Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>> NVIDIA GeForce GTX 1000 Series CLUB <<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by F|RE|ST|KE View Post
    ล่าสุด ASUS ออกมา ชี้แจง อย่างเป็นทางการ แล้วครับ เกี่ยวกับ การ์ด ทดสอบ

http://www.eteknix.com/asus-releases...eview-samples/
    OC Mode กับ Gaming Mode นั้นเอง

เวปที่ลงข่าวเอามันส์ไปแล้ว จะแก้ข่าวให้เค้าไหม? รอชม เหอๆ

Comment

• Originally posted by iambic View Post
      อย่างหล่อ..
      สั่ง case fractal design มา

มี project น้ำเปิดหรอครับ?

Comment

• Originally posted by Kok@OCZ View Post
        สั่ง case fractal design มา

มี project น้ำเปิดหรอครับ?
        ใช่แล้ว

Comment

• Originally posted by iambic View Post
          ใช่แล้ว
          ต้องมีงบประมาณเท่าไรครับ

สนใจแต่ไม่เคยหาข้อมูลเลย

กลัวมันรั่วน่ะครับ
          Last edited by Kok@OCZ; 18 Jun 2016, 00:19:39.

Comment

• Originally posted by Kok@OCZ View Post
            ต้องมีงบประมาณเท่าไรครับ

สนใจแต่ไม่เคยหาข้อมูลเลย

กลัวมันรั่วน่ะครับ
            ถ้าเล่นแบบดีๆเลย เบ็ดเสร็จประมาณหมื่นนิดๆครับ แพงตรงภาษีนี่ละครับ สุดๆจริงๆ ผมสั่งจาก EK 1000$ นิดๆ โดนภาษีไป 200กว่า$ เลยดีทีเดียว เรื่องรั่ว จริงๆถ้า อย่างต่อถูกวิธี และเช็คทุกจุดให้ชัวร์ ไม่ต้องกลัวรั่วเลยครับ แต่ระบบน้ำ การ์ดมันเย็นลงมากก็จริง ด้วยความที่มันระบายความร้อนออกไปจากการ์ดเยอะมันก็ระบายออกมาในห้องเราแทน มันทำให้ห้องเราร้อนมากกว่าเดิม ไม่เปิดแอร์ถ้าอากาศไม่หนาว เปิดแปปเดียวนี่ นั่งเล่นไปโดนไอร้อนมันออกมารู้สึกเหมือนโดนอบ อันนี้ละที่แย่จริงๆ

Comment

• Originally posted by Mustin View Post
              ถ้าเล่นแบบดีๆเลย เบ็ดเสร็จประมาณหมื่นนิดๆครับ แพงตรงภาษีนี่ละครับ สุดๆจริงๆ ผมสั่งจาก EK 1000$ นิดๆ โดนภาษีไป 200กว่า$ เลยดีทีเดียว เรื่องรั่ว จริงๆถ้า อย่างต่อถูกวิธี และเช็คทุกจุดให้ชัวร์ ไม่ต้องกลัวรั่วเลยครับ แต่ระบบน้ำ การ์ดมันเย็นลงมากก็จริง ด้วยความที่มันระบายความร้อนออกไปจากการ์ดเยอะมันก็ระบายออกมาในห้องเราแทน มันทำให้ห้องเราร้อนมากกว่าเดิม ไม่เปิดแอร์ถ้าอากาศไม่หนาว เปิดแปปเดียวนี่ นั่งเล่นไปโดนไอร้อนมันออกมารู้สึกเหมือนโดนอบ อันนี้ละที่แย่จริงๆ
              1000 เหรียญ ไม่รวมค่าภาษี ทำไม? หมื่นนิดๆละครับ

ผมคงขึ้นใหม่เลยครับ รอปีหน้า เอา Mobo CPU เจนใหม่ดีๆไปเลย

Comment

1000 เหรียญ ไม่รวมค่าภาษี ทำไม? หมื่นนิดๆละครับ

ผมคงขึ้นใหม่เลยครับ รอปีหน้า เอา Mobo CPU เจนใหม่ดีๆไปเลย
                ผมหมายถึงที่ผมสั่งครับแหะๆ มี บล็อค gpu 2 , cpu 1 แล้วก็ หม้อน้ำ ถังพัก ปั้ม อย่างละ 2 ชุด เพราะผมเล่นแบบแยก loop ถ้าท่านจะเล่นแบบ ชุดน้ำ gpu อย่างเดียวแบบดีๆเลย จะประมาณหมื่นนิดๆครับ

Comment

• Originally posted by Mustin View Post
                  ผมหมายถึงที่ผมสั่งครับแหะๆ มี บล็อค gpu 2 , cpu 1 แล้วก็ หม้อน้ำ ถังพัก ปั้ม อย่างละ 2 ชุด เพราะผมเล่นแบบแยก loop ถ้าท่านจะเล่นแบบ ชุดน้ำ gpu อย่างเดียวแบบดีๆเลย จะประมาณหมื่นนิดๆครับ
                  ผมลองนึกในใจเล่นๆ ถ้าผมจัดใหม่หมดเลย

สงสัยมี 2แสน 555

Comment

• ถั่วต้ม อิ อิ

Comment

• คิดแล้ว เหมือนมันจะบานไปเรื่อยๆ ใช้น้ำปิดไปก่อน รอชมของท่าน iambic ก่อนดีกว่า อิอิ

Comment

• Originally posted by TONGATHI View Post
                        jib ผมถามไปเมื่อวานเอง เงื่อนไขต้องประกอบทั้งเครื่อง งงแฮะ
                        เลยจัด 1070 จาก busitek พรุ่งนี้ได้ของ เดี๋ยวจะแวะมาเยี่ยมคลับ10xxอีกที อิอิ
                        ท่านเอาตัวไหนมาจาก busitek มาครับเป็นรุ่น FE ด้วยรึเปล่าครับ พอดีเมื่อวานผมก็ไปจองมา asus strix 1070 เขาบอกของเข้าประมาณสิ้นเดือน แต่ผมดูในใบมัดจำ เขาพิมพ์ไว้แค่ asus 1070 กลัวร้านจะเข้าใจผิดคิดว่าผมมาจองรุ่น FE รึเปล่านิเดี๋ยวต้องโทรไปถามซะหน่อย แต่ตอนแรกผมก็ถามนะว่า Strix 1070 มาเมื่อไหน่

Originally posted by Kok@OCZ View Post
                        OC Mode กับ Gaming Mode นั้นเอง

เวปที่ลงข่าวเอามันส์ไปแล้ว จะแก้ข่าวให้เค้าไหม? รอชม เหอๆ
                        Mode แบบนี้มันปรับตรงไหนครับหรือต้อง OC เอาเอง

Comment

• น่าจะปรับได้ใน Asus GPU Tweak นะ ไม่แน่ใจครับ

ผมถนัด Msi Afterburner มากกว่าครับ

Comment

• อยากได้การ์ ref แบบเป็นกล่องของ nvidia เลย ใครพอรู้มั่งหาซื้อได้ที่ไหนครับ

Comment

• Originally posted by OnizukaBk View Post
                              อยากได้การ์ ref แบบเป็นกล่องของ nvidia เลย ใครพอรู้มั่งหาซื้อได้ที่ไหนครับ
                              ต้องสั่งเองหน้าเวป Nvidia ครับ

ร้านที่เอาแบบ FE จาก Nvidia โดยตรงมาขาย ผมยังไม่เห็นเลยนะ

Comment

• มารายงานตัวครับ

Comment

Working...
                                X