Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อซีพียูintelที่เป็น4คอร์แต่ผมงงมากเห็นเขาบอกกันว่ามันห่วยจริงไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เชื่อคนที่พูกแบบมีเหตุผลมาดีกว่าครับ หรือไม่ก็เชื่อตัวเอง(หาข้อมูลเอง) เพื่อนบอกแรงเรามาใช้บอกไม่แรงมานั่งเสียดายอีก

Comment

Originally posted by Hector View Post

x3 8750 จับคู่กับ E7300 น่าจะเหมาะสมกว่า

ปล. ว่าแต่นั่นมันโปรแกรมเทสคะแนนนะ เห็นสาวกเขาว่าไม่ควรเชื่อมะใช่หรอ
      ปล. ถูกแล้วครับ ผมไม่ค่อยเชื่อเรื่องคะแนนเท่าไร ถ้าเชื่อคงอยากเล่น Intel แทบแย่เลยมั้ง เหอะๆๆ

แต่เห็นพวกนี้มันหมกมุ่นเรื่องคะแนนกันจัง ก็เลยลองหาๆ มาให้ดู เผื่อจะพบทางสว่างบ้างว่ามันไม่เสมอไปหรอก

นี่ผมเอาขึั้นมาทีหลังนะ บังเอิญคนที่เอาขึ้นมาก่อน ลบออกซะงั้น แต่ขี้เกียจลบตาม

ความจริงก็ไม่ค่อยได้ตอบในกระทู้นี้หรอก แต่บังเอิญโดนพาดพิง จขกท. Copy อ้างอิงมา เลยงานเข้า โดนด่าฟรี
      ก็เลยต้องมาตอบ ตามหลักความจริง
      Last edited by Drunk; 5 Dec 2008, 15:04:14.

Comment

อยู่ที่งบ + ความรู้สึก จริง ๆ จากที่ได้ใช้ 2หัว ทั้ง 2 ค่าย ตอนนี้ เป็นยุคของอินเทล แต่ไม่ใช่ว่าเอเอ็มดีจะช้านะ

แต่แรงไม่แรงก็ต้องอยู่ที่อุปกรณ์อื่น ๆ ในเครื่องด้วย

เหมือนที่ข้างบนบอกว่า ใช้ซีพียูแพง การ์ดจอถูก มันก็เล่นเกมส์ไม่แรงหรอก

ซื้อให้เหมาะกะการใช้งาน ถูกต้องที่สุด

ปล.ของใหม่มักราคาแพง i7 ซีพียู+บอร์ดก็ เกิน 2 หมื่นแล้ว

สู้รออีกนิดเดียว amd phenom II x4 มาจะแรงไม่ด้อยกว่า c2q และน่าจะแรงกว่า แต่ราคาแสนคุ้ม บอร์ดก็ถูก

-------------------------------------------------------------------------

ลิงค์สมัคร ThailandTorrent เว็บบิตคุณภาพ

http://www.thailandtorrent.com/regis...d445815f7333f/

Comment

โทษทีครับที่ผมหยิบยกเรปคนนั้นมาเพราะมันเปนเรปที่ทำให้ผมเอะใจนะครับผมไม่สนหรอกครับจะสาวกไหนแล้วทำไมเวลาดูผลเทสอินเทลดันนำamdละครับในเมื่อฝั่งนั้นเขาบอกอินเทลห่วย
          เมื่อกี้ผมโทรสับไปหาเพื่อนมันบอกมาว่าอินเทลแพงกว่าก็จริงแต่เร็วกว่ามาก
          เอาละสิผมงงไก่ตาแตก

Comment

Originally posted by Drunk View Post
            ปล. ถูกแล้วครับ ผมไม่ค่อยเชื่อเรื่องคะแนนเท่าไร ถ้าเชื่อคงอยากเล่น Intel แทบแย่เลยมั้ง เหอะๆๆ

แต่เห็นพวกนี้มันหมกมุ่นเรื่องคะแนนกันจัง ก็เลยลองหาๆ มาให้ดู เผื่อจะพบทางสว่างบ้างว่ามันไม่เสมอไปหรอก

