Announcement

Collapse
No announcement yet.

All New Intel Gen4 (1150) Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by McKai9751 View Post
    [ATTACH=CONFIG]4352560[/ATTACH]
    สมัครด้วยคนครับ

Comment

• Originally posted by Botvinnik View Post
      ท่านนั้นเขาระดับ direct die แล้ว
      ล่าสุดนั่งขัดบล็อคน้ำ เป็นชั่วโมง เลยครับ

Originally posted by LipkiZ View Post
      แหย่ๆไปงั้นแหละ 555
      ผมก็ใช้ตัวนี้แหละ + กาวปะเก็น ชุดเดียวใช้ยาว

Comment

• ไม่ได้เข้ามาดูนาน ยังคึกคักเหมือนเดิมเลย Gen4

Comment

• ทำไม I7 gen4 แพงจังเลยครับ จะย้ายค่ายมา Intel นั่งดูราคามือ 2 แล้ว คิดไม่ตกเลยครับ ราคารวมบอร์ด นี่ ไปเจนใหม่ที่รองรับแรม DDR4 แบบสูสีเลย ตัดสินใจยากมากเลย

Comment

• เดี๋ยวจะมาร่วมด้วยในเร็วๆนี้ ตอนนี้ก็ใช้ I7-4700MQ กำลังรอ I5-4460พร้อมMB มือสองมาส่งอยู่ครับ เอามาแทน i5-750 ยังไม่มีงบไป Gen9 ไม่ทราบว่ามันยังใช้งานทั่วไปได้ดีใช่ไหมครับ แค่ทำงานเล่นเน็ตทั่วไปไม่เล่นเกม

Comment

• Originally posted by nattpower View Post
              ไม่ได้เข้ามาดูนาน ยังคึกคักเหมือนเดิมเลย Gen4

Originally posted by supamit View Post
              ทำไม I7 gen4 แพงจังเลยครับ จะย้ายค่ายมา Intel นั่งดูราคามือ 2 แล้ว คิดไม่ตกเลยครับ ราคารวมบอร์ด นี่ ไปเจนใหม่ที่รองรับแรม DDR4 แบบสูสีเลย ตัดสินใจยากมากเลย
              DDR4 ผมไปไม่ไหวเพราะราคามันนี่แหละ

Originally posted by compaq View Post
              เดี๋ยวจะมาร่วมด้วยในเร็วๆนี้ ตอนนี้ก็ใช้ I7-4700MQ กำลังรอ I5-4460พร้อมMB มือสองมาส่งอยู่ครับ เอามาแทน i5-750 ยังไม่มีงบไป Gen9 ไม่ทราบว่ามันยังใช้งานทั่วไปได้ดีใช่ไหมครับ แค่ทำงานเล่นเน็ตทั่วไปไม่เล่นเกม
              จากเจน 1 มาเจน 4 แรงขึ้นกว่าเดิมเยอะครับ

Comment

• Comment

• Originally posted by compaq View Post
                  เดี๋ยวจะมาร่วมด้วยในเร็วๆนี้ ตอนนี้ก็ใช้ I7-4700MQ กำลังรอ I5-4460พร้อมMB มือสองมาส่งอยู่ครับ เอามาแทน i5-750 ยังไม่มีงบไป Gen9 ไม่ทราบว่ามันยังใช้งานทั่วไปได้ดีใช่ไหมครับ แค่ทำงานเล่นเน็ตทั่วไปไม่เล่นเกม
                  สบายๆครับ ตอนนี้ก็ใช้ดูหนัง ฟังเพลง ทำงานทั่วไป เกมไม่ได้แตะแล้ว เล่นแต่เกมในมือถือ

Comment

• เก่าแต่เก๋า

Comment

• เข้าคลับ pentium ด้วยคนครับ

น้องคนเล็ก G3258

ผ่าใหม่แก้งาน ครั้งที่แล้วใส่กลับหัว 5555

Comment

• Originally posted by pensando View Post
                        เข้าคลับ pentium ด้วยคนครับ

น้องคนเล็ก G3258

ผ่าใหม่แก้งาน ครั้งที่แล้วใส่กลับหัว 5555

ถ้ามันเย็นเท่ากันทุกคอร์ก็ไม่น่าผ่าใหม่นะเสี่ย 555

Comment

• Originally posted by Comscience2k View Post
                          ถ้ามันเย็นเท่ากันทุกคอร์ก็ไม่น่าผ่าใหม่นะเสี่ย 555
                          เห็นแล้วมันขัดใจ

Comment

• Comment

• Originally posted by pensando View Post
                              เห็นแล้วมันขัดใจ
                              ตัวประกอบ CPU ต้องขันแน่นไหมเสี่ย พอดีมือใหม่พึ่งได้ของมา

Comment

• ผ่านไป6ปี ผมยัง4670Kเหมือนเดิม
                                แต่ตอนนั้นยังใช้ยูสเก่าไปลงชื่อ 555

ตอนนั้นอากาศหนาวดี ลากไป4.8ยังไหว เด่วนี้ไม่กล้าล่ะ

Comment

Working...
                                X