที่ท่านถนัดดีกว่าครับจะได้ไม่ต้องกังวล
                  ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

• ผมใช้ Gigabyte Z170X-Gaming 7 อยู่นะ ก็ OC ได้ปกติ ทั้ง cpu และ ram ไม่มีปัญหาอะไร น่าจะขึ้นกับ cpu และ ram ด้วยว่าจะไปได้ไกลไหม

6700k ผมกด 4.8 ไฟ auto ได้แต่ก็ร้อนมาก ไม่แนะนำ แรมเคยไปสูงสุด 3600 กับ trident Z แต่ยังไม่เคยไปไกลกว่านั้น ขี้เกียจละ ปกติใช้เแค่ xmp ไป

ที่ผมคิดว่าอาจจะด้อยกว่ายี่ฮ้ออื่นหน่อยก็คงเป็น bios ที่ไม่ค่อยมีตัวช่วยให้ปรับซักเท่าไหร่ แต่ถ้าใช้ไปจนปรับเป็นแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
                    Last edited by matter; 28 Apr 2016, 08:57:23.

Comment

• Originally posted by matter View Post
                      ผมใช้ Gigabyte Z170X-Gaming 7 อยู่นะ ก็ OC ได้ปกติ ทั้ง cpu และ ram ไม่มีปัญหาอะไร น่าจะขึ้นกับ cpu และ ram ด้วยว่าจะไปได้ไกลไหม

6700k ผมกด 4.8 ไฟ auto ได้แต่ก็ร้อนมาก ไม่แนะนำ แรมเคยไปสูงสุด 3600 กับ trident Z แต่ยังไม่เคยไปไกลกว่านั้น ขี้เกียจละ ปกติใช้เแค่ xmp ไป

ที่ผมคิดว่าอาจจะด้อยกว่ายี่ฮ้ออื่นหน่อยก็คงเป็น bios ที่ไม่ค่อยมีตัวช่วยให้ปรับซักเท่าไหร่ แต่ถ้าใช้ไปจนปรับเป็นแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
                      ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล ตอนแรกที่มาชุด 1151 ก้เพราะเห็นว่าในใบออสสามารถปรับ 5.0 ได้ง่ายมากเลยอยากลอง ก่อนหน้านี้ OC เป็นแค่ Asus ครับแต่ปํญหาจุกจิกเยอะเช่นผมลงน้ำเปิดเซทค่าปิดโชว์ Fan CPU ไม่ให้ขึ้น แต่ก้ยังเห็นแวบๆ ชอบค้างดับเองบ้าง พอมาเปลี่ยนเป็น MSI ปันหาที่เคยเป็นก้หายเลย OC ก้ไม่แตกต่างจาก ASUS เท่าไหร่ นิ่งมากครับ แต่พอเห็น Gigabyte Z170X-Gaming 7 ขาว ใหญ่ อวบ ครบเซต ซึ่งผมเองก้ไม่ค่อยถูกกับ GIGABYTE เท่าไหร่ ปันหาที่เจอก้ ต้องปิดแชแรม ปรับเซฟค่า XMP ไม่อยู่ประมานนั้น(หรือผมอาจทำไม่เป็น) เลยไม่ค่อยแน่นใจเท่าไหร่ครับที่จะลองกลับไปหา GIG

Comment

• M/B GIGดีไม่ดี เอาอะไรมาวัด? เอาอะไรมาตัดสิน?
                        ไม่ตอบกลับมาเลย

สรุป ผู้ใช้มากกว่า ปรับตัวได้มั้ย

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                          M/B GIGดีไม่ดี เอาอะไรมาวัด? เอาอะไรมาตัดสิน?
                          ไม่ตอบกลับมาเลย

สรุป ผู้ใช้มากกว่า ปรับตัวได้มั้ย
                          นั้นละครับ ผมคงใช้ไม่เปนเอง แต่ส่วนมากประกอบให้ลูกค้าก้ GIG ทั้งนั้นเลย 5555+

Comment

• สอบถามหน่อยครับ อยากประกอบไว้เล่นเกมส์ Dark Soul III กับ assassin's creed syndicate

ต้องสเปคประมาณไหนดีครับ ไม่ OC ครับ เพราะทำไม่เป็น

ขอบคุณครับ

Comment

• ขอเข้าชมนมด้วยคนครับ ชุดงบน้อย

Comment

• Originally posted by kengnakab View Post

VCORE 1.520 ใน CPUZ มันเพี้ยนหรือเปล่าครับ ผมว่ามันดูเยอะไปมาก

Comment

Working...
                                X