นี่ผมเอาขึั้นมาทีหลังนะ บังเอิญคนที่เอาขึ้นมาก่อน ลบออกซะงั้น แต่ขี้เกียจลบตาม

ความจริงก็ไม่ค่อยได้ตอบในกระทู้นี้หรอก แต่บังเอิญโดนพาดพิง จขกท. Copy อ้างอิงมา เลยงานเข้า โดนด่าฟรี
            ก็เลยต้องมาตอบ ตามหลักความจริง
            ที่ผมลบก็เพราะ จขกท.เขาถามถึง4คอร์ แต่ผมเอา2คอร์มาลงเปรียบเทียบ ดูแล้วมันไม่น่าจะเกี่ยวเลยลบเดี๋ยว จขกท. เขางงครับ ครับ...

Comment

Originally posted by typer116 View Post
              โทษทีครับที่ผมหยิบยกเรปคนนั้นมาเพราะมันเปนเรปที่ทำให้ผมเอะใจนะครับผมไม่สนหรอกครับจะสาวกไหนแล้วทำไมเวลาดูผลเทสอินเทลดันนำamdละครับในเมื่อฝั่งนั้นเขาบอกอินเทลห่วย
              เมื่อกี้ผมโทรสับไปหาเพื่อนมันบอกมาว่าอินเทลแพงกว่าก็จริงแต่เร็วกว่ามาก
              เอาละสิผมงงไก่ตาแตก
              ราคาแพงกว่า แรงกว่าไม่แปลกหรอก ธรรมดา

มีเงินเยอะ ก็ซื้อ Intel ไปเถอะ มันแรงอยู่แล้ว ให้คนเงินน้อยเขาใช้ AMD ไป ใช้ได้เหมือนกัน ไม่ใช่ว่าถูกแล้วใช้งานไม่ได้ แค่ซื้อแล้วใช้คุ้มก็พอ

แต่ถ้าจะอ้าง ไม่ต้องเอาชื่อผมมาอ้างอิงก็ได้นะ

เงินใครเงินมัน ราคามันก็ต่างกัน นอกจากของค้างสต๊อกที่ไม่มีคนต้องการราคามันลดมาจนชนต้นทุนแล้วอย่างในรูปที่ยกตัวอย่าง (X2 6400+) มันลดกว่านี้ไม่ได้แล้วของมันค้างสต๊อกขายไม่ออกเพราะว่าตัวใหม่ราคาถูกว่ามาแทนที่ ราคามันก็ต้องอยู่อย่างนั้น เพราะว่าลดราคามาจนชนต้นทุน แต่คนเราก็ขยันหาวิธีเปรียบเทียบเอาไปเป็นตัวอย่าง

Comment

Originally posted by BaKerStreet View Post
                ที่ผมลบก็เพราะ จขกท.เขาถามถึง4คอร์ แต่ผมเอา2คอร์มาลงเปรียบเทียบ ดูแล้วมันไม่น่าจะเกี่ยวเลยลบเดี๋ยว จขกท. เขางงครับ ครับ...
                ครับรับทราบ Clear ครับ

Comment

เมื่อไรตามันจะสว่างซักที..เซ็งๆ
                  Last edited by Hector; 5 Dec 2008, 16:39:42.

Comment

จขกท. ควรใช้สมองในการวิเคราะ์ห์หน่อยนะครับ เด่วจะฝ่อเอาสมอง

ไม่ได้สับแต่มักง่ายมาตั้งกระทู้ฟันธงให้หน่อย สรุปให้หน่อยเอาอะไรดี

หัดอ่าน หัดเสพความรู้เอาเองมั่งนะครับ

ของแต่ละอย่างมันก็มีแบบฉบับ มีรูปแบบการใช้งานของมัน

อย่าไปฟังพวกสาวกมาก หัดวิเคราะำห์ด้วยตัวเอง เพราะเราควรทำตัวเป็นผู้้บริโภคไม่ใช่สาวก

ผู้บริโภคก็ต้องอยากได้อะไรที่ดี ที่คุ้มกับก็หัดอ่านหัดเรียนรู้หน่อย

ซื้อของที่ก็ต้องมีหลาย ๆ ปัจจัยในการซื้อ คุณก็แยกมาต้องการอะไรอย่างไร อะไรที่ตอบสนองคุณได้ ก็แค่นั้น

