Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>> NVIDIA GeForce GTX 1000 Series CLUB <<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 1070 FE สวยครับ

Comment

• Originally posted by werasaktam View Post
      มารายงานตัวครับ
      [ATTACH=CONFIG]3665678[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]3665683[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]3665685[/ATTACH]
      การ์อ่ะสวย แต่กล่องข้างในของ GALAX กากมาก ว่าไหม 555

Comment

• การ์สวยมากครับ

Comment

• Originally posted by wt25044 View Post
          ท่านเอาตัวไหนมาจาก busitek มาครับเป็นรุ่น FE ด้วยรึเปล่าครับ พอดีเมื่อวานผมก็ไปจองมา asus strix 1070 เขาบอกของเข้าประมาณสิ้นเดือน แต่ผมดูในใบมัดจำ เขาพิมพ์ไว้แค่ asus 1070 กลัวร้านจะเข้าใจผิดคิดว่าผมมาจองรุ่น FE รึเปล่านิเดี๋ยวต้องโทรไปถามซะหน่อย แต่ตอนแรกผมก็ถามนะว่า Strix 1070 มาเมื่อไหน่

ผมได้ของ GALAX FE ครับท่าน 17900

Comment

http://www.gigabyte.com/products/pro...px?pid=5919#kf
            GIGABYTE GTX 1080 Xtreme Gaming Water cooling

Comment

• Originally posted by mikeipro View Post
              กำกดผิดคน

- - - Updated - - -

ซื้อเดี่ยว หรือประกอบครับ
              กึ่งๆครับ ตอนแรกกะจะไปซื้อการ์ดจออย่างเดียว แต่อีกวันมาคิดดูอีกที ก็ไปซื้อพวก cpu mb มาเพิ่ม
              แต่วันที่ซื้อการ์ดจอ เขาก็บอกนะครับ ว่า ขายเฉพาะเครื่องที่ประกอบเท่านั้น เพราะของมาน้อย แต่ลองคุยกับเขาดีๆดูครับ เขาก็ขายให้นะ ผมได้มา 26,900 บาท ครับ

Comment

• สอบถามครับ 1080 ของผมมันเป็นแบบนี้ ไม่ขึ้น directcompute/openGL/CUDA/Physx/ ต้องทำไงครับ หรือต้องใช้ไดรฟ์เวอร์ตัวไหน ขอบคุณครับ1080.jpg

Comment

• Originally posted by wissanu.ko View Post
                  [ATTACH=CONFIG]3665753[/ATTACH]

http://www.gigabyte.com/products/pro...px?pid=5919#kf
                  GIGABYTE GTX 1080 Xtreme Gaming Water cooling

Comment

• Originally posted by pikky_potter View Post
                    สอบถามครับ 1080 ของผมมันเป็นแบบนี้ ไม่ขึ้น directcompute/openGL/CUDA/Physx/ ต้องทำไงครับ หรือต้องใช้ไดรฟ์เวอร์ตัวไหน ขอบคุณครับ[ATTACH=CONFIG]3665766[/ATTACH]
                    ใช้ DDU ลบไดร์เวอร์ออกให้หมดครับ

แล้วลองลง 368.39 ใหม่อีกรอบครับ

Comment

• Originally posted by pikky_potter View Post
                      สอบถามครับ 1080 ของผมมันเป็นแบบนี้ ไม่ขึ้น directcompute/openGL/CUDA/Physx/ ต้องทำไงครับ หรือต้องใช้ไดรฟ์เวอร์ตัวไหน ขอบคุณครับ[ATTACH=CONFIG]3665766[/ATTACH]
                      ไดรเวอร์ยังเป็น microsoft basic display adapter อยู่เลย ลองใช้ ddu ลบไดรเวอร์แล้วลงใหม่ดูครับ

Comment

• Originally posted by b-man View Post
                        การ์อ่ะสวย แต่กล่องข้างในของ GALAX กากมาก ว่าไหม 555
                        ใช่ๆๆ5555

Comment

• Originally posted by b-man View Post
                          ของ asus ข้างในงานดีมากครับ เป็นกล่องหนีบพลาสติกซีล
                          แบบพับเก็บได้ล๊อคการ์ดไว้ กล่องก็สวยครับ

Comment

• อยากรู้จังครับ กล่องของยี้ห้อไหน แหล่มสุด

Comment

• Originally posted by Kok@OCZ View Post
                              Amp Extreme น่าจะ clock พอๆกับ HOF นะครับ
                              พอสู้ Asus ได้ไหมครับ, จริงๆผมเป็น ASUS Fanboy แต่เพราะ zotac แม่มประกัน 5 ปีนี่แหละทำให้ผมหวั่นไหว555555 เพราะจัด 1080 น่าจะเผื่อสัก 3-4 ปีเลย
                              ปล.ดีไซน์ รูปร่าง ASUS นี่ดูดีตลอดจริงๆ สวยทุกปี ไม่ทำให้ผิดหวังง

Comment

• Originally posted by kritthee99 View Post
                                พอสู้ Asus ได้ไหมครับ, จริงๆผมเป็น ASUS Fanboy แต่เพราะ zotac แม่มประกัน 5 ปีนี่แหละทำให้ผมหวั่นไหว555555 เพราะจัด 1080 น่าจะเผื่อสัก 3-4 ปีเลย
                                ปล.ดีไซน์ รูปร่าง ASUS นี่ดูดีตลอดจริงๆ สวยทุกปี ไม่ทำให้ผิดหวังง
                                เอาที่ท่านชอบเลยครับ

ใจเย็นๆค่อยๆเลือก ค่อยๆดูไปก็ได้ครับ

เลือกที่ดีที่สุด ถูกใจที่สุด

ถ้าชอบ ROG Strix ผมว่าหน้าตาก็ไม่เลวร้ายนะครับ

ปรับ OC Mode Base Clock อยู่ 1784 ดัน แค่ Power limit 120 อย่างเดียวเลย

บูส 2050 แรงมากๆแล้วครับ บูสตกหลังเล่นไป 20 นาที วิ่งนิ่งๆ @ 1974 ครับ แรงส์

วางอุปกรณ์บน pcb ด้วยเครื่องจักร แม่นยำดีครับ

Comment

Working...
                                X