Announcement

Collapse
No announcement yet.

All New Intel Gen4 (1150) Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Indilinx View Post
    ผ่านไป6ปี ผมยัง4670Kเหมือนเดิม
    แต่ตอนนั้นยังใช้ยูสเก่าไปลงชื่อ 555

ตอนนั้นอากาศหนาวดี ลากไป4.8ยังไหว เด่วนี้ไม่กล้าล่ะ
    770 ยังอยู่มั้ยท่าน

Comment

• Originally posted by Botvinnik View Post
      770 ยังอยู่มั้ยท่าน
      อัพเป็น1060แล้วครับ 770เก็บไว้สำรอง

Comment

• Originally posted by Indilinx View Post
        ผ่านไป6ปี ผมยัง4670Kเหมือนเดิม
        แต่ตอนนั้นยังใช้ยูสเก่าไปลงชื่อ 555

ตอนนั้นอากาศหนาวดี ลากไป4.8ยังไหว เด่วนี้ไม่กล้าล่ะ
        ลองลากดูครับ ถ้าไม่ถึง 100องศา ก็ไม่น่ากลัว

Comment

• intel เค้าทน

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
            intel เค้าทน
            เครื่องนี้ได้แค่นี้

Comment

• 4790k มาเข้าด้วยคนครับ เดิมๆยังไม่ได้ผ่า เห็นมีคนผ่าแล้ว oc ดีขึ้นเย็นกว่าเดิม แต่ขอใช้แบบ original ดีกว่า เสียดาย หม้อน้ำ 2 ตอน full load ไม่เปิดแอร์ ราวๆ 60 , 4.5GHZ vcore 1.080 เคยได้ต่ำกว่านี้ ถ้าลด cache ตอนนี้ใช้ 43 ลดได้เท่านี้

Comment

• Comment

• Originally posted by Comscience2k View Post
                  ตัวประกอบ CPU ต้องขันแน่นไหมเสี่ย พอดีมือใหม่พึ่งได้ของมา
                  ยิ่งแน่นยิ่งดีครับ ตอบตอนนี้ทันไหม

Comment

• จาก ปสก ที่ประกอบเครื่องตัวเอง ให้ขันแน่นพอตึงมือนะครับ เด่วงานจะเข้าถ้าขันแน่นเกิน[emoji23][emoji23][emoji23]

Sent from my MHA-L29 using Tapatalk

Comment

• ที่ท่าน Comscience2k ถามน่าจะหมายถึง ตัวประกบกระดอง ตัวนี้ครับ ตัวนี้ก็ขันแน่นหน่อย เพื่อไล่กาวส่วนเกินออกครับจะได้สนิทดี

ส่วนขันที่ซิงค์หรือบล็อคก็ขันตึงมือพอครับ แต่จะตึงขนาดไหนก็แล้วแต่ชอบครับ

Comment

• ผ่าตัดกันละ

Comment

• Originally posted by pensando View Post
                          ยิ่งแน่นยิ่งดีครับ ตอบตอนนี้ทันไหม
                          Originally posted by XZODEAR View Post
                          จาก ปสก ที่ประกอบเครื่องตัวเอง ให้ขันแน่นพอตึงมือนะครับ เด่วงานจะเข้าถ้าขันแน่นเกิน[emoji23][emoji23][emoji23]

Sent from my MHA-L29 using Tapatalk

Originally posted by pensando View Post
                          ที่ท่าน Comscience2k ถามน่าจะหมายถึง ตัวประกบกระดอง ตัวนี้ครับ ตัวนี้ก็ขันแน่นหน่อย เพื่อไล่กาวส่วนเกินออกครับจะได้สนิทดี

ส่วนขันที่ซิงค์หรือบล็อคก็ขันตึงมือพอครับ แต่จะตึงขนาดไหนก็แล้วแต่ชอบครับ

ตัวประกบกระดอง ใช่เลยครับ ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ

Comment

• Originally posted by Mustin View Post
                            4790k มาเข้าด้วยคนครับ เดิมๆยังไม่ได้ผ่า เห็นมีคนผ่าแล้ว oc ดีขึ้นเย็นกว่าเดิม แต่ขอใช้แบบ original ดีกว่า เสียดาย หม้อน้ำ 2 ตอน full load ไม่เปิดแอร์ ราวๆ 60 , 4.5GHZ vcore 1.080 เคยได้ต่ำกว่านี้ ถ้าลด cache ตอนนี้ใช้ 43 ลดได้เท่านี้

ไฟต่ำดีครับ ของผม 4.0 ได้แค่ 1.16

Comment

• ลากไกล ไฟต่ำ

Comment

• ในวันที่อากาศร้อน 33 องศากับ H100iGTX

Comment

Working...
                                X