Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อซีพียูintelที่เป็น4คอร์แต่ผมงงมากเห็นเขาบอกกันว่ามันห่วยจริงไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แรงไม่แรง อยู่ที่ใจ ใช่ตัณหา

แรงไม่แรง อย่าชูหาง คะแนนนี้

แรงหรือไม่ อย่ามาบอก ด้วยแบรนด์ดี

แรงจริงนี้ ดูกันที่ ความศรัทธา[หัวชนฝา] เอย

^
    ยืมเขามา กร๊ากกกกก

Comment

Originally posted by Hector View Post
      ไม่จริงอ่ะ ผมใช้ P4 (รู้สึกว่า) ลื่นกว่า x4 9850 อีกนะ *-*
      อันนี้แกล้งประชดรึป่าวครับอิอิ

Comment

Originally posted by xforce View Post
        อันนี้แกล้งประชดรึป่าวครับอิอิ
        อย่าเชื่อคะแนนเชื่อความรู้สึกหรือศรัทธาเนี่ยแหละ ดีที่สุด 555+

Comment

555+ ไม่เคยเปลี่ยน

Comment

AMD แรงต้น
            Intel แรงปลาย

หรือจะเปรียบเทียบอีกแบบคือ

Intel เหมือนกับรถเฟอราลี่
            AMD เหมือนโตโยต้า
            วิ่งในกรุงเทพ ถ้ารถติด มันก็ครือๆกัน
            แต่ถ้ายาวๆ .......อิอิ

ปล.
            Originally posted by WesleyAurelio View Post
            AMD : AMDก็กลับมาผงาดอีกครั้ง ปล่อยซีพียู 45nm ในนาม "Deneb" แรงกว่า C2Q เป็นทุ่ง?

นักข่าว : เอ่อ พี่ค่ะๆ เพิ่งออกมาจากห้องแลปหรอค่ะ เขาออก i7 มาเป็นเดือนแล้วนะค่ะ

AMD : อะไรหรอ i7 เราไม่สนใจ ตอนนี้เราพัฒนา cpu ใหม่ที่แรงกว่า C2Q สำเร็จแล้ว เย้ๆๆ เราชนะแล้วๆๆๆ

Intel : 555 มันเพิ่งชนะ cpu รุ่นเก่าเป็นปีของเราได้เหรอเนี่ย
            Last edited by BaKerStreet; 5 Dec 2008, 11:27:09.

Comment

Originally posted by Hector View Post
              แรงไม่แรง อยู่ที่ใจ ใช่ตัณหา

แรงไม่แรง อย่าชูหาง คะแนนนี้

แรงหรือไม่ อย่ามาบอก ด้วยแบรนด์ดี

แรงจริงนี้ ดูกันที่ ความศรัทธา[หัวชนฝา] เอย

^
              ยืมเขามา กร๊ากกกกก
              กลอนนี้คุ้นๆ 555

Comment

จะเทียบราคามันก็แล้วแต่ว่าจะเอาราคาตัวไหนมา

ไปเอาราคามาจากไหนหว่า
                มีราคาอัพเดรตใหม่ครับ
                เห็นเอา E8400 มา ผมลองกับ SiSoft มันได้แบบนี้อ่ะครับ
                E8400 @ 3.0G ราคา 5980 บาท มันก็ได้ประมาณ Phenom X3 @ 2.4G ราคาก็ 5090 บาท

ราคาถูกกว่าประมาณ 900 บาท ยังไม่รวม Mainboard AM2+ อีกนะ ก็ถูกกว่า Socket 775 อีก แถมอัพเดรต CPU แบบไม่ต้องเปลี่ยน Mainboard ก็ยังได้ ถูกกว่าเห็นๆ

แต่ได้คุณภาพเท่าๆ กันแหละ

Comment

กำเห็นเอาความแรง E8400 ลบไปซะแระ

E8400 แพงกว่า X4 9650 อีกแฮะ ดูภาพข้างล่างสิ

ส่วนภาพความแรงดูด้านบน
                  Last edited by Drunk; 5 Dec 2008, 14:42:59.

Comment

-*-ถูกกว่า 100 บอร์ดถูกๆก็หาเอาๆ แต่ประสิทธิภาพจากการทดสอบ...

http://www.busitek.com/forms/pricelist.html
                    Last edited by BaKerStreet; 5 Dec 2008, 11:43:45.

Comment

ผ่านมาดูเฉยๆ ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        ผ่านมาดูเฉยๆ ^^
                        ผมเหมือนกันครับ แค่ผ่านมาดูเฉย

Comment

Comment

x3 8750 จับคู่กับ E7300 น่าจะเหมาะสมกว่า

ปล. ว่าแต่นั่นมันโปรแกรมเทสคะแนนนะ เห็นสาวกเขาว่าไม่ควรเชื่อมะใช่หรอ

Comment

x3 8750 จับคู่กับ E7300 น่าจะเหมาะสมกว่า

ปล. ว่าแต่นั่นมันโปรแกรมเทสคะแนนนะ เห็นสาวกเขาว่าไม่ควรเชื่อมะใช่หรอ
                              รอดูต้นปีหน้าจะดีกว่ามั้งปีนี้มั้งกั๊กๆกัน
                              คุณเคยเห็นผู้บริหารบางคนมั้ยซื้อ Core2 E8200 มาเพื่อพิมพ์งานกะ onboard ผมอยากจะตบกะบาลเพราะแค่นั้นน่ะ Pentium dual core ก็ทำได้ไม่ต้องไปเทียบข้ามค่ายเลย
                              คงไม่มาบอกว่า AMD มันปรินท์ได้ไม่เต็มหน้ากระดาษนะ(คุ้นๆมั้ย)

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                                อย่าไปฟังคำพูดของพวก มด ปลวด แมลงสาบ ที่เป้นสาวกฝั่งนั้น

Comment

Working...
                                X