Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมกินการ์ดยังไม่ออกมาอีกตอนนี้ รอเดือนนึง การ์ดคุณจะเป็นขยะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Artemis View Post
    ยังไม่ใช่ ตอนนี้จะบอกให้ (แต่ไอ้รุ่นแก้ขัดที่ออกมาก่อนหน้านี้ไม่แน่) เกมส์กินสเปกที่จะออกคือ Crysis 2 และ 3 แต่ยังไม่ออกเร้วนี้คะ แล้วก็อยากจะถามว่า DX10 --> DX 10.1 มันเป็นเทคโนโลยีที่...พัฒนาเพียง 1 - 5% เอง
    มันคือ Patch DX 10 นั่นแระ แล้วเราจะตามันทำไม เราต้องรู้จักฉลาดเล่น หาช่วงที่เห็นความต่าง 30% ขึ้นไปคะ อย่างนี้ถึงจะเรียกว่าเปลี่ยนคะ ฉะนั้น ใครมีอะไรอยู่ในมือ ก็ใช้ต่อไปก่อนหากเปลี่ยนแล้วมันไม่ก้าวกระโดด แต่มันเป้นการ ย่องเบา ๆ ละก็ก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนคะ

ปล.เครดิดส่วนหนึ่งมาจากคำพูดพี่อ๊อด
    ผมเห็นบางคนในรอบปีเปลี่ยนไปหลายตัวแล้วการ์ดจอเนี่ย
    ตัวผมเปลี่ยนปีละครั้ง
    ไม่รู้มากไปหรือน้อยไปหว่า
    ทนใช้จนมันเล่นเกมส์แล้วหงุดหงิดก่อนค่อยเปลี่ยน พอจะขายตัวเก่าทีไรมาดูประกัน อ้าวใช้ไป1ปีพอดีเลย

Comment

การ์ดจอเป็นของนอกกายไม่ตายก็หาใหม่ได้

Comment

Originally posted by fedora038 View Post
        ผมเห็นบางคนในรอบปีเปลี่ยนไปหลายตัวแล้วการ์ดจอเนี่ย
        ตัวผมเปลี่ยนปีละครั้ง
        ไม่รู้มากไปหรือน้อยไปหว่า
        ทนใช้จนมันเล่นเกมส์แล้วหงุดหงิดก่อนค่อยเปลี่ยน พอจะขายตัวเก่าทีไรมาดูประกัน อ้าวใช้ไป1ปีพอดีเลย
        ใครหว่า เอ ใครน้า อิอิ

อาร์ทเปลี่ยนเพราะ
        1.จาก 7600GS --> 8800GTS ต่างไหมคะ ต่างสุด ๆ
        2.จาก 8800GTS --> 2900Pro ต่างไหมคะ(เทคโนโลยีคุณสมบัตฺต่างกันคะ) ถ้าพูดถึงความแรง***งกันไม่มาก แต่พอเป็น XT ***งกว่าตัวเก่ามากคะ
        3.ล่าสุด 2900Pro --> 2600XT เพราะมันจำเป็นต้องหาเงินมาใช้ แฮะ ๆ

Comment

Originally posted by redswan2002 View Post
          เซียนสุรา นีีใครเอ่ย
          ลุงอ็อด

Comment

เดี๋ยวนี้ต้องซื้อการ์ดจอเพื่อให้เล่นเกมส์ได้ ให้รองรับเกมส์ได้
            ...เซ็ง...

Comment

Originally posted by Roat View Post
              ลุงอ็อด
              พี่โจ้ วงพอส

แต่ท่าทางตอนร้องยังกะ Kurt Cobain เมาซะเหลือเกิน

Comment

Originally posted by ซื้อโคตรแพงขายโคตรถูก View Post
                เพราะ เทคฯ มันไวมาก
                เดือนนี้ออกอีกตัวแล้ว
                เทคฯ ไปไวซิครับ
                เพราะใน lab ของผู้ผลิต มันไปถึงไหนแล้ว เพียงแต่ยังไม่ทำออกมาขาย
                เพราะจะได้หลอกกินเงินคนที่ชอบ up บ่อยๆ เท่านั้นเอง

