Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>> NVIDIA GeForce GTX 1000 Series CLUB <<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by chivas01 View Post
    พัดลมrgb airflow มันไม่ค่อยเยอะครับ ถ้าให้ดีก็ใช้ของ corsair พวกรุ่นhd
    อีกอย่างการเอาน้ำปิดไว้ด้านหน้าคือการเอาลมร้อนมาเวียนภายในเคส (ปกติพัดลมน้ำปิด airflow airpressure จะค่อนข้างแรงกว่าพวกพัดลมrgb)

Sent from my vivo V3 using Tapatalk
    ใช่เลยครับ พัดลม RGB Airflow ไม่ดีจริงๆ แต่จริงๆผมจะสั่งมาใส่อีกเครื่องหน่ะครับ แต่พอใส่แล้วมันไม่สวยเลยเอามาใส่เครื่องนี้แทน
    เคส Antec P110 ดันใส่หม้อน้ำสามตอนด้านบนไม่ได้อีก เลยถอดฝาเคสเล่นแทนหน่ะครับ

การ์ดผมมันจะร้อนหลัง Blackplate ครับ
    เลยหาพัดลม USB มาเป่าช่วย ก็ลดลงได้อีกนิด

Last edited by papk; 9 Jun 2019, 08:32:37.

Comment

• Originally posted by papk View Post
      ใช่เลยครับ พัดลม RGB Airflow ไม่ดีจริงๆ แต่จริงๆผมจะสั่งมาใส่อีกเครื่องหน่ะครับ แต่พอใส่แล้วมันไม่สวยเลยเอามาใส่เครื่องนี้แทน
      เคส Antec P110 ดันใส่หม้อน้ำสามตอนด้านบนไม่ได้อีก เลยถอดฝาเคสเล่นแทนหน่ะครับ

การ์ดผมมันจะร้อนหลัง Blackplate ครับ
      เลยหาพัดลม USB มาเป่าช่วย ก็ลดลงได้อีกนิด

ลองเปลี่ยนเคสดูครับ
      จริงๆ เคสก็มีผลเยอะนะครับ
      พัดลมบ้านๆ อยู่ในเคสดีดีก็เย็นได้ครับ
      กลับกัน พัดลมดีๆ อยู่ในเคสบ้านๆ พาทั้งเครื่องร้อนก็มีครับ

Comment

• Originally posted by LipkiZ View Post
        ลองเปลี่ยนเคสดูครับ
        จริงๆ เคสก็มีผลเยอะนะครับ
        พัดลมบ้านๆ อยู่ในเคสดีดีก็เย็นได้ครับ
        กลับกัน พัดลมดีๆ อยู่ในเคสบ้านๆ พาทั้งเครื่องร้อนก็มีครับ
        ผมอยู่ ตจว นี่แหล่ะครับ จะปล่อยเคสทีกังวลค่าส่งมาก ตัวนี้ก็เพิ่งซื้อเมื่อปลายปีที่แล้วด้วย
        แถมห้องมือสองก็มีคนปล่อยตัวนี้เรื่อยๆอีก 555

Comment

• หรือจะไปใช้ kraken gpu cooler ดี ต่อชุดน้ำ 1 ตอนออกข้างหลัง
          งบบานอีก
          ส่วนตัวมองว่ามันไม่ได้ร้อนน่าหนักใจอะไรนะ

Comment

• Originally posted by papk View Post
            ผมอยู่ ตจว นี่แหล่ะครับ จะปล่อยเคสทีกังวลค่าส่งมาก ตัวนี้ก็เพิ่งซื้อเมื่อปลายปีที่แล้วด้วย
            แถมห้องมือสองก็มีคนปล่อยตัวนี้เรื่อยๆอีก 555
            ลองปล่อยดูก่อนครับ บางทีคนใกล้อาจจะมารับเอง

Comment

• Originally posted by taibkk View Post
              หรือจะไปใช้ kraken gpu cooler ดี ต่อชุดน้ำ 1 ตอนออกข้างหลัง
              งบบานอีก
              ส่วนตัวมองว่ามันไม่ได้ร้อนน่าหนักใจอะไรนะ
              .

จริงๆ อยากลองเหมือนกันครับ แต่กลัวอนาคตอัพเกรดการ์ดจอแล้วจะใช้กับรุ่นใหม่ๆ ไม่ได้ อีกอย่างกลัวได้ G12 มา พาลจะต้องเปลี่ยนเป็น NZXT ทั้งเครื่อง 555

สรุปเลยใช้แบบนี้ต่อไปครับ

Originally posted by LipkiZ View Post
              ลองปล่อยดูก่อนครับ บางทีคนใกล้อาจจะมารับเอง
              ผมเสียดายหน่ะครับ ความสวยมันก็ OK อยู่นะครับ เรียบๆ ดี

Comment

.

จริงๆ อยากลองเหมือนกันครับ แต่กลัวอนาคตอัพเกรดการ์ดจอแล้วจะใช้กับรุ่นใหม่ๆ ไม่ได้ อีกอย่างกลัวได้ G12 มา พาลจะต้องเปลี่ยนเป็น NZXT ทั้งเครื่อง 555

สรุปเลยใช้แบบนี้ต่อไปครับ

ผมเสียดายหน่ะครับ ความสวยมันก็ OK อยู่นะครับ เรียบๆ ดี

เคสเรียบๆแม่ง ไม่เคยทางลมดีเล้ยยยยย
                ไม่อั้นเข้า ก็อั้นออก

Comment

• Comment

• ซีรีย์GTX1000 กับซีรี่ย์ GTX2000

ซีรีย์GTX1000 กับซีรี่ย์ GTX2000 นอกจากความแรงกับพวกชิพประมวรผลต่างกันรึเปล่าครับ ไม่ได้ตามมาหลายปีเลยเลยไม่รู้ไปถึงไหนกันเเล้ว

Comment

evga สวย

Comment

• Originally posted by Kok@OCZ View Post
                        evga สวย
                        เชิญเข้า EVGA club

Comment

• Originally posted by LipkiZ View Post
                          เชิญเข้า EVGA club
                          ขอวาร์ปเข้าคลับหน่อยครับ

Comment

เคสเรียบๆแม่ง ไม่เคยทางลมดีเล้ยยยยย
                            ไม่อั้นเข้า ก็อั้นออก
                            ใช่รุ่นเก่าอยู่โล่ง ๆ เลยเสี่ย

Comment

• Originally posted by Comscience2k View Post
                              ใช่รุ่นเก่าอยู่โล่ง ๆ เลยเสี่ย

เบื่อพวกเคสเก่า

Comment

ขอวาร์ปเข้าคลับหน่อยครับ
                                ยังจะไปเข้าอีก
                                555555

Comment

Working...
                                X