ส่วนผลคะแนนมันก็เป็นหนึ่งในปัจจัยที่ช่วยในการให้เราตัดสินใจว่าจะซื้ออะไรดี

ถ้าปัจจัยของคุณคือแรง ผลคะแนนดี ก็ว่าไปตามคะแนน ตามทำแนะนำของคนที่ไม่ใช่สาวกนะ

ถ้าปัจจัยของคุณคือ ถูก คุ้ม คุณอาจจะลองเอาคะแนนหรือความเร็วมาเทียบเัป็นอัตราต่อเงินดูก็ได้ มันก็น่าจะช่วยคุณได้ไม่มากก็น้อยในการตัดสินใจ

ดูหลาย ๆอย่างหน่อย ซื้อของเค้าไม่ได้ดูกันอย่างเดียว ต้องใช้ทั้งเงินและสมองนะครับ

ไปละเด่วโดนด่า อิอิ

Comment

.. แรง ไม่ใช่ วัดด้วยความรู้สึก

.. คุ้มค่า ไม่ใช่ วัดด้วยความแรง

.. ชอบ วัดด้วย ความพอใจ

Comment

Originally posted by nasekas View Post
                        .. แรง ไม่ใช่ วัดด้วยความรู้สึก

.. คุ้มค่า ไม่ใช่ วัดด้วยความแรง

.. ชอบ วัดด้วย ความพอใจ
                        ชัดเจนตรงประเด็น

Comment

intelหรือAMDไม่แรงทั้งคู้เลยมาลองBMWของผมดิแรงกว่าเยอะ5555555+ไม่อยากเลือกเดียวโดนด่า555+

Comment

Originally posted by wasan777 View Post
                            intelหรือAMDไม่แรงทั้งคู้เลยมาลองBMWของผมดิแรงกว่าเยอะ5555555+ไม่อยากเลือกเดียวโดนด่า555+
                            แรงของจริง..หุหุ

Comment

ถ้าอยากแรงใช้ Cell Processor ซิคับ อิอิ

Comment

Originally posted by Quantin View Post
                                จขกท. ควรใช้สมองในการวิเคราะ์ห์หน่อยนะครับ เด่วจะฝ่อเอาสมอง

ไม่ได้สับแต่มักง่ายมาตั้งกระทู้ฟันธงให้หน่อย สรุปให้หน่อยเอาอะไรดี

หัดอ่าน หัดเสพความรู้เอาเองมั่งนะครับ

ของแต่ละอย่างมันก็มีแบบฉบับ มีรูปแบบการใช้งานของมัน

อย่าไปฟังพวกสาวกมาก หัดวิเคราะำห์ด้วยตัวเอง เพราะเราควรทำตัวเป็นผู้้บริโภคไม่ใช่สาวก

ผู้บริโภคก็ต้องอยากได้อะไรที่ดี ที่คุ้มกับก็หัดอ่านหัดเรียนรู้หน่อย

ซื้อของที่ก็ต้องมีหลาย ๆ ปัจจัยในการซื้อ คุณก็แยกมาต้องการอะไรอย่างไร อะไรที่ตอบสนองคุณได้ ก็แค่นั้น

ส่วนผลคะแนนมันก็เป็นหนึ่งในปัจจัยที่ช่วยในการให้เราตัดสินใจว่าจะซื้ออะไรดี

ถ้าปัจจัยของคุณคือแรง ผลคะแนนดี ก็ว่าไปตามคะแนน ตามทำแนะนำของคนที่ไม่ใช่สาวกนะ

ถ้าปัจจัยของคุณคือ ถูก คุ้ม คุณอาจจะลองเอาคะแนนหรือความเร็วมาเทียบเัป็นอัตราต่อเงินดูก็ได้ มันก็น่าจะช่วยคุณได้ไม่มากก็น้อยในการตัดสินใจ

ดูหลาย ๆอย่างหน่อย ซื้อของเค้าไม่ได้ดูกันอย่างเดียว ต้องใช้ทั้งเงินและสมองนะครับ

ไปละเด่วโดนด่า อิอิ

Comment

Working...
                                X