ซื้อมาตัวเป็นหมื่นแต่ขายยังกับสังกะสี
                ถ้าไม่อยากขายยังกับ สังกะสี ก็ซื้อมาแล้วรีบขายเลยครับ ราคาจะไม่เหมือนสังกะสี
                ไม่ใช่บ้านนิครับ ซื้อแสนขายล้านได้ ถ้าที่ดินแถวนั้นบูม

ทำใจนะครับ
                อันนี้เตือนตัวเองหรือเตือนคนอื่นอ่ะครับ

คนซื้อไม่ต้องรีบนะครับ ช้าๆๆ
                แล้วมาดูวงจรอุบาท ซื้อผี ขายผีกันเถอะครับ
                ตกลงเป็น vga หรือว่า เทปผีซีดีเถื่อนกันละเนี่ย
                อย่าเครียดครับ อย่าเครียด

Comment

คนที่เปลี่ยนมีไม่กี่ประเภทนึ่งคือแบบชอบหรือบ้าเทคโนโลยี(ซื้อมาลองแล้วขาย)สองอยากได้อยากมีอยากทันสมัยเหมือนคนอื่นที่มีอันจะกินที่เขาซื้อได้(ซื้อมาแล้วดองเล่นบ้างไม่เล่นบ้างคุ้มเปล่าไม่รู้)สามนี่ซื้อมาเล่นอย่างเดียวเลย(บ้าเกมประมาณว่ากระตุกไม่ได้กระตุกเป็นขยับหาของใหม่)สี่หามาเติมให้ทีดิและนี่เป็นความคิดของผมคนเดียวนะอย่าว่ากันอิอิ

Comment

Originally posted by ซื้อโคตรแพงขายโคตรถูก View Post
                    เพราะ เทคฯ มันไวมาก
                    เดือนนี้ออกอีกตัวแล้ว
                    ซื้อมาตัวเป็นหมื่นแต่ขายยังกับสังกะสี
                    ทำใจนะครับ
                    คนซื้อไม่ต้องรีบนะครับ ช้าๆๆ
                    แล้วมาดูวงจรอุบาท ซื้อผี ขายผีกันเถอะครับ
                    แล้วคุณใช้การ์ดอะไรอยู่ เอามาขายผมมาในราคาสังกะสีผุๆนะผมจะรีบเอาเลยแต่ถ้าจะรอซื้อรึอยากซื้อถูกก็ต้องเฝ้าบอร์ดดีๆละกัน เกมน่ะมันออกใหม่เรื่อยๆอยู่แล้วการ์ดซื้อมาก็ต้องตกรุ่นอยู่แล้วแล้วราคามันก็เป็นไปตามกลไกของมันอยู่แล้วจะมาปั่นต้องเงินถึงหน่อยประมาณว่าซื้อGTS มาซัก10ตัวแล้วมาปล่อยถูกๆคราวหน้าเอาข่าวมาปล่อยคนเค้าอาจจะเงี่ยหูฟังมั่ง แต่ยังงี้มันไร้สาระสิ้นดีเห็นตั้งแต่กระทู้ที่แล้วแต่ไม่อยากโพส

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                      ของพี่สมควรอัพได้แล้วคะ เพราะเชื่อว่าเห็นความต่างแน่ ๆ คะ ตอนนี้แค่ เงิน 2 หมื่นกว่าๆ(ไม่รวมจอ) ก็จัดสเปกเทพได้แล้วคะ

ผมยางงง ม่ายแก่นะ แค่ 20 ก่าๆ เท่านั้น T_T

ไว้ปีหน้า ค่อย up ปีนี้เงินหมดแล้ว
                      ไม่รู้หมดไปตอนไหน :P

Comment

มันก็มีหลายสังคมให้เปรียบเทียบ อย่าไปว่าคนเปลี่ยนบ่อยๆแบบไม่ก้าวกระโดดเขาโง่หรือไรเลย บางคนซื้อเบนซ์ขับเพราะอะไร ทำไมไม่ซื้อSupraละทั้งที่มันแรงกว่าเบนซ์อีก นี่คือคำตอบ มันก็คือความพอใจ เมื่อมีความพอใจ ราคายังเป็นสิ่งสำคัญอีกเหรอ เมื่อมีความพอใจ จะเปลี่ยนอีกกี่ครั้งก็ยอม เมื่อมีความพอใจทุกอย่างก็ไม่ใช่ของแพง
                        อยากไปงานมีตติ้งมั่งจังอยากไปดูของ

Comment

Originally posted by natchan View Post
                          ผมยางงง ม่ายแก่นะ แค่ 20 ก่าๆ เท่านั้น T_T

ไว้ปีหน้า ค่อย up ปีนี้เงินหมดแล้ว
                          ไม่รู้หมดไปตอนไหน :P
                          บอล

Comment

เหอ เหอ...เก็บตังค์ไว้เล่นเกมส์ชีวิตจริงไม่ดีกว่าเหรอ
                            สเปคเทพ...เทพอะไรกันยังไม่กลางเดือนเลยนั่งซดมาม่า
                            ขนข้าวเปลือกไปขายคันรถปิคอัพ เวรกรรม.....ได้การ์ดจอใบเดียว

Comment

Originally posted by tun_of_srt View Post
                              มันก็มีหลายสังคมให้เปรียบเทียบ อย่าไปว่าคนเปลี่ยนบ่อยๆแบบไม่ก้าวกระโดดเขาโง่หรือไรเลย บางคนซื้อเบนซ์ขับเพราะอะไร ทำไมไม่ซื้อSupraละทั้งที่มันแรงกว่าเบนซ์อีก นี่คือคำตอบ มันก็คือความพอใจ เมื่อมีความพอใจ ราคายังเป็นสิ่งสำคัญอีกเหรอ เมื่อมีความพอใจ จะเปลี่ยนอีกกี่ครั้งก็ยอม เมื่อมีความพอใจทุกอย่างก็ไม่ใช่ของแพง
                              อยากไปงานมีตติ้งมั่งจังอยากไปดูของ
                              อ่ะรถกับคอมในการเลือกซื้อมันมีหลายปัจจัยที่เหมือนและต่างกัน ที่เขาเลือกเบนส์เพราะประโยชน์การใช้งาน
                              เพราะถ้าเอา Supra มานั่งได้แค่ 2 คน ขับไปไหน ซดน้ำมันโฮก ๆ
                              ในขณะที่เบนส์ สามารถนั่งได้ 8 คนด้วย ฉะนั้นมันต่างกันมากเลยคะ

ปล.เคยนั่งมาทั้งสองอย่างแล้ว เพราะอา ... อาศัยเขานั่ง แฮะ ๆ
                              ปล2. ยังไม่ได้พูดว่าใครโง่เลยน่ะ ที่เราพูดขั้นต้นเนี่ย พูดให้ จขกท. ฟัง
                              เพราะเข้าใจว่าอยากได้การ์ดแรงราคาถูก จริง ๆ ไม่อยากใช้คำนี้เลย
                              ว่าอยากเล่นของสูงแต่ทุนทรัพย์ไม่ถึง และไม่มีความอดทนพอที่จะเก้บตังอีก หรือ รอให้มันถูกลงเอง
                              จำเป็นที่จะต้องมาตั้งกระทู้เพื่อสร้างกระแสบีบให้คนอื่นขายของให้ตัวเอง เพราะไม่มีทางเลือก
                              แต่จริง ๆ แล้วมีทางเลือกได้เสมอ อยู่ที่ว่าคุณจะเห็นมันไหม พยามยามมองข้ามช๊อตและมองกลับหลังด้วย
                              เพราะบางทีคุณอาจะเห็นในสิ่งที่คนอื่นไม่เห้น คุณอาจจะเห็นช่องทางในขณะที่คนอื่นมองข้าม

จริง ๆ เราว่าหาของถูกน่ะมาเวปนี้ถูกแล้ว เพราะลองไป Thai2Hand สิ
                              แล้วจะรู้ราคามันต่างกันลิบลับ

Comment

มีตังค์ = มีของ

ของบางอย่างมีตังค์อย่างเดียวซื้อไม่ได้นะ.. ต้องโง่ด้วย

Comment

Working...
